3 วิธีทำตาสองชั้นถาวร ราคาถูก ไม่ง้อศัลยกรรมค่า

16 10

สวัสดีค่าเชื่อว่าหลายคนเป็นเหมือนแชทค่ะ คือเรื่องชั้นตาไม่มี เหล่าเต๊งไม่มา ชั้นตาสองข้างไม่เท่ากันซึ่งนี่เป็นปัญหาระดับชาติของผู้หญิงค่ะ เวลาแต่งหน้าแล้วมันไม่โออออออ มันแต่งยาก มันแต่งยังไงก็ไม่เท่ากัน บางทีตาสองชั้นหลบใน เขียนอายไลเนอร์ยังไงก็มองไม่เห็น เปลืองอายไลเนอร์ไปอี๊กกก

แชทก็ตาสองข้างไม่เท่ากันค่ะ ข้างนึงมีเหล่าเต๊ง อีกข้างนึงสองชั้นแต่ดันหลบใน จะไปผ่าทำตาแบบเป็นเรื่องเป็นราวก็งกไง 55555 ไม่ทำ เราทำเหล่าเต๊งเองก็ได้ ซึ่ง 3 วิธีที่เอามาฝากวันนี้เป็นวิธีที่แชททำเองทั้งหมด แล้วมันเวิร์คมาก มันโอเลมาก มันเป็นวิธีทำตาสองชั้นถาวรที่ถูกสุดแล้วสำหรับแชท ซึ่งพอชั้นตามันอยู่ตัว มันก็จะอยู่แบบนั้นถาวรค่ะ ถือว่าคุ้มค่ากับการลงทุนลงแรงมาก

ทุกวิธีที่เอามาฝาก ให้ทำติดกันทุกวัน ทั้งวันทั้งคืนประมาณ 3-6 เดือนนะคะแล้วตาจะขึ้นเป็นสองชั้นเองเลยจ้า 

แนะนำให้ดูในคลิปนะคะ อธิบายเห็นภาพกว่าจ้า

วิธีแรก สติ๊กเกอร์ติดตาสองชั้นทั่วไปค่ะ จะซื้อเอาก็ได้ หาซื้อได้ง่ายทุดหย่อมหญ้าจะไดโซะ Just buy ตลาดนัด อะไรก็เถอะ ส่วนใหญ่ที่เจอทรงจะคล้ายๆกันค่ะ ไม่ต่างกันมาก 

แต่ถ้าหาซื้อไม่ได้ ติดแล้วไม่พอดีรูปตา แนะนำให้ตัดเองเลยจ้าาาา เทปปิดแผลหน้าตาแบบนี้ ตัดเป็นตัวสระอิ ิตามขนาดที่ต้องการ แล้วก็แปะโลดดดดดดดด

แปะตรงหนังตาชั้นบนที่ต้องการจะให้เป็นชั้นๆอ่ะค่ะ แปะตั้งแต่หัวยันหางเลยนะคะ ถ้าต้องการให้ชั้นตาชัดๆ แปะแบบไหนได้ชั้นตาแบบนั้นเด้อ

ข้อดีของวิธีนี้ : ติดง่าย ราคาถูกมาก 60 บาทได้มาอื้อเลย ติดตอนนอนก็สบาย 

ข้อเสีย : แต่งหน้าแล้วโป๊ะมาก ไม่เนียน ไม่แต่งหน้าก็โป๊ะ 555555 ยังไงคนก็เห็นว่าติด แต่ทนๆไปนะคะ 3 เดือนเท่านั้นนนน

อ้อ ถ้าตัดเอง กรรไกรจะเหนียวมากนะยูว เตือนไว้ก่อน 5555

เห็นมั้ยคะ มันไม่เนียน ในรูปถือว่าแสงช่วยพรางค่ะ ของจริงคือเห็นสติ๊กเกอร์เงาๆเลยจ้า

แต่ว่าพอลืมตาก็ไม่เห็นค่ะ  

วิธีที่ 2 ตาข่ายติดตาสองชั้น หน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ

