(เปิดกรุ) ฉันเป็นผู้หญิงจะมีลิปสติกกี่แท่งก็ได้ !!!

21 13

สวัสดีค่าาทุกคน ห่างหายจากการรีวิวไปนานมากกก ย้ำว่านานมากจริงๆจึงเกิดอาการคันไม้คันมืออยากมาเขียนรีวิวซะแล้วสิ แต่ก็นะจะเขียนอะไรดีละ ??? * หันควับไปเห็นลิปสติกเรียงรายโบกไม้โบกมือเชิญชวญให้เราเอามารีวิวบวกกับการที่เป็นชะนีบ้าซื้อลิปสติกจนเพื่อนด่านั้นทำให้คิดว่าก็ไม่เสียหายอะไร ไหนๆก็มีเยอะละจัดมาเขียนลงจีบันดีกว่า 

*ถ้าเขียนตรงไหนผิดพลาดไปก็ขอโทษด้วยนะคะและของที่เอามารีวิวนี้เป็นของที่ซื้อเองทั้งสิ้น ก็อย่างว่าละค่ะชะนีอย่างเราสูญเสียไปเท่าไหร่แล้วกับคำว่าลิปสติก เอาละค่ะเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา เชิญอ่านเชิญคอมเม้นได้เลยค่า 

LIQUID LIPSTICK 

1.NEE CARA (12)

Pros : สีแดงสวยติดทนและทาง่าย ไม่แห้งเกินไป

Cons:  กลิ่นเหมือนสีทาบ้านเคมีมาก

2.NYX SOFT MATT LIP CREAM ( 10 MONTE CARLO)

Pros: ทาง่ายมีกลิ่นหอม พกพาสะดวกและสีสวย

Cons: ไม่ค่อยติดทน

3.PERIPERA INK VELVET (06 CELEB DEEP ROSE)

Pros: สีสวยทาง่าย มีกลิ่นหอม

Cons: แพ็กเกจเรากลัวฝามันเปิดเองมากเวลาใส่ในกระเป๋า 555, สีนี้ไม่ค่อยติดทน, เวลาผ่านไปพอเหลือแต่ทิ้นมันจะกลายเป็นสีชมพูสด, ราคาไม่ถูกมาก

4.PERIPERA INK VELVET (07 DOLLISH BEIGE ROSE)

Pros: ส่วนตัวชอบสีนี้เพราะทาแล้วหน้าดูสว่าง,  ติดทนมาก, กลิ่นหอม, ทาง่าย

Cons: เหมือนเดิมคือแพ็กเกจ, เหลือแต่ทิ้นมันจะกลายเป็นสีชมพูสด, ราคาไม่ถูกมาก

5.4U2 CRAZY KISS (03)

Pros: ทาง่าย, ปากไม่แห้ง

Cons: เราไม่ชอบรุ่นนี้เลย 555 กลิ่นแย่และไม่มีความติดทนซักนิดด ส่วนสีก็เฉยๆ

6.4U2 CRAZY KISS (02)

Pros: เหมือนตัวบน

Cons: เหมือนตัวบนอีกเช่นกัน

7.4U2 KISS ME HARDER ( 14 HEARTBEAT)

Pros: ทาง่าย สีสวยมากกกและติดทนพอใช้ได้นะใครทาก็น่าจะรอดอะสีนี้ ที่สำคัญราคาก็ถูกแบรนด์นี้ชอบจัดโปรบ่อยๆ

Cons: กลิ่นไม่หอมและอยากให้ติดทนกว่านี้

8.NYX LINGERIE ( 04 RUFFLE TRIM)

Pros: กระซิบว่าเราเพิ่งได้มาใหม่ค่ะไปดูช่องพี่ Saranya C. มาบวกกับอยากได้ลิปสีนู้ดๆบ้างตัวนี้โอเคเลย ไม่ป่วยแต่จะออกแนว MLBB สีในรูปมันจะติดชมพูแต่ของจริงสีจะไม่ชัดขนาดนี้น้า และก็ติดทนพอตัวเลย ชอบๆว่าจะไปสอยสี Excotic กับ Seduction เพิ่ม

