พลีชีพ!! ขจัดแพนด้าใต้ตาด้วยมะเขือเทศ

21 12

ฮัลโหลววสาวๆจีบันทุกคน วันนี้เราจะมารีวิวที่มาส์กใต้ตานะจ๊ะ ก็แหมช่วงนี้งานก็เยอะสิ่งจริงๆ นอนก็ดึก จะไม่ให้ตาเเพนด้าเรียกพี่ได้ยังไงล่ะคะ ปกติใต้ตาชั้นก็คล้ำจะแย่อยู่แล้ว พองานโหมเข้ามาหน้าก็โทรมใต้ตาก็ยิ่งคล้ำ ดูไม่สดใส แล้วจะรีรออะไร ก็ต้องจัดที่มาส์กใต้ตาด่วนๆค่า ซึ่งตัวที่เราเลือกซื้อมาก็คือ Baby Bright Tomato and Gluta Eye Mask ที่ซื้ออันนี้ก็ไม่ใช่อะไร เพราะปกติที่มาส์กตาส่วนใหญ่จะเป็นสูตรแตงกวาใช่มะล่ะ ไอ้เราก็เป็นคนชอบลองของแปลกๆใหม่ๆ ก็เลยจัดซะเลยค่ะ เพราะว่ามาส์กตัวนี้เนี่ยมีส่วนผสมของมะเขือเทศกับกลูต้า พอเห็นคำว่ากลูต้า ตาชั้นก็ลุกวาวอีกละ แล้วก็คิดว่ามันจะยิ่งช่วยให้ใต้ตาหายคล้ำมากขึ้น เห้อ!เบื่อความอยากรู้อยากลองของตัวเองจริงจริ๊ง ก็เลยคว้ามาแบบไม่คิดอะไรเลยแกรรรร 55555 และหน้าตาผลิตภัณฑ์ของเค้าจะเป็นเเบบนี้นะค้าา แถ่นแท๊น!!

นี่ก็คือหน้าตาผลิตภัณฑ์เอ้อเกือบลืมบอกไปว่าเราซื้อมาจาก 7-11 ราคา 25 บาท จ้า

ภายในซองก็จะเป็นแบบนี้ แกะออกยากมากเพราะเค้าผนึกมาแน่นดีแท้555555

ความรู้สึกเเรกตอนที่หยิบออกมามันจะลื่นๆเนื้อนิ่มมาก พอเอามาวางใต้ตาเท่านั้น ล่ะแกเอ้ยยยยยย!! มันรู้สึกเย็นใต้ตานิดๆ ฟินค่า สบายไปอีกกกก เอ้อ ลืมบอกว่าเรามาส์กตอนกลางคืนใกล้ๆจะนอนค่ะ ประมาณ15 นาทีแล้วเอาออกจ้าา

หลังจากที่เราเอาที่มาส์กมะเขือเทศออก เรารู้สึกว่ามันให้ความชุ่มชื้น สบายตา รู้สึกผ่อนคลายแบบบอกไม่ถูก 5555555 นอกจายังเเอบเห็นหลังซองเค้าบอกว่าสามารถเเปะได้เกือบทั่วทั้งหน้าด้วยแกรปล.ที่เห็นอยู่เรานอนบนหมอนนะจ๊ะ ไม่ใช่พรมเช็ดเท้า อย่าเข้าใจเราผิดนะแกรรร 555555555

และเราก็บ้ายอไง เค้าบอกว่าทำได้ชั้นก็ต้องทำบ้าง 5555555 จะรออะไรล่ะคะ ก็แปะมันเข้าไปทั้งหน้า หวังผลเกินไปไหมถามใจตัวเองดู5555555 นี่คือสภาพที่เราแปะทั้งหน้านะคะ

