( REVIEW ) อายแชโดว์ Juvia's Place the Nubian palette

23 10

สวัสดีค่าาวันนี้จะมารีวิวอายแชโดว์            Juvia's Place the Nubian paletteหลังจากที่ได้ลองใช้มาสักพักไปดูกันเล้ยยย

ก่อนอื่นขอบอกลักษณะของตัวนี้ก่อนนะคะแพคเกจจะเป็นสีเขียวเรียบๆไม่มีกระจกเป็นกล่องกระดาษแต่ทนทานดีค่ะแต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เพราะมันค่อนข้างเลอะง่ายไปหน่อย

มาถึงด้านในนะคะตัวนี้ก็จะมี 12สีเป็นสีแมท 4สี สีชิมเมอร์ 8สี ขนาด 18 กรัม     ส่วนขนาดช่องของเเต่ละสีเท่าเหรียญสิบซึ่งคิดว่าคุ้มมากกกและใช้ได้นานแน่ๆเพราะอายแชโดว

เป็นอะไรที่ใช้น้อยมากๆสีทั้งหมดจะเป็นที่โทนอุ่นจำพวกสีโรสโกลด์ สีส้ม สีเเดง สีทองสีน้ำตาล

และเป็นสีที่สามารถใช้ได้ในชีวิตประจำวัน

อันนี้เป็นภาพสวอทสีแสงปกติบอกได้เลยว่าสีสวยและชัดมากๆๆโดยเฉพาะสีชิมเมอร์

เม็ดสีเเน่นชัดเจนปาดรอบเดียวจบที่สำคัญคือเนื้อสัมผัสนุ่มมากๆไม่เป็งผงร่วงๆและติดทน

ได้ค่อนข้างดีเลย

อันนี้เป็นภาพที่ถ่ายกับแสงแฟลชนะคะ

สรุปโดยรวม คุ้มค่าแก่การลงทุนมากกค่ะสำหรับเจ้าพาเลทนี้สีสวยใช้ได้ในชีวิตประจำวัน

ทุกสีเม็ดสีนุ่มติดทน สายฝ สายเกาใช้ได้หมดและคิดว่าเป็นสีกันตายของสาวๆหลายคนอย่างเช่นเรา

ราคาก็ประมาณ 1000กว่าบาทแล้วแต่บางร้าน

สรุปคะเเนนโดยรวมให้ 9/10 หักคะเเนนที่แพคเกจและมันไม่มีขายในไทยต้องพรีออเดอร์เอา 

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าบ้ายบายย

Kingpetch

Kingpetch

FULL PROFILE