Cons: มันแห้งค่ะ 555 ก็ลิปแมตอะเนอะเพราะฉนั้นต้องบำรุงปากดีๆ ทาซ้ำระว่างวันแอบเป็นคราบนิดหน่อยค่ะและปากจะเหนียวนิดนึง

*ต่อไปเรามาทดสอบความติดทนกันค่ะ*

CREAMY LIPSTICK

1.MAYBELLINE LIP FLUSH BITTEN LIPS (PK 02)

Pros: ไล่สีสวยมีกลิ่นหอมทาง่ายมากๆ

Cons: ไม่ติดทนแปปเดียวก็หายวับไปกับตา

2.4U2 LIP AHOLIC (MAYYR)

Pros: ราคาถูก เนื้อลิปลื่นทาง่าย

Cons: สีมันไม่เข้ากับเรามากๆมันลอยสุดอะไรสุด และก็ไม่ติดทนด้วย

3.ESSENSE ( 07 NATURAL BEAUTY)

4.IN2IT (SEPIA)

Pros: ราคาถูกไปอีกก ใช้ดีไม่ซีดเกินไปแต่เราใช้ทาเป็นเบสแล้วลงสีเข้มๆด้านในจะสวยกว่า

Cons: ไม่ทน ทาเดี่ยวๆมันจืดไปดูแปลกๆ

Pros: สีสวยมากกกและมันก็ติดทนใช้ได้เลยนะในราคาที่ถูกเนื้อก็ดีสุด แนะนำๆ

Cons: ทาแล้วปากจะมันๆหน่อยให้ซับด้วยกระดาษทิชชู่จะโอกว่า

*ต่อไปเรามาทดสอบความติดทนกันค่ะ*

TINT

1.ETUDE DEAR DARLING TINT (02)

Pros: ทิ้นในตำนานเนอะ ใช้ดีแต่งหน้าอยู่บ้านใช้ตัวนี้ก็จบ ทาง่ายราคาย่อมเยาว์กลิ่นหอม

Cons: ไม่ทนเท่าไหร่ รสมันหวานแปลกๆ 555 ไม่ชอบบ

2.MAYBELLINE LIP GRADATION (RED1)

Pros: สีสวย มีฟองน้ำให้เอาไว้เกลี่ย ไม่แน่ใจว่าใช่ทิ้นไหมแต่ก็เอามารวมๆอะเนอะ 5555

Cons: ไม่ติดทนแห้งนิดหน่อย รู้สึกว่าทายากไปนิด

3.SIVANNA (02)

Pros: ติดทนนะ เนื้อจะน้ำๆกว่า etude ที่เป็นเนื้อกึ่งๆเจล (แพ็กเกจคุ้นๆเนอะ 55555 ) ราคาถูก

Cons: มันเค็มค่ะไม่รู้ทำไม ทำให้ปากแห้งด้วย

3.PERIPERA INK TINT (02)

Pros: ติดทนเว่อวัง ใครอยากได้ทิ้นทนๆแนะนำตัวนี้ กลิ่นหอม

Cons: สีไม่เข้ากับเราและล้างออกยากนิดหน่อย ส่วนแพ็กเกจก็เหมือนเดิมกลัวมันเปิดเอง

เอาละค่ะก็เสร็จกันไปแล้วเนอะกับการรีวิวลิปสติกในกรุมันอาจไม่เยอะเท่าคนอื่นแต่สำหรับเรามันเยอะนะ 555555 ไม่รู้จะซื้ออะไรนักหนา แต่มันก็อดไม่ได้อ่าเพื่อนๆเข้าใจใช่ไหมมหวังว่าทุกคนคงจะชอบนะคะสามารถพูดคุยกันได้ในคอมเม้นเลยน้าและสุดท้ายขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ จุ๊บบ <3

Rodsukons Diary

Rodsukons Diary

Monkey looking girl who like to talk about beauty, skincare and stuff. xo

FULL PROFILE