REVIEW น้ำหอม + แต่งหน้า 4 ลุค ตามกลิ่นน้ำหอม JAPARA

18 16

สวัสดีค่ะสาวๆ สำหรับกระทู้นี้พิ้งค์ไม่ได้มาทำ how to แต่งหน้านะคะ แต่จะมาครีเอทลุคตามกลิ่นน้ำหอมให้ได้ดูกัน!

ด้วยความตกเป็นทาสแพ็คเกจจิ้ง พิ้งค์ได้น้ำหอม 4 กลิ่น จาก JAPARA มาค่ะ สาวๆคงคุ้นชื่อนี้กันบ้าง ซึ่งทางแบรนด์เคลมว่าเป็นออยน้ำหอมและขวดน้ำหอมจากประเทศอียิปต์ แพ็คเกจจิ้งออกแบบงานวาดโดยดีไซเนอร์คนไทย เอาสิคะ คิดว่าพิ้งค์จะพลาดเหรอ (ยิ้มมุมปาก)

เรามาดูกันดีกว่าค่ะ ว่าแต่ละกลิ่น แต่ละกล่องนั้นมีรูปร่างลักษณะอย่างไรบ้าง

ว่าด้วยเรื่องของแพ็คเกจจิ้งก่อนเลย เจ้าน้ำหอมตัวนี้มาแบบล้ำมาก สวยมาก ครีเอทมาก เพราะแค่กล่องใส่น้ำหอมก็กินขาดแล้ว เธอมาในรูปแบบของหนังสือ มีลวดลายสไตล์อียิปต์สมชื่อ เปิดออกมามีลูกเล่นด้วยการเขียนบรรยายกลิ่นนั้นๆ พร้อมกับขวดน้ำหอมดีไซน์สวยหรูมากกกกกก 

คือถ้าใครอยากซื้อมาใช้เองก็คุ้มแล้วค่ะ หรือจะซื้อให้เป็นของขวัญก็ดีงามไม่แพ้กัน (แอบกระซิบกับคนข้างๆได้นะคะ ตัวเองง เค้าอยากได้สิ่งนี้ ได้แล้วเค้าจะเป็นเด็กดี ไม่ดื้อไม่ซน 55555)

ส่วนเรื่องของกลิ่นมีทั้งหมด 4 กลิ่นตามนี้ค่ะ

1. SECRET OF DESERT
  2. JAPARA ISIS STORY
  3. CLEOPATRA STORY
  4. KEY OF LIFE

สำหรับราคาอยู่ที่ 990 บาท ขนาด 8 ml. อยากบอกว่าใช้คุ้มมากนะคะ เพราะเป็นออย แต้มนิดเดียวอยู่ยาวๆเลยเช้ายันเย็น

วิธีใช้คือ หมุนจุกเปิดขวดนําแท่งแก้วออกมาพรมน้ำหอมที่ข้อมือ (มากน้อยขึ้นอยู่กับระดับโทนกลิ่นที่ต้องการ) เอาไปถูเบาๆตามส่วนต่างๆ เช่น ติ่งหู ข้อพับ และตามจุดชีพจร หัวน้ำหอมแบบนี้ต้องถูนิดนึง อุณหภูมิในร่างกายของเราจะทำให้น้ำหอม หอมยิ่งขึ้นค่ะ

มัวแต่คุยเยอะ มาชมภาพกันเลย !

เป็นยังไงกันบ้างคะ สาวๆชอบกลิ่นไหน แต่งหน้าสไตล์ไหนกันบ้าง มีใครแต่งหน้าตามกลิ่นน้ำหอมแบบพิ้งค์มั้ย ? 55555

หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นอีกหนึ่งไอเดียในการสร้างลุคให้สาวๆนะคะ ตัวหอมแล้วหน้าก็ต้องสวยด้วยเนอะ<3

เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ MEOW~

HAZE_PINK

HAZE_PINK

God of cats

FULL PROFILE