คูชั่นตัวใหม่จาก YSL : "TOUCHE ECLAT LE CUSHION"

26 20

กลับมาอีกครั้งกับการเห่อของค่า~

วันนี้จะมาอวดคูชั่นตัวใหม่ล่าสุดจาก YSL กัน นั่นก้คือออ

"TOUCHE ECLAT LE CUSHION"

คูชั่นตัวนี้คือ รองพื้น TOUCHE ECLAT อันโด่งดังที่มาในรูปแบบของคูชั่นค่ะ เนื้อสัมผัสจะเป็นแบบ กึ่งdewyกึ่งsatin (จะให้ลุคดูฉ่ำๆสุขภาพดี) ไม่ใช่แมทเหมือนรุ่น FUSHION INK CUSHION ค่ะ 

ตัวนี้คิดว่ายังไม่เข้าที่ไทยนะคะ แต่อาจจะเข้าเร็วๆนี้รึป่าวไม่แน่ใจแต่ว่าอันนี้เราได้จากห้างที่ Copenhagen, Denmark

ของเพิ่งลงที่ยุโรปเหมือนกันค่ะ ประมาณช่วงอีสเตอร์พอดี

มาดูดีกว่าว่าหน้าตาเป็นยังไง

ซึ่งพัฟนี่แหละคือ highlight ของคูชั่นรุ่นนี้!!!

บนพัฟจะมีลูกสองชี้สองด้านคือเบอร์1และเบอร์ 2

ซึ่งเบอร์1 คือพัฟแบบ natural finish คือให้ผลลัพธ์แบบธรรมชาติส่วนเบอร์ 2 คือพัฟแบบ sophisticated finish คือให้ผลลัพธ์แบบปกปิดขั้นสุดเก๋เว่ออออออ

ส่วนตัวได้ทดลองใช้ที่เค้าเตอร์แล้ว ชอบมากๆ ปกปิดกำลังดี กลืนไปกับผิวสุดๆ ถ้าใครเป็นแฟนคลับของ TOUCHE ECLAT Foundation อยู่แล้ว รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ 

ส่วนค่าเสียหายก้ 355.50 DKK (ราคาเต็มคือ 395 DKK แต่ได้ลด10%เพราะเป็นนักท่องเที่ยวค่ะ) ตีเป็นเงินไทยก้ราวๆ 1761 บาทค่า

ตอนนี้ของออกใหม่เพียบเลย ลองไปเช็คที่เค้าเตอร์กันดูนะค้า ไว้มีอะไรออกใหม่จะมาอัพเดทกันอีกนะคะ Bye Bye ~

cartoonnanna

cartoonnanna

FULL PROFILE