อย่าตกใจ และโปรดอย่าขำTT เพราะนี่ก็ขำเหมือนกันยอมพลีชีพแค่ไหนถามใจดู 5555  เออระหว่างนอนมาส์กก็คิดๆว่าถ้าเอามะเขือเทศสด กับมาส์กมะเขือเทศตัวนี้ มาส์กพร้อมๆกันจะเป็นยังไงน้าอันไหนมันจะเห็นผลดีกว่ากัน แต่แค่คิดไม่ทันใจค่ะเช้าวันรุ่งขึ้นเลยรีบพุ่งไปซื้อมะเขือเทศสดมาซะเลย555555555 อย่าสงสัยว่าจะซื้อมาเพื่อ???  ก็ต้องเอามาทดสอบกับแผ่นมาส์กใต้ตามะเขือเทศกูลต้าน่ะสิคะจะว่าบ้าก็ได้ ณ จุดๆนี้! ต้องขอบอกก่อนว่าเราได้ทดสอบมาส์กทั้งคู่ไว้เป็นเวลา3 วันเรียบร้อยเเล้ว ถึงมาทำรีวิวให้เพื่อนๆดู อยากรู้ละใช่ไหมว่าจะเป็นยังไงไปดูกันดีกว่า โดยเราวางมะเขือเทศสดไว้ตาข้างขวาและแผ่นมาส์กมะเขือเทศ ไว้ข้างซ้ายทิ้งไว้ 15 นาที ทั้ง 3 วัน โดยไม่ได้มีการแต่งฟิลเลอร์ใดๆทั้งสินะคะ กล้องสดล้วนๆ

ดูใต้ตาชั้นสิแกรรรรสภาพหน้าตาอิดโรยมาก บำรุงด่วนๆเลยจ๊ะ!!~ 

วันที่สองใต้ตาก็พอดูสดใสขึ้นมาบ้างแต่ก็ยังแพนด้าอยู่ดีแหละแกรรรรรรรรรรร

วันที่สามเรารู้สึกว่ามันเริ่มจะใสขึ้นบ้างแล้วถึงจะไม่ได้กระจ่างขั้นสุดจนกลบแพนด้าหายไป แต่ความเห็นส่วนตัวเราโอเคอ่ะอย่างน้อยหน้าตาก็ดูไม่อิดโรยแล้ว เริ่ดจ้า 55555555555

ความรู้สึกหลังใช้มะเขือเทศสดเเละแผ่นมาส์กมะเขือเทศกูลต้ามาตลอด 3 วัน ด้านที่มาส์กด้วยมะเขือเทศสด เรารู้สึกว่า ให้ความชุ่มชื้นมากกว่านะ เพราะมะเขือเทศสดมันมีน้ำเยอะอยู่เเล้ว และนี่ก็เป็นเหตุผลนึงที่ระหว่างมาส์กน้ำมะเขือเทศซึมไหลตา5555555 แอบแสบนิดๆเลยล่ะค่ะ แต่ผลลัพธ์คือใต้ตาเเพนด้าดูใสขึ้นนะเราชอบ สวยเเบบธรรมชาติ เเต่ข้อเสียคือ ไม่เหมาะกับคนที่ไม่มีเวลา พกพาไปไหนไม่สะดวกเสี่ยงเละมากบอกเลย 5555ส่วนแผ่นมาส์กมะเขือเทศกูลต้าเราชอบที่เป็นเนื้อเจลนิ่มๆใช้งานง่าย พกพาสะดวก ถึงเเม้จะให้ความชุ่มชื้นไม่เท่ามะเขือเทศสดก็ตาม ยิ่งเอาไปเเช่เย็นแล้วมามาส์กนะฟินสุด!5555 เหมาะกับคนที่ไม่มีเวลาเเละขี้เกียจอย่างเราด้วย555555

อย่างไรนี่ก็เป็นแค่การทดลองสั้นๆของเราเพียง 3 วัน อาจจะยังไม่เห็นความแตกต่างมากเท่าไหร่ เต่เราว่าถ้าทำเป็นประจำแพนด้าใต้ตาต้องหายไปแน่นอนหวังว่ารีวิวนี้จะเป็นตัวช่วยให้เพื่อนๆหันมาดูเเลดวงตาอันแสนสวยของเรามากขึ้นนะคะ ขอบคุณทุกคนที่ตามอ่านจนจบ ไว้เจอกันใหม่รีวิวหน้าค่าา บ้ายบาย

semisp

semisp

FULL PROFILE