งานเห่อ LUCKY BAG ESSENCE คุ้มแค่ไหน ถามใจดู

26 8

เครื่องสำอาง Essence ครบรอบ 15 ปีแล้ว อยู่คู่กับความสวยของสาวๆมายาวนานมาก ปลาขอ HAPPY BIRTDAY ESSENCE ด้วยนะคะ 

ปีนี้ Essence ฉลองครบรอบ15 ปี จัดกิจกรรม Lucky Bag ซึ่งเราจะได้ลุ้นเครื่องสำอางที่อยู่ในถุงนี้ ตามโชคของเราแต่ละคน โดยเราจ่ายเงินซื้อคูปองเพียง 215 บาท เราก็จะได้คูปองมาลุ้นเครื่องสำอางกัน แต่ของในแต่ละถุงมาลุ้นกันเอาว่าได้อะไร ซึ่งมีหลากหลาย เซทแต่ละเซทมูลค่ารวมกันแล้วเกิน 215 บาทที่เราจ่ายไปแน่นอน กิจกรรมนี้เขาจัดที่ร้านEveandboy ซึ่งสาขาที่ปลาไปคือสาขา Siam Square1

หลังจากที่เราซื้อคูปองแล้ว เราก็จะได้เลือกถุง Lucky Bag 1 ถุง ต่อ คูปอง 1 ใบ โดยใช้ไม้คฑาชี้ แล้วพนักงานก็จะหยิบถุงที่เราชี้ให้เรา แล้วใส่ถุง Eveandboy ให้เรา มาลุ้นกันว่าปลาได้อะไรบ้าง

เปิดมาในถุงที่ปลาได้มามีของทั้งหมด 6 ชิ้น ถือว่าคุ้มมากนะคะ จ่ายเงินไป 215 บาท ได้ของเยอะมาก เด๋วมาดูแต่ละตัวกันดีกว่าคืออะไรบ้าง

ชิ้นแรก น้ำหอมกลิ่น like a million miles away กลิ่นหอมดีค่ะ ขวดสวยดี หอมออกแนวเฟรสๆ หน่อยค่ะ ราคาเต็มอยู่ที่ 150 บาท

ชิ้นที่ 2 Essence Sun Club All-In-One Bronzing Highlighter ตัวนี่เป็นทั้งไฮไลต์และบรอนเซอร์ในตลับเดียว แถมใช้เป็นอายแชโดว์ได้ด้วยนะ ปัดวนแล้วสีสวยมาก ราคาเต็มอยู่ที่ 245 บาท

ชิ้นที่ 3  Essence Night Club Eyeshadow พาเลทอายแชว์โดว์ทาตา 8 สีในตลับเดียว สีออกโทนสโมคกี้ สีแน่นมีชิมเมอร์สวยดี  ราคาเต็มอยู่ที่ 220 บาท

ชิ้นที่ 4 และ 5 ยาทาเล็บ ได้มา 2 ขวด - Essence effect nail polish ราคาเต็ม 125 บาท ยาทาเล็บสีขาวใสผสมชิมเมอร์ กลิตเตอร์ที่สวยมาก -Essence Color & Go polish ราคาเต็ม 85 บาท สี187 สีแดงอมส้ม สีสดใสชัดเจนดีค่ะ ปลาใช้ทาสีแดงแล้วทับด้วยขวดชิมเมอร์ ออกมาสีสวยดีค่ะ

ชิ้นสุดท้าย ชิ้นที่ 6 Essence XXXL Long Lasting Lip Gloss สี 09 ราคาเต็ม 135 บาท ลิปเนื้อแมทสีสวยติดทนดีค่ะ สีออกชมพูอมม่วง เนื้อละมุน พิกเม้นสีแน่น

ทั้งหมดนี้ ปลาลองคำนวนราคาดูแล้ว ถุงที่ปลาได้มามูลค่า 960 บาท ถือว่าคุ้มมากคะ จ่ายไปแค่ 215 บาทเท่านั้นเอง

สำหรับใครที่อยากลุ้นถุง Lucky Bag แบบปลา เขายังมีจัดอยู่นะคะ ตามนี้เลย ที่ร้าน eveandboy วันที่ 2/4 สาขา zpell ชั้น 1 ฟิวเจอร์พาร์ค รังสิตวันที่ 8/4 สาขาsiam square one ชั้น LGวันที่  22/4 สาขา siam square ซอย1วันที่ 23/4 สาขา Mega bangna ชั้น L1วันที่ 12/5  สาขากังสดาร ม.ขอนแก่นวันที่ 14/5 สาขา Terminal 21 โคราช ชั้น G ไปลุ้นโชคกันดูนะจ๊ะ 

วันนี้ปลาขอตัวไปก่อน เจอกันใหม่ ครั้งหน้านะคะ Bye Bye

suchadapla03

suchadapla03

ชื่อ ปลา นะค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ จะมารีวิวเรื่อยๆนะค่ะ ฝากตามกันด้วยนะ ติดต่อ Line id: plasuchada03

ฝากติดตามเพจ Beautybypla ด้วยนะค่ะ

FULL PROFILE