Review Hairpiece "ผมแท้ & ผมปลอม แตกต่างกันอย่างไร"

17 14

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกคน

วันนี้เจ้จะมาแชร์เกี่ยวกับประสบการณ์เรื่องผม

ใครที่มีปัญหาและกังวลกับเรื่องผม

ผมสั้นอยากผมยาว

ไม่รู้จะเลือกอะไรดีระหว่าง ติดแฮร์พีช หรือจะต่อผม

และแฮร์พีชผมแท้กับผมปลอมแตกต่างกันอย่างไร

มีข้อดีข้อเสียอย่างไร

กระทู้นี้จะมีประโยชน์มากๆเลยค้า

สำหรับคนที่จะตัดสินใจซื้อแฮร์พีช แต่ไม่รุ้ควรเลือกยังไงดี

และต่อผมจะมีปัญหาอะไรบ้าง

จะมีอะไรบ้างไปดูกันเลย

เป็นเพียงประสบการณ์ตรงของเจ้เท่านั้นนะคะ

เจ้ขอเริ่มจากการต่อผมก่อนละกันคะ

ปกติเจ้ผมสั้น

ผมผ่านการทำสีมากจนผมเสียมากปลายขาดจนต้องตัดบ่อย

เลี้ยงไม่ยาวสักที

ผ่านไปเป็นปีแล้วเลยตัดสินใจต่อผมค่ะ

เพราะอยากผมยาว

55555

เบื่อผมสั้นแล้ว

แล้วผมเสียมากปลายหยอยเจ้เลยไม่อยากตัด

เลยคิดว่าต่อไปเรื่อยๆให้ผมตัวเองยาวไปเรื่อยๆแล้วกัน

เจ้ต่อมาราคา 3,500 บาทเป็นระยะเวลา 6เดือนคะ

ต่อแบบกิ๊ฟ อดทนกับการนอนเจ็บหนังหัวจนชิน

555555

เชื่อว่าสาวๆที่ต่อผมน่าจะเป็นกัน

แต่เพื่อความสวยเราจึงทน!!

ข้อดีของการต่อผมคือ

1.ต่อแล้วสวยเลย

2.ตื่นมาก็สวยเนียนกลมกลืนเหมือนผมจริง

3.ทำสีได้ยืดดัดม้วนลอน เปลี่ยนทรงได้ตามใจชอบ

ข้อเสีย

1.ราคาสูงเพราะเป็นผมแท้

2.เจ็บหนังหัว

3.ผมจริงขาดตั้งแต่โคน

4.โคนผมพันกันเป็นสังฆตัง (ข้อนี้เครียดมาก)

5.ผมยาวช้าขาดหลุดล่วง

6.ทำให้ผมอ่อนแอ

ไม่ได้ว่าการต่อผมไม่ดีนะคะ

แต่ปัญหาที่เจ้เจอกับตัวจะเป็นประมาณนี้

แต่สมัยนี้การต่อผมมีหลายหลายรูปแบบ

ทั้งแบบกิ๊ฟ แบบเปียผูก แบบเทป

ราคาจะสูงแตกต่างกันไป

ตั้งแต่หลักพันถึงหลักหมื่น

แต่จากที่เจ้ได้ลองและศึกษามาทุกแบบ

ถามจากเพื่อนที่ต่อแต่ละแบบมา

มักจะมีปัญหาคล้ายๆกัน

ถ้าสระผมแล้วเป่าผมไม่แห้งคือจบ

เห้อ จะสวยทั้งทีชีวิตรำบาก

55555555555

กลับไปย้อนคิดจะตัดผมทำไมน้อ

55555555555

จากผมหนาๆกลายเป็นผมบางไปเลย

เพราะโคลนผมมันหลุด

ถ้ายังดื้อต่อแก่ตัวไปคงจะรำบาก

หมายถึงเจ้นะ!

