[เปิดกล่องลองเลย] ลองลิป MALISSA KISS - All day matte lip color ครั้งแรก มาพิสูจน์กัน..สีสวยติดทนจริงดิ

26 12

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันในฤกษ์งามยามดีช่วงสิ้นเดือน อีกไม่กี่อึดใจเงินเดือนก็จะออกกันละ วันนี้ซินเด้ก็เลยนำลิปแมตต์ปังจากแบรนด์ Malissa Kiss ซึ้งได้จากจีบันใจดี มาลองปาดเรียกน้ำย่อยส่งท้ายเมษาหน้าร้อน แหม่ ของจริงเขาไม่พูดเยอะ มาดูเลยดีกว่า

MALISSA KISS ALL DAY MATTE LIP COLOR

ราคา ที่ฉลาก 350

พิกัด เหมือนจะมีที่อีฟที่เดียวใช่ไหม

คำเคลม ติดทนทั้งวัน ไม่มีส่วนผสมที่เป็นอันตราย อาทิ พาราเบนไม่ต้องกังวลเรื่องปากคล้ำ มีทั้งหมดหกสี ซึ่งเป็นสีที่กำลังนิยม

มาดูสวอทช์สีทั้งหกสีกัน

เนื้อลิปก่อนทานั้นจะออกครีมๆข้นๆ ปาดแรกๆแอบหนา พอนางเซ็ตตัวปั๊บ บางลง สีแมตต์ชัด ทีเด็ดของนางก็คือแห้งไวเวอร์ ซึ่งในรูป สีลิปทั้งหมดยังไม่เซ็ตตัวค่ะ

หกสีมีดังนี้

สี 01 Scarlet Fire 

สีแดงแรงฤทธิ์ ควรอธิบายสีนี้ว่าอย่างไร แดงหนักแน่นได้ไหม เป็นแดงที่ไม่ใช่ Warm tone นะ

ชอบสีนี้ ดูจิก ดูมั่นขึ้นมาเองแค่ปาด Scarlet Fire เบาๆ ไว้ใช้งัดความสดใสเวลาใส่เสื้อผ้าขาวดำเทา ด้วยความเป็นแดงที่แลมีระดับ ทาไปออกงานเลิศๆได้อยู่

สี 02 XOXO

ชื่อสีเหมือนกอสซิปเกิรล์ แต่พอทาเป็นบาร์บี้เกิรล์ซะอย่างนั้น ชมพูนี้เป็นชมพูนมที่ออกแจ๋ดเลย

ชมพูนมบางแท่งก็นำเราไปสู่ลุคนิกกี้ มินาจ แต่ชมพูนมบางแท่งก็พาเราไปสู้ความเรียบร้อย ส่วนแท่งนี้..ค่อนข้างก้ำกึ่ง เป็นสาวเรียนร้อยที่มีอินเนอร์ของนิกกี้แล้วกัน 5555

สี 03 Passion Punch

เราว่าสีนี้แอบคล้ายครีมบูเลของ Jordana กับเบิร์ธเดย์สูท ของ Sleek เป็นชมพูเข้มตุ่นๆ

ชมพูสุภาพที่รอดในทุกสถานการณ์ อารมณ์ประมาณว่าคิดอะไรไม่ออกก็ทาสีนี้ โอเคหมด ให้ความรู้สึกว่านี่เป็นสีของสาวหวานที่แฝงด้วยความเข้มแข็ง

สี 04 Rosy Rouge

สีชมพูค่อนไปทางส้ม มีความใกล้เคียงสีลอนดอน จาก NYX เพียงแต่อันนี่จะชมพูกว่า คอรอลกว่า

สีสุภาพอีกสี ให้ความรู้สึกเข้าถึงง่าย ซอฟต์ๆ ไม่แรง แต่ก็ไม่เรียบจนเกินไป ขอนิยามว่าขี้เล่น ทาได้ทาดีทุกสถานการณ์ เหมือนจะนู้ด แต่ก็ไม่นู้ดนะ ใช้แทนสีนูดได้ ไม่ป่วย สวยรอดค่ะ

สี 05 Berry Blush

สีนี้ออกแนวชานม เป็นสีส้มนมที่ไม่อ่อน เราว่าสีเขาเข้มชัดทุกสี สีนี้ก็เช่นกัน ส้มนม ทาแล้วไม่มีป่วยเลย

