[รีวิว] SRICHAND LUMINESCENCE GIFT BOX จากกิจกรรม Jeban

15 10

สวัสดีคะ ✨มาพบกับ Muffyqueen อีกครั้ง✨

วันนี้จะมารีวิว SRICHAND LUMINESCENCE BOX GIFT จากกิจกรรม Jeban ของเรา และ ขอบคุณศรีจันทร์มากๆจ้า

แม้จะมารีวิวช้ากว่าชาวบ้านไปหน่อย เพราะชีวิตกว่าจะว่าง  แต่ก็ดีกว่าไม่รีวิวนะ เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาไปดูกันดีกว่า

ใน Box ประกอบไปด้วย

- ครีมกันแดด Srichand Luminescence Fabulous UV Shield SPF50/PA++++

-รองพื้น Srichand Luminescence Splendorous Under Makeup SPF35/PA+++  เลือกเบอร์ SC10 มาคะ

- แป้งพัฟ Srichand Luminescence Glowing Brilliance Perfecting Powder SPF20/PA+++ เลือกเบอร์ SC10 มาคะ

☀ ครีมกันแดด ☀Fabulous UV Shield SPF50/PA++++

ความรู้สึกหลังใช้ :

บีบออกมาไม่ต้องเยอะก็ทาได้ทั่วหน้าแล้วคะ (ปล.เราหน้าเล็ก)

เนื้อสัมผัสแบบครีมสีขาว เกลี่ยง่ายลื่น ซึมไว ไม่เป็นคราบหลังทาสำหรับเรารู้สึกแอบเหนอะๆหน้าเนื้อมันโอเคก็จริง แต่ไม่รู้สึกเบาหน้านะ ไม่สบายผิวเท่าไรเหมาะกับคนหน้าแห้งจริงๆระหว่างวันไม่เยิ้มนะ 

ให้คะแนน  ❤❤❤❤

✨ ครีมรองพื้น ✨Splendorous Under Makeup SPF35/PA+++  SC10 Ivory

จำไว้เลยว่า สีของรองพื้นแบรนด์นี้เขาจะติดโทนเหลือง ตอนเราเลือกก็กลัวว่าเบอร์อื่นๆ จะเหลืองและเข้มกว่าหน้าเรา เลยตัดสินใจเลือกเบอร์ 1 ดีกว่า

ใครที่บอกว่าขวดเล็ก 30ml ปริมาณก็พอๆกับแบรนด์อื่นๆนะ แค่มันอันจิ๋วแต่รองพื้นใช้ได้นานเลยคะ ประหยัดแน่นอน

และอย่าลืมเขย่านะคะ มันจะออกมาเป็นน้ำเหลวๆ ต้องเกลี่ยดีๆ มันซึมไว แห้งไว และเกลี่ยไม่ดีจะเป็นคราบอีกอย่างเนื้อเค้าบางเบามากกก !! ชอบมากจริงๆ และก็เกลี่ยง่ายได้ทั่วถึง เลิฟข้อนี้  เทออกมาไม่เยอะมากก็เกลี่ยทั่วแล้วรองพื้นเขาเหมาะกับคนที่ไม่มีปัญหาผิว ได้ลุคแมท + ทากับแป้งแล้วจะได้ finish look แบบ Good Skin เลยทีเดียวการปกปิดค่อยข้างบางมาก ต้องใช้คอนซิลเลอร์ช่วย โดยเฉพาะใต้ตาวันเร่งรีบต้องทาตัวนี้ตลอดเลยคะ แปปเดียวก็เสร็จ

ให้คะแนน ❤❤❤❤❤

✨ แป้งพัฟ ✨Glowing Brilliance Perfecting Powder SPF20/PA+++ SC10 Ivory

แป้งเราก็เลือกเบอร์ 1 มา เหตุผลเดียวกันคือกลัวเข้ม แต่ผิดคาด เพราะแป้งขาวมาก ขาวกว่าหน้า

ฉะนั้นพลาดตรงเลือกแป้งมาเนี่ยแหละคะ ต้องสักเบอร์ 2 และรองพื้นเบอร์ 1

เป็นแป้งอัดแข็งผสมรองพื้นเนื้อเนียน ยังมีความหยาบอยู่ ไม่ละเอียดมาก

เป็นแป้งเนื้อค่อนข้างบางเบาเหมาะกับ Everyday Look ไม่ทำให้หน้ามันหรือดรอประหว่างวัน

ถ้าต้องการเน้นปกปิดควรตบแป้งสัก 2 -3 รอบคะ

พัฟของเขาแน่นดีคะ แป้งเกาะผิวหน้าดี

พิเศษตรงตลับเขามีลูกเล่น เปิดฝาให้สุดแล้วช่องใส่พัฟก็จะโผล่ออกมาเอง มันก็ง่ายดีไม่ต้องแงะไปแงะ

แต่มีข้อเสียตรงที่เวลาจะเปิดตลับแป้งมันกดเปิดยากอะ

คะแนน❤❤❤❤

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ ไว้เจอกันรีวิวหน้าจ้า

Muffyqueen

Muffyqueen

สวัสดีค่ะ นามแฝง Muffyqueen ค่ะ // ชื่อเล่นจริงๆ ชื่อ วิว จ้า
อยู่เชียงใหม่ อายุ 25 ปี
มีความหลงรักความงาม สกินแคร์ และเครื่องสำอางมากๆ
ตื่นเต้นทุกครั้งที่มีคอลเลคชั่นใหม่ ชอบลองอะไรใหม่ๆค่ะ

เริ่มแต่งหน้าแนวพังค์ มาตั้งแต่ ม.3 ฮ่าๆๆ
แต่ก็เริ่มพัฒนาการแต่งหน้ามาเรื่อยๆค่ะ
ส่วนใหญ่ชอบการแต่งหน้าแนว สายฝอ มากกว่า
เกาหลีนานๆจะแต่งทีค่ะ

FULL PROFILE