ประสบการณ์ต่อผมของเจ้มีเท่านี้

ต่อมาเรื่องแฮร์พีชผมปลอมคะ

บอกก่อนเลยว่าคลังแฮร์พีชของเจ้มีเป็น10

55555555

แต่หาไม่เจอแล้ว

ใช้ได้ 4-5ครั้ง พอมันพันกันก็ทิ้งคะ

ข้อดีของแฮร์พีชผมปลอม

1.หาซื้อง่ายราคาถูก

2.ผมสวยมากลอนสวยมากเด้งดึ๋งเหมือนตุ๊กตา

3.มีหลากหลายแบบให้เลือกหลายราคาให้เลือก

4.เปลี่ยนทรงได้ด้วยความร้อนได้องศาน้อยๆ

5.ไม่ต้องเสียเวลาม้วนผมเปลี่ยนทรง ใส่ปุ๊ปสวยปั้ป

ข้อเสีย

1.โดนลมโดนน้ำโดนเหงื่อแล้วผมพันกัน

2.อายุการใช้งานไม่นาน

3.ต้องเปลี่ยนบ่อย

4.ทำสียืดดัดไม่ได้และโดนความร้อนมากๆเกินองศาที่กำหนดไม่ได้

5.ไม่ค่อยธรรมชาติบางคนดูออกว่าติดแฮร์พีช

(ถ้าคนไม่ซีเรียสก็ไม่เป็นไร)

ขอสวยไว้ก่อนจบ!!

เหมาะสำหรับคนที่งบมีกำจัด

และคนที่ทำผมไม่เก่งม้วนไม่เก่ง

แฮร์พีชผมปลอมจะม้วนลอนสวยมาให้แล้ว

ใส่ปุ๊ปสวยปั้ปไม่ต้องเสียเวลาออกจากบ้านได้เลย

ต้องการสวยเฉพาะกิจ

ออกงานขอผมหนาเป็นพิเศษ

ใช้ครั้งสองครั้งพอ

และไม่ซีเรียสเรื่องผมพันกัน

ที่เจ้เจ็บใจคือซื้อมาราคา 2,500 ใช้ได้ไม่ถึง10ครั้ง

250 พังยังไม่เสียดาย

แต่ถ้าซื้อบ่อยๆ250x10 ก็ปาไป 2,500

1ปีสำหรับคนชอบใส่แฮร์พีชต้องเปลี่ยนกี่ครั้งลองคำนวนดูคะ

อีกอัน 2,500 ซื้อจากประตูน้ำเพราะเขาบอกสีผมหายาก

แล้วดันพังง่ายใช้ไม่ถึง 10 ครั้ง โอ้ยเสียใจ

ถ้าเปรียบเทียบกับผมแท้ที่เจ้ซื้อมา 4,800 ใช้ได้2-4ปี คุ้มกว่ามาก

555555

อันที่ 2,500 ใช้ไปสักพักผมเป็นแบบนี้ก็ไม่กล้าเอามาใส่นะคะ

มาถึงเรื่องแฮร์พีชผมแท้!!

เป็นสิ่งที่เจ้ค้นหาและปลื้มที่สุด

คือตอนที่ถอดผมต่อออก เราก็ไม่มั่นใจ

โอ้วอยากผมยาวจะอดทนต่อมันอีกดีไหม

คิดไปคิดมาเอ้ย ซื้อแฮร์พีชผมปลอมที่ตลาดมาใช้ก็ได้รอมันยาว

ปรากฎใช้ไม่นานมันก็พันกันเราก็ไม่มั่นใจ

เรื่องผมเจ้จะเยอะนิดนึง

555555

นั่งหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตไปสักพัก

จนเจอแสงสว่าง ว่าแฮร์พีชผมแท้ 100% ค้า

กรี๊ดสิคะรออะไร

โดนน้ำได้ สระผมได้ ใช้ได้2-4ปี เป็นธรรมชาติ

ผมไม่พันกันเจ้เลยสอยมาลองคะ

ถึงกับยอมย้อมผมตัวเองให้เป็นสีเดียวกับแฮร์พีช

555555

ข้อดีของแฮร์พีชผมแท้

1. ใช้งานได้ 2-4ปี

2. ยืด ดัด โดนความร้อน ทำสี ลงน้ำ สระผม ได้หมดทุกอย่าง

3. ผมสวยเป็นธรรมชาติมากๆ

4. สวยเฉพาะกิจเวลาไม่ได้ออกจากบ้านก็ได้พัก ดูแลผม

(หากเทียบกับการต่อผม จะไม่ได้พักผมเลย)

5.มีปัญหาซ่อมแซมได้

6.ดูแลรักษาง่าย

ข้อเสีย

1. ราคาสูงเพราะเป็นผมแท้

นอกนั้นสำหรับเจ้ไม่มีคะ

เพราะถ้าให้เปรียบเทียบระหว่างการต่อผม

กับการซื้อแฮร์พีชผมแท้มาใช้

บางร้านต่อผมราคาสูงกว่าแฮร์พีชผมแท้อีกคะ

เจ้เลยว่ามันคุ้มค่ากับราคาถ้าเทียบกับคุณภาพแล้วเราได้พักผมด้วย

ที่สำคัญพอผมจริงเราเริ่มยาว

เรายังสามารถนำมาใช้เพิ่มความหนาได้ด้วยคะ

สรุปแล้ว

ทุกอย่างล้วนมีข้อดีข้อเสียที่แตกต่างกันคะ

แล้วแต่ความชอบและ Life style ของแต่ละบุคคล

สำหรับเจ้แล้ว เจ้แฮปปี้มากๆ 5555 กับการได้เจอแฮร์พีชผมแท้ที่

เหมือนเป็นลูกสาวอีกคนของเจ้ก็ว่าได้

ที่ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆไปหาซื้อมาใหม่บ่อยๆ

แล้วก็ไม่ต้องทนเจ็บหนังหัวจากการต่อผม

ไม่ต้องกลัวหรือไม่มั่นใจว่าแฮร์พีชจะพันกัน

เดี๋ยวผู้ชายจับได้

555555

คือแนบเนียนอยู่คะพูดเลย

เหมือนผมนี้แม่ให้มา

ก็หวังว่าจะมีประโยชน์กับเด็กๆของเจ้ไม่มากก็น้อยนะคะ

สามารถติชมคอมเม้นด้านล่างได้เลยค้า

ดูรีวิวรูปแบบเต็มๆได้ที่ลิ้งวีดีโอด้านล่างได้เลยนะคะ

เจ้มีแฮร์พีชผมแท้หางม้า กับผมปลอม ที่ใช้อยู่ด้วย

เดี๋ยวครั้งหน้าจะมารีวิวให้ชมกันอีกนะคะ

วันนี้จะยาวไป 555555

วันนี้ไปก่อนนะคะ

บ้ายบาย

Patchapamakeup

สวัสดีค่ะ ชื่อ Boom คะ
pattra phongvilai

บูมเชื่อว่าผู้หญิงทุกคนต่างก็สวยและดูดี
ในรูปแบบของตัวเอง
ทุกคนมีสเน่ห์ในตัวเอง
มี Lifestyle ที่แตกต่างกันไป
การแต่งหน้าคือสิ่งที่ผู้หญิงขาดไม่ได้
มาเสริมสร้างความมั่นใจ
มีดีตรงไหนต้องงัดออกมาใช้
สเน่ห์ที่น่าหลงไหล
คือความต่างที่ไม่เหมือนใคร
ไม่ต้องกลัวว่าใครจะว่าเยอะไป
มากไปหรือน้อยไป
เอาที่เราสวย เรามั่นใจ ใครจะว่าไงช่างมันค่ะ
5555555

การเป็นตัวของตัวเอง
จะทำให้เรามีความสุขในการใช้ชีวิต
และจะทำให้เราเป็นผู้หญิงที่มีสเน่ห์ที่สุดคะ

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนนะคะ
หวังว่า How to ของบูมจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อย และหวังว่าเพื่อนๆจะชอบสไตล์การแต่งหน้าของบูมนะคะ

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่พึ่งหัดแต่งหน้าและพึ่งเข้ามาใหม่ มีอะไรปรึกษาบูมได้นะคะ เรื่องสุขภาพและความงามบูทถนัดและยินดีให้คำแนะนำค่ะ อยากเห็นผู้หญิงทุกคนสวยสุขภาพดี ขอบคุณที่ติดตามนะคะ

รักนะจุ๊ฟๆ

IG: boom_pattra
http://www.facebook.com/pattraphongvilai
http://www.facebook.com/patchapamakeup
http://www.youtube.com/c/boomjune

FULL PROFILE