Review & Swatch : Merra Lipstick ลิปสติก 8 สี โดนใจ สาย ฝ.

27 12

สวัสดีค่าทุกคนนพบกับแพรอีกครั้งแล้วนะคะ

วันนี้แพรมีโอกาสได้ลองลิปสติกของแบรนด์ Merra ค่ะส่วนตัวชอบแพคเกจ กับ สโลแกนของแบรนด์นี้มากก

แบรนด์นี้เค้าบอกว่า Make up for mermaids not for Everyone เมคอัพสำหรับนางเงือก ไม่ใช่สำหรับทุกคน นี่ก็แบบ เอ๊ะ อะไรยังไง  พอไปดูเฉดสีแล้ว ก็อ๋อออ เลยย เพราะสีลิปแบรนด์นี้ มีความเกร๋ และแหวกมาก มีแม้กระทั่งลิปสีน้ำเงิน 5555 แต่วันนี้ แพรเอามาเฉพาะ สีที่สามารถใช้ได้ในชีวิตประจำวันก่อนดีกว่าเนาะ

8 สีจะเป็นยังไง ไปดูกันได้เลยค่าา

แพคเกจกับตัวลิปสติก ก็จะประมาณนี้ค่ะตัวแพคเกจลิปสติกเป็นแม่เหล็กค่า หมดปัญหาเวลาพกไปไหนมาไหนแล้วฝาหลุดแน่นอนน

สีแพคเกจลิปสติก จะเป็น 2 สีค่ะเป็น สีดำ กับ สีชมพูสีดำจะเป็นโทน นู้ดๆ ทาง่าย สำหรับทาในชีวิตประจำวันส่วนสีชมพู สีจะเป็นโทน สีแซ่บๆ หลุดโลก สำหรับปาร์ตี้ค่ะ

เราก็ไปดู Swatch ของทั้ง 8 สีกันได้เล๊ยยย

มาเริ่มด้วยลิปสติกแท่งสีดำ โทนนู้ดก่อนค่ะ

ต่อไปก็มาดูลิปสติกแท่งสีชมพู โทนสีจี๊ดจ๊าดกันบ้างง

ก็จบไปแล้วนะคะ สำหรับ 8 สีที่แพร swatch ไปให้ดู

มาถึง ความรู้สึกหลังใช้ กันบ้างนะคะ– เนื้อลิปสติก

เนื้อลิปจะไปทางเนื้อแนว VELVET มากกว่าค่ะ

ไม่มัน ไม่แมทเกินไป กำลังพอดีๆ ใครปากแห้งทาได้ค่ะแนะนำทริคเล็กๆน้อยๆก่อนทาลิปสติกก็คือ ควรลงลิปมันก่อน แล้วค่อยทาค่ะทาแล้วจะลื่นปรื๊ด ลื่นปรื๊ดดด– พิกเม้นท์สีสีส่วนใหญ่ค่อนข้างชัดค่ะ กลบสีปากได้พอสมควร

ใน 8 สี สีที่ชอบที่สุดน่าจะเป็น เบอร์ 10 : GISELLE กับ เบอร์ 11: ZOE ค่ะสองสีนี้ทาแล้วได้ทุกลุค ได้ทุกสไตล์ อิอิ

ก่อนจากก แพรเอาวิดิโอ swatch มาให้ดูกันด้วยยยเผื่อดูรูปภาพแล้วยังไม่จุใจ อิอิ

วันนี้แพรก็ขอตัวลาไปก่อนนะคะ สวัสดีค่าา

Snowwypraewa

Snowwypraewa

สวัสดีค่ะทุกๆคน
ขอบคุณมากๆที่ติดตามแพร แล้วก็คอยอ่านกระทู้ของแพร
ตอนนี้แพรอายุ 22 ปีค่ะ (แต่หน้าเกินวัยไปแล้ว55 )
ปัจจุบันกำเรียนเภสัชอยู่ค่ะ

ฝากติดตามกันไปนานๆเลยนะคะ
สัญญาว่าจะทำกระทู้ออกมาให้ชมกันบ่อยๆ ^^

FULL PROFILE