HOW TO : แต่งหน้าตามนางเอกโฆษณางานผิว ใส ๆ ละมุ๊นละมุน

32 21

สวัสดีค่ะ สาว ๆ ทุกคนห่างหายไปนานกับกระทู้ HOW TO แต่งหน้าวันนี้อิงจะมาเสนอลุคแต่งหน้าเผยผิวเหมือนหลุดมาจากโฆษณาเลยสังเกตุไหมคะในโฆษณาที่เค้าแบบ ผิวใส ชุ่มชื้นผิวดีเหลือเกินวันนี้เรามาลองแปลงร่างเป็นแบบนั้นกันบ้างดีกว่าค่ะแต่จะเหมือนหรือไม่ไปดูกันเลยยย

เริ่มที่รองพื้นกันเลยนะคะ อิงใช้ Covermark Jusme Essence Foundationเนื้อรองพื้นตัวนี้เกลี่ยง่ายมาก เค้าผสมสารบำรุงผิวและสารกันแดดไปในตัวบางเบา แต่ก็ปกปิดได้ด้วยคือลงตัวนี้ตัวเดียวเอาอยู่

คือแบบทาแล้วผิวดูดี๊ดี ดูฟูชุ่มชื้นใครที่กลับจากสงกรานต์ หน้าลอก หน้าพังใช้ตัวนี้ได้ดีเลยล่ะค้า

เขียนคิ้วของ L´Oréal Paris Brow Artist Sculptที่เป็นทั้งมาสคาร่าและหัวเนื้อเจลไว้เขียนคือมันดูละมุนธรรมชาติมาก โดยอิงจะใช้มาสคาร่าปัดให้ขนคิ้วเป็นทรงแล้วเติมเฉพาะหางคิ้วให้ดูเป๊ะขึ้น

ตาอิงใช้แค่สองสีนะคะสีแรกอิงทาทั่วเปลือกตาบนและตาล่างสีที่สองอิงใช้ทาที่ปลายตาคัดเบ้าเบา ๆ และตาล่างทาไล่จากปลายตาเข้ามาที่กลางตา

ดัดขนตาและปัดมาสคาร่าให้เรียงเส้นและยาวขึ้นทั้งตาบนและล่าง

เฉดดิ้งกรอบหน้าและสันจมูแบบเบา ๆ ห้ามหนักมือนะคะ เน้นงานผิวปัดแก้มด้วยสีชมพูให้แก้มดูระเรื่อ เหมือนเลือดฝาดลงไฮไลท์ใหืผิวดูฉ่ำ อิ่มน้ำเพิ่มความใสของผิว

ขั้นตอนสุดท้านเราก็มาทาปากสีพีชละมุนทาจากด้านในแล้วใช้นิ้วเกลี่ยให้ดูธรรมชาติแค่นี้ก็เสร็จแล้วพร้อมกันทรงผมดูฟุ้ง ๆ ไม่ได้ตั้งใจแค่นี้เราก็เปลี่ยนเป็นสาวผิวใสในโฆษณางานผิวได้แล้วว

ครั้งหน้าจะมาลุคไหนอย่าลืมติดตามกันนะวันนี้อิงลาไปแล้วสวัสดีค้าา

ใครอยากดูเป็นคลิปสอนเต็ม ๆ ก็ด้านล่างนี้เลยค่ะ

eenglishh_

eenglishh_

สวัสดีค่ะ :) อิงนะคะ
อิงเป็นคนนึงที่สนใจรักความสวยความงาม ซึ่งการแต่งหน้าก็เป็นหนึ่งสิ่งที่สนใจเป็นพิเศษเพราะอิงเชื่อเสมอว่าการแต่งหน้าเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สามารถเปลี่ยนเราเป็นหลาย ๆ อย่างได้อย่างน่าเหลือเชื่อ จึงอยากนำความรู้และๆน้อยๆของตัวเองมาแบ่งปันเพื่อน ๆ เพื่อเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

ติดตามกันต่อได้ใน
FB/ English Chayada
Instagram : eenglishh_
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ แวะมาทักทายกันได้เลยนะคะ <3<3

FULL PROFILE