Charming Lip ลิปสติกเพื่อสีปากสวย ชุ่มฉ่ำ by Zendori

25 10

สวัสดีค่ะ

พูดถึงลิปสติก ช่วงนี้แบรนด์ไหนๆก็มีแต่ลิปแมต แบบแท่งก็แมต แบบจิ้มจุ่มก็แมต แบบเครยอนก็แมต แมตจนปากแห้งหมดแล้วค่ะ555

วันนี้เกตุเลยมีรีวิวลิปสติกสายชุ่มฉ่ำมาฝากค่ะ ใครที่มีปัญหาเรื่องปากแห้ง ทาลิปสติกแมตๆไม่ได้ มาลองสายชุ่มชื่น ชุ่มฉ่ำ แวววาวจาก แบรนด์ Zendori กันดูค่ะ 

อ้อ...วันที่ลองลิปสติก ลองทาเล่นๆไม่ได้แต่งหน้านะคะ แล้วอัดวีดีโอไว้ พอถ่ายเสร็จก็มาcaptureทำรีวิว บางภาพคล้ำ บางภาพขาวอย่างกะทาแป้งพม่า ต้องขออภัยด้วยนะคะ

ดูแต่สีปากพอเน๊อะ555

มาเริ่มกันที่ละเบอร์เลยนะC01 Lovely Pink

สีโทนชมพูนู้ด แต่ไม่ทาแล้วดูไม่ป่วยจ๊ะ ทาได้ทุกงาน ดูธรรมชาติมาก

C02 Candy Purple

สีจากแท่งดูม่วงๆ แต่ทาแล้วไม่ได้ม่วงขนาดนั้นนะ ออกชมพูม่วง สวยหวานปนเซ็กซี่ขยี้ใจ555

C03 Princess Pink

สีชมพูดูน่ารัก มันเป็นชมพูอมส้มนิดๆนะคะ ถ่ายรูปออกมาดูชมพูจ๋าแต่ทาแล้วไม่ได้ชมพูขนาดนั้น สวยกำลังดี

C04 Valentine Red

สีแดงเข้ม แดงดูดี สีแบบนี้แค่ทาปากหน้าก็เด่นแล้วค่ะ

C05 Blossom Orange

สีโทนส้ม ดูสดใส วัยระเริงมาก ส้มกำลังดี 

C06 Always Red

สีแดงค่ะ แต่แดงอ่อนกว่า valentine Redนะคะ

แดงอมส้มนิดๆ ชมพูหน่อยๆ โอ้ว!!เอาเป็นว่าสวยละกัน

จะบอกว่า ลิปทาง่าย มีความสมูท สีมีความฉ่ำวาว ทำให้ริมฝีปากดูอวบอิ่ม

ปากไม่แห้ง เพราะเนื้อลิปลักษณะคล้าย oil tint คือให้สีที่ชัดและให้ความชุ่มชื่น ไม่คราบ ไม่เหนียว

ถ้าไม่ชอบที่มันฉ่ำไปให้ทาแล้วเอาทิชชู่ซับออก จะได้ความวาวที่ลดลงแต่สียังชัดเหมือนเดิม

คือทาเช้า ตกเย็นก็ยังแดงอยู่ค่ะ แค่จางลงตามการใช้งานของปากค่ะ

วันนี้ขอบคุณทุกคนที่ติดตามชมนะคะ

แล้วเจอกันรีวิวหน้าค่ะ

Bye bye ^^

Katemoko_So Young

Katemoko_So Young

FULL PROFILE