Review : Skincareสำหรับผิวขาดน้ำ(แพ้ง่าย)

20 7

เคยได้ยินในพวกโฆษณาบ่อยๆ  เรื่องผิวขาดน้ำ เราเข้าใจว่ามันคือแบบที่เราเคยเป็น คือรู้สึกว่าหน้าเรามันดูโทรมๆ ดูกร้านๆ ไม่เฮลตี้ ไม่ดิวอี้ เหมือนขาดการบำรุง ประมาณนั้น มีใครเคยเป็นเหมือนกันบ้างคะ คือช่วงทีโซนที่ก็จะมันนะ ส่วนที่ช่วงอื่นกร้าน บางทีเป็นขุยๆ ด้วย ถ้าช่วงที่พักผ่อนน้อย บางทีสิวขึ้นด้วยทำให้ผิวหน้าไม่เรียบยิ่งช่วงที่ทำงานเยอะ นอนดึก บางทีก็แอบละเลยการบำรุงผิวไปบ้าง โดยเฉพาะถ้าต้องแต่งหน้าไปงานมันเป็นอะไรที่เซ็งนะ เพราะเวลาผิวไม่ฟู เวลาแต่งหน้ามันดูเป็นคราบ ไม่เนียน เข้าใจละที่เค้าบอกแต่งหน้าไม่ติด มันคือแบบนี้ แต่!!! เราผ่านมันมาได้แล้วค่ะ คืออยู่ๆ ก็เพิ่งจะมาสังเกตุว่าช่วงนี้ผิวหน้ามันดีขึ้น เวลาแต่งหน้า ไม่มีปัญหา ไม่ค่อยต้องเติม ต้องซับ เลยอยากมาแชร์ผลิตภัณท์ ที่เริ่มใช้มาตั้งแต่ช่วงต้นๆ ปี ให้กับหลายๆคนที่เป็นแบบเรา เผื่อมีประโยชน์นะคะมาดูกันเลย!!!!!!!

1. ชิ้นแรกเป็นน้ำมันบำรุงผิวหน้าค่ะ เพิ่งรู้จักสิ่งนี้ไม่นานก็พบว่ามัน work ค่ะ เริ่มใช้ Argan Oil มาตั้งแต่ต้นปีใครไม่เคยลองน้ำมันบำรุงผิว แนะนำเลยนะคะ เดี๋ยวนี้มีให้เลือกหลายยี่ห้ออยู่ที่ชอบคือ มันใช้ง่าย ใช้ดี ไม่ต้องพิถีพิถันอะไรมาก เวลาเหนื่อยๆ ทำงานดึกๆขี้เกียจมากๆ ก็ใช้น้ำมันตัวเดียวโปะไป ตื่นมาเอาอยู่ค่ะ วันไหนขยันก็ลงน้ำมันแล้วต่อด้วยตัวอื่นๆ ตามปกติ คิดว่าที่ผิว ok ขึ้นน่าจะมาจากน้ำมันด้วยอันนี้ขวดใหม่เพิ่งได้มาของ NatureMix เห่อนิดนึงเป็นรุ่น Signature Youth Oil เป็น Argan Rosehip แล้วน้ำมันอื่นๆ หลายตัวลองแล้วเริ่ดอยู่ค่ะ 

2. ตัวที่ สอง เป็น ZA True white essencelotion ตัวนี้เป็นเอสเซ้นส์ที่ช่วยให้หน้านุ่มขึ้น แล้วยังช่วยทำให้ผิวหน้ากระจ่างใส ลดรอยดำ รอยแดงที่เกิดจากสิวอันนี้ก็ใช้ต่อจาก ออยล์ได้เลย

3.Kiehl’sultra facial oil-free gel cream fresh hydration ตัวนี้จะเป็นเนื้อเจลใสช่วยเติมน้ำให้ผิวได้ดีมาก ทาง่ายซึมไว เพราะเดี๋ยวเราใช้ออยล์ทุกวันอยู่แล้วเลยคิดว่า ถ้าจะบำรุงเพิ่ม เอาแบบออยล์ฟรี น่าจะดีเลยลองอันนี้เราซื้อขนาดตัวเทสมาลองใช้ดูก่อนเพราะไม่เคยใช้พอได้ใช้แล้วถือว่าโอเคเลยไม่แพ้ด้วย เลยกะว่าจะซื้อขนาดจริงมาใช้ต่อ ชอบค่ะ

4.SmoothE ตัวนี้คงไม่ต้องพูดเยอะเพราะเป็นตัวดังที่ใครๆก็รู้จักดี 555555 เป็นครีมบำรุงที่ช่วยให้ผิวสุขภาพดีแล้วยังช่วยให้เรื่องรอยสิวได้ดีอีกด้วย เพราะผิวเดิมยังมีร่องรอยสิวเก่าอยู่ เลยจะเป็นคนกังวลเรื่องพวกนี้ ดังนั้นจะต้องมีพวกลดรอยสิวติดโต๊ะเครื่องแป้งไว้ด้วย

5. โทเมอิ แอนตี้-แอคเน่ครีม อันนี้เป็นครีมแต้มสิวที่ดีงามพระรามแปดกันสุดๆคือมันช่วยให้สิวยุบเร็วและลดรอยแดง แถมไม่กัดผิวให้หน้าลอกด้วยถึงแม้ช่วงนี้สิวเราจะไม่ค่อยมีแล้ว แต่พกไว้แล้วอุ่นใจ

ทั้งหมดนี้เป็นสกินแคร์ที่ใช้มาตั้งแต่ช่วงต้นปี และช่วยกู้สภาพผิวให้เนียนนุ่น ผิวอิ่มน้ำและสุขภาพดีขึ้น เรียกว่าเป็นตัวโปรดที่ตอนนี้ใช้เป็นประจำและทุกๆวันเลยก็ว่าได้ 10 เต็ม 10 เทใจให้หมดเลย :)

Pipedreamy

Pipedreamy

I'm Dreamy~

FULL PROFILE