ตอนแรกนึกว่าสีนี้ไม่รอดแล้ว ปรากฎว่านางรอด สวยดี ชอบอะ เป็นเอฟวรีเดย์ลุคได้ง่ายๆ ทาแล้วสดใสด้วย สุภาพด้วย ให้ลุคสาวเรียบง่ายและทันสมัย

สี 06 Peach Please

สีชมพูอมม่วงอมแดง ตุ่น เข้มจัด มิติใหม่แห่งวงการลิปสติก ชมพูอมทั้งม่วงและแดง ท่ดๆ 555

สีนี้ออกแนวสาวมั่น เฉี่ยว เวิร์กกิ้งวูเมนตัวจริง ด้วยสีออกแนวก่ำๆ จะหวานก็ไม่ จะร้อนแรงก็ยังไม่ถึง จึงทำให้ดูมีความมั่นใจเต็มเปี่ยม ทาออกงานก็ได้ ทาไปเที่ยงก็เริ่ด

ในเรื่องของความติดทนนั้น มาทดสอบกันเล้ยยย

นางไม่หลุดง่ายๆนาจา ทั้งน้ำจากสเปรย์น้ำแร่ สำลีถูก็แล้ว รีมูฟเวอร์เช็ดก็แล้ว นางยังคงอยู่ตรงนี้ เพื่อนแท้ไหมละ ไม่ทิ้งกันเลย ตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้อะ

แล้วถ้าเป็นอย่างนั้น อะไรที่จะแซะนางออกจากปากเราได้?

ใช้รีมูฟเวอร์สำหรับเช็ดปากเอาออกค่ะ แต่! ต้องเช็ดแบบออกแรงนะ ด้วยความที่ลิปของ Malissa รักเรามากไปหน่อย 55555

แล้วถ้าจะไปกินข้าวกับผู้ละ ลิปจะติดหลอด ติดช้อนไหมนะ?

ลิปเซ็ตตัวแล้วแห้งมาก แน่นมาก ไม่ติดช้อนเลยค่า กลัวแล้ว นี่ลิปสติกหรือยันจากจารหนูกันภัย 555 หมดห่วงเรื่องที่ผู้หรือเพื่อนจะต้องตกอกตกใจกับรอยแดงบนช้อน เนียนกริบ

สรุปผลการลองใช้

• ลิปเนื้อแห้งมาก แมตต์มาก ติดทนมาก (คล้ายลิปแบรนด์ SMอยู่นะ) ทาสีเดียวอยู่จนเย็น ไม่ต้องเติมเลย
  • คนปากแห้ง (เช่นเรา) ต้องบำรุงมาก เราทาลิปวาสลีนก่อนยังกรังอะคิดดู
  • แพ็คเก็จน่ารักมาก ฉันชอบ หัวแปรงที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาใช้งานสะดวกค่ะ เข้าซอกซอนได้ บางแท่งเหมือนฝาไม่ค่อยดี โดยรวมเขาใช้วัสดุดีนะคะ
  • สีที่ชอบหลังจากลองแล้วคือเบอร์ 01 กับ เบอร์ 05 ดีย์จริงๆ

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ต่อการพิจรณาเลือกซื้อลิป ไหนๆเงินเดือนก็จะออกแล้ว รับ Malissa Kiss ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะก๋ะ

สำหรับวันนี้ซินเด้ต้องขอลาไปก่อน พบกันใหม่กระทู้หน้ากับของเล่นใหม่นะคะ บายๆค่ะ/จุบ จุบ

#MalissaKissAllDayMatteLipColor

ถ่ายภาพรีวิวจนเกือบครบทุกสี เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าลืมติดขนตาปลอม มาสคาร่าก็ไม่ได้ปัดไว้ ดังนั้น ลุคในกระทู้นี้ทั้งหมดจึงชื่อลุคว่า ปราศจากขนตา

Cindie

Cindie

สวัสดีค่ะ นี่ " ซินดี้ " เอง
ชอบทำรีวิวให้ทุกคนได้อ่านกัน
❤ Makeup, Skincare, Movie, Food ❤
ติดตามเม้าท์มอยเพิ่มเติมกันได้ทางทวิตเตอร์

@LONELYCINDIE หรือเมล์มาที่ ✉
lonelycindie@gmail.com ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE