รีวิว : คลายร้อนด้วยเจลว่านแตงโม [ Witty Merry Watermelon Aloe Vera Soothing Gel ]

16 9

This is Summer Time ☀ 555555 ความร้อนรุมเร้าเหลือเกินและแน่นอนว่า แป้งต้องไปสรรหาตัวช่วยคลายร้อนมาดูแลผิวพรรณ ชนิดที่เรียกว่า ...ขอฟื้นฟูผิวด่วน!!! แป้งขอแนะนำน้องใหม่ น้องรักของแป้งในตอนนี้เลย มีความเห่อมาก ฮิฮิ กับการรีวิวสกินแคร์ ที่เป็นผลิตภัณฑ์สำหรับบำรุงผิวหน้าและบำรุงผิวกาย จาก  Witty Merry (วิตตี้ แมรี่) Aloe Gel Watermelon Soothing Gel ซึ่งเป็นเจลว่านหางจระเข้ที่มีสารสกัดจากแตงโมจ้า 

กระปุกใหญ่มากค่ะทุกคน ขนาดตั้ง 200 กรัมแหนะ คุ้มมากนี่บอกเลย ด้วยคุณสมบัติของว่านหางจระเข้ จะช่วยบำรุงผิวให้ชุ่มชื่น ช่วยฟื้นฟูผิวจากปัญหาผิวที่ถูกทำลาย ไม่ว่าจะเป็นแสงแดด มลภาวะต่างๆ รอบตัวเราที่เราต้องเจอทุกวัน และยิ่งฤดูร้อนแบบนี้ ผิวยิ่งอ่อนแอมาก เพื่อนๆ คงจะเคยสัมผัสมาบ้างแล้ว กับเมื่อตอนที่ผิวเราเจอความร้อนและเจอแสงแดด ว่ามันแสบบบบบ แค่ไหน เจ้าว่านหางยังช่วยลดอาการระคายเคืองได้ดีมากด้วย ที่สำคัญ ยังมีสารสกัดจากแตงโมด้วยจ้า ซึ่งในแตงโมอุดมไปด้วยสารต้านอนุมูลอิสระ ที่ช่วยปกป้องเซลล์ผิวระดับ DNA จากรังสี UV กันเลยทีเดียวนะจ๊ะ ผิวเราจะอ่อนเยาว์ ค่อยๆเรียบเนียนขึ้นด้วย ยังไม่หมดนะ ยังมีสารสกัดจากแตงกวาอีกกก โอ้โหหหห คุณประโยชน์จะแน่นไปไหน ฮ่าๆๆๆ แน่นอนว่าแตงกวาช่วยในเรื่องของการลดรอยแผลเป็น จุดด่างดำได้ดี ผิวจะกระจ่างใสขึ้นตามลำดับเลยล่ะ ฮิฮิ

เนื้อเจลเกลี่ยง่ายมาก แต่จะซึมซาบเข้าสู่ผิวช้านิดนึง ซึ่งแป้งไม่ซีเรียสในเรื่องนี้นะ แป้งชอบให้มันซึมช้าๆ นี่แหละ เพราะเราจะได้นวดในส่วนที่เราทาลงไปได้ในตัว ซึ่งมันจะเพิ่มความผล่อนคลายได้ดีมากขึ้นเลยล่ะ (ไม่รู้คนอื่นจะคิดแบบแป้งรึเปล่านะ 5555)

แป้งเลือกทาแขนและขาเลย จะทาก่อนนอน เพื่อแทนครีมทาผิวไปเลย หรือหลังจากที่กลับมาถึงบ้าน (เนื่องจากอากาศข้างนอกร้อนแรงมาก) แป้งก็จะโบกเจลตัวนี้ที่แขนขาเพื่อลดความร้อนแสบที่ผิวเราไปเจอมา ซึ่งมันรู้สึกดีมากนะ บวกกับกลิ่นหอมอ่อนๆ ของแตงโมด้วย ฟินอะไรเบอร์นี้ เบอร์นั้น ฮ่าๆๆๆๆ

♫ ไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆ สักคำให้ลึกซึ้ง  ฟินคำเดียวเลย เอาไปเลย 150 คะแนน เกินร้อยไปเลยพี่น้อง ฮิฮิใครอยากฟินแบบแป้ง ต้องจัดสักกระปุกนาจาาาราคาย่อมเยาว์นะจ๊ะ แค่ 290 บาท เท่านั้น!!!

เพื่อนๆ คนไหนอยากลองใช้  หรืออยากรู้ว่ามีผลิตภัณฑ์อะไรอีกบ้างสามารถเข้าไปดูในเฟสบุ๊คเพจของ Witty Merry ได้เลยนะคะมีอะไรล่อตาล่อใจเพื่อนๆ อีกเยอะค่ะ อิอิ

วันนี้แป้งก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ก่อนนะคะ แล้วเจอกันรีวิวหน้าจ้า จุ๊บๆๆ

pang.l

pang.l

- รีวิวสกินแคร์ที่ใช้เองทั้งหมด
- Acne prone
- Addicted Acne Skincare

IG : pangl_
FB : HowtoBy.PangL
Twitter : PangL_Pang

FULL PROFILE