จริงๆมีหลายยี่ห้อนะคะ เลือกได้ตามอัธยาศัยค่ะ แชทว่าไม่ค่อยต่างกันมาก และในเมืองไม่ต่างกันมาก เราจึงเอาราคาเป็นที่ตั้ง 555555

วิธีใช้คือลอก ทากาวติดขนตา (แบบใสๆ) แล้วแปะบนชั้นตาเรา

ข้อดี แต่งหน้าแล้วเนียนกว่าค่ะ ได้ชั้นตาชั้นแจ๋ว แต่ถ้าสังเกตก็ยังเห็นรอยตาข่ายๆนะ

ข้อเสีย มันติดยากกกกก มันล้างออกยากค่ะ คือชะนีขี้เกียจอย่างแชท ล้างหน้าทีคือดึงทุกอย่างออกก่อน แล้วต่อยใช้คลีนเซอร์ วันแรกที่ติดตาข่ายแล้วดึงออกนะ อื้อหือออออออออ เจ็บไปถึงใส้ติ่ง

เอาเป็นว่า ใครที่ใช้วิธีนี้ ใช้คลีนเซอร์แปะก่อนนะคะ จะได้ไม่เจ็บ 555

ถ้าสังเกตดีๆ จะเห็นรอยตาข่ายที่ติดค่ะ

แต่ว่าแต่งหน้าแล้วชั้นตาจะหลวยมากกกกก ส่วนตัวแชทว่าได้ชั้นตาสวยกว่าสติ๊กเกอร์นะ 

และวิธีสุดท้ายค่า กาวติดขนตา

ฟังดูอาจจะงงๆ กาวติดขนตาทำตาสองชั้นได้ด้วยเหรอ

ได้ค่ะ !! เนียนด้วย ดีงามมาก แต่ต้องเป็นกาวใสๆนะคะ กาวยางพาราไม่แนะนำจ้า  

วิธีทำ คือเอากาวปาดเป็นเส้นชั้นตาเลยค่ะ แล้วเอาไม้จิ้มฟันหรือกิ๊ฟดำดามชั้นตาขึ้นไป รอจนแห้ง งงมั้ยคะ ถ้างงไปดูในคลิปจะเห็นภาพเด้อ ถ้ามีเศษกาวก็ค่อยๆใช้คัทตอนบัทเขี่ยออก แล้วลงไพรม์เมอร์ทับถ้าจะแต่งหน้า แต่ถ้าไม่แต่งก็ไม่ต้องลงก็ไ้ด้ค่ะ

ข้อดี คือ แต่งหน้าเนียนมาก ดูไม่ออก และได้ชั้นตาที่ลึกตามใจเรา สวยงามเก๋ไก๋

ข้อเสียคือ ต้องฝึกมากกว่าวิธีอื่นค่ะ พลาดง่ายกว่า และถ้าทำลึกไป จะมีความรู้สึกแบบตาปิดไม่สนิทอ่ะแกรรรรรร

เห็นรอยกาวเป็นเส้นๆมั้ยคะ 555555 นั่นแหละ

แต่พอแต่งหน้าลืมตา รอยนั้นจะหายไปในบัดดลฮ่ะ

ในรูปข้างล่าง แชทก็ทำตาสองข้างไม่เท่ากันนะ 55 บอกแล้วววว ว่ามันต้องใช้ทักษะนิดนึงงง

ส่วนวิธีที่แชทใช้ตั้งแต่เด็กๆเลยคือสติ๊กเกอร์ค่ะ

ตาสองชั้นก็ยังอยู่จนถึงบัดดี้

แนะนำว่าให้ลองแต่ละวิธีดูค่ะ แล้วดูว่าชอบแบบไหน แต่ถ้าตอนนอน แนะนำสติ๊กเกอร์แหละตัวววว

จบแล้วจ้า ฮาวทูนี้ สาวๆลองทำแล้วได้ผลยังไง มาบอกกันมั่งเน้อ

chatshare

chatshare

FULL PROFILE