♥ มุ้งมิ้งแพคเกจสุดฟินไปกับ " 3ce Blushed Kit " ♥

25 12

มุ้งมิ้งแพคเกตสุดฟินไปกับ 3ce Blushed  Kit "สวัสดีค่ะนี่เป็นรีวิวครั้งแรกของเราใน Jeban ซึ่งก็มาพร้อมกับนี่เลยยย ...  

TADAH  h h h ..

3ce Blushed  Kit "

ตามหามานานมาก ชอบเเบรนด์นี้อยู่เเล้ว ทำเเพคเกจได้น่ารักLipstick ยังสีสวยสุดๆ เป็นกล่องสีชมพู สดใส  ข้างในมีอะไรบ้าง ..มาดูกันเปิดกล่อง ชะเเว้บบ ...

จะเห็นเลยว่าข้างในมีของอยู่ 3 ชิ้น

ประกอบด้วย

♡ 3CE Duo Color Face Blush #blushed ♡ 3CE Matte Lip Crayon  #blushed♡ 3CE Creamy Waterproof Eyeliner #blushed

...จะเห็นได้ความพิเศษของชิ้นนี้คือทั้ง 3 ชิ้น มีชื่อเดียวกันหมดเลย 

โดยเราจะมาเริ่มกันที่ชิ้นเเรกค่ะ 

ตัวของบลัชนั้นจะมี 2 สีค่ะ คือชมพุเข้มกับชมพูอ่อนสีชมพูเข้มให้ลุคหวานๆ สีชมพูอ่อนให้ลุคเเก้มเบาๆ อ่อนๆ (ส่วนตัวเราคิดว่าสีสวยดีเเต่ว่าอ่อนไปนิดนึงค่ะ ต้องปัดย้ำๆ )...เมื่อปัดรวมกันให้สีกำลังพอดีค่ะ ไม่เข้มจัดไป ไม่อ่อนไป ให้ลุคใสๆ อมชมพู ธรรมชาติค่ะ....

ต่อมาที่ชิ้นนี้ค่ะ

ลิปแมทแบบแท่ง สีชมพูอมส้ม ออกโทน coral สำหรับเราชอบมาก  สีติดทน ไม่หลุดบ่อย เเถมสียังสวยถูกใจ อดใจไม่ได้เลยสอยมาเพราะตัวนี้เลย  ♡ ♡ ♡

มีแก้มเเล้ว ปากแล้วว

ต่อไปก็ตา

มาต่อกันที่ ชิ้นสุดท้ายเเลยค่าาาา... ปิ๊ง ปิ๊ง

..ตานี่ก็เป็นอีก item  ที่ขาดไม่ได้ อายไลน์เนอร์แบบกันน้ำ.. สีน้ำตาลอมแดง เข้ากับเเก้มเเละปากที่เป็นสีชมพู  .... เวลาเขียนก็ไม่ออกมาดูชัดมาก สีจะดูฟุ้งๆ กำลังดี...

เมื่อเห็นภาพชัดๆกันเเล้ว หวานจะลอง Swatch สีให้ดูกันค่า

สรุปผลการใช้

♥ ♥ ♥ ♥ ♡4 คะเเนนค่า หักสีลิปเเอบหลุดระหว่างวันนิดนึงค่ะ ต้องเติมเพิ่ม เเต่โดยรวมพึงพอใจมากเลยค่ะ....

ผลิตภัณฑ์ตัวนี้ของ 3ce เเนะนำเลยค่ะ สำหรับสาวที่ชอบลุคที่เป็นธรรมชาติ โทนสุภาพ หวานๆ ใช้ได้ในทุกโอกาส หรืออยากเเต่งหน้าให้ผิวออกโทนชมพูมีเลือดฝาดเหมาะกับ every day look เเน่นอนค่ะ ไม่มีผิดหวัง เราปลื้มสุดๆ...  ♡ 

จบการเห่อเล้วค่าาา กระทู้เเรกของเราเลย หวังว่าทุกคนคงจะชอบกันนะคะหากมีอะไรผิดพลาดหรืออะไรที่ตกหล่นไปต้องขออภัยด้วยนะคะ  แล้วเจอกันใหม่ในกระทู้หน้าน้า..

... บ๊ายบายย ย ...

a.shu.ugar.r

a.shu.ugar.r

FULL PROFILE