รีวิว : ขนตาปลอม Around the moon ติดแล้วสวยวิ้งไม่หลอกตา

30 19

สวัสดีชาวโลกกกก คิดถึงเวียณรึเปล่า พอดีหายไปเที่ยวญี่ปุ่นมาจ้า พอกลับมาก็ตรงดิ่งมาหาทุกคนเลยนะ หุหุ จริงๆ มีของจากญี่ปุ่นมารีวิวด้วย แต่เดี๋ยวมาดูวิดีโอละกัน วันนี้มาที่ขนตาปลอมก่อนค่ะ ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่าไม่เคยรีวิวขนตาปลอมเลยนะ เต็มที่ก็ติดให้ดูใน How to แต่ตัวนี้ได้มาใหม่ก่อนไปญี่ปุ่นอีก ลองเล่นมาสักพักละเลยเอามารีวิวกันให้ดูครบทุกแบบที่ทางแบรนด์มีเลยยยย

แบรนด์นี้นอกจากกล่องจะสวยเก๋ไก๋ ชื่อก็เก๋ตามไปอีกนะ Around the moon สัมผัสได่ถึงความอวกาศอะค่ะซิส ไม่ใช่ติดแล้วสวยในโลกพระจันทร์นะคะ สวยโลกมนุษย์นี่แหละจ่ะ 55555 คือไม่บอกก็รู้เนอะว่าวี่บ้าแพคเกจ อะไรสวยเอามาก่อน อย่างอื่นช่างมัน แต่เจ้าขนตาของ Around the moon เขาสวยทั้งกล่องทั้งขนตาเลยล่ะซิส

ทั้งหมดออกมา 5 แบบด้วยกันค่ะ เป็นขนตาที่ไม่ได้เวอร์มากแบบ โอ้ย ฉันใส่ไม่ได้ คือวี่ลองดูแล้วมันใส่ได้ในชีวิตจริงทุกเบอร์นะ แล้วแต่ว่าจะชอบแบบไหน ใช้ในโอกาสไหนค่ะ เอาล่ะ ไหนๆ ก็โม้ไว้เยอะ ตามมาดูทีละแบบกันเลย

มาเริ่มด้วยที่ M01 Lullaby อันนี้เน้นยาวนะ มีความยาวนำ หนาปานกลาง ติดละธรรมชาติอยู่นะ เด้งเวอร์

มาต่อด้วย M02 Sweet kiss อันนี้จะไม่ยาวเท่า M01 ค่ะ เน้นความธรรมชาติ แต่ก็ยังดูเป็นคนขนตายาวอยู่ ไม่หนา ไม่บาง เอาเป็นว่าอันนี้ทางสายกลาง เพลย์เซฟสำหรับคนไม่กล้าติดเยอะนะ

มาละค่ะ วี่ชอบอันนี้ M03 Fairy tale ตัวนี้มันไล่ระดับความหนายาว ตรงหัวตาจะสั้น และไปยาวเป็นนกยูงที่หางตา เหมาะกับการออกไปแฮงค์เอ้าท์ ปาร์ตี้ หรือวันไหนที่อยากฟาดตาปังๆ จิกกระจาย แนะนำเลยค่ะเบอร์นี้ไม่ผิดหวัง

มาที่ M04 Call me อันนี้ก็ใกล้เคียง M01 อยู่ แต่มันเหมือนจะมีความสั้นกว่า พอมันสั้นกว่ามันก็จะแลดูหนาฟู อันนี้ก็ธรรมชาติดีค่ะ ใส่ได้บ่อยหลายโอกาสเลย

สุดท้ายที่ M05 Eye candy อันนี้ธรรมชาติสุดๆ ให้อารมณ์คนต่อขนตาอะซิส พอนึกกันออกมะ มันจะจับเป็นช่อๆ นึกไม่ออกก็ดูตาวี่ค่ะ ฮาๆ มันไม่เวอร์ดีอันนี้ สวยเนียน ใครชอบแนวใสๆ ไม่เน้นเยอะ จัดไปค่ะอย่าให้เสีย

ถ้าเห็นไม่ชัด มาดูจาก ชาร์ตตาวี่เลยค่ะ อันนี้ชัดเจนเลย

พูดถึงเรื่องคุณภาพคือของแบรนด์นี้เคลมว่าทอมือทุกอัน ทำจากขนมิ้ง 100% ถอดเก็บมาใช้ซ้ำได้หลายครั้งค่ะ ใช้ละรักษาดีๆ นะ แล้วแบรนด์นี้ขนตาเบาสบายมาก ใส่แล้วไม่หนักตาเลยนะ พูดจริง อันอื่นใส่แล้วแบบยังแอบหนัก อันนี้เบาเลย ใส่ได้บ่อยดี

ส่วนในเรื่องของราคา อยู่ที่กล่องละ 350 ค่ะ ราคาโปรนะ ใครที่อยากลองขนตาปลอมไม่ว่าจะเป็นขาประจำ หรือมือใหม่หัดติดต้องไปลองเน้อ หาซื้อได้ในอินเตอร์เน็ตเลย เสิร์ชชื่อแบรนด์เอาจ้า ในวันนี้วี่ขอลาไปก่อนด้วยรูปตัวเองนี่แหละ เจอกันใหม่เร็วๆ นี้ จะกลับมาถี่ๆ รัวๆ ให้เหม็นเบื่อกันไปเลยยยยยย

VivienneWonder

VivienneWonder

ผู้หญิงที่กินเครื่องสำอางเป็นอาหาร , Cosmetic monster , Toy collector , Camera lover , Tea drinker

FULL PROFILE