。ถูกและดี。รองพื้นแป้งน้ำ | เบาสบายหน้า เบาสบายกระเป๋า เหมาะกับอากาศนรกแตก |Happy Skin Lotion

18 22

สวัสดีค่ะแพร แพรซิลค่ะ วันนี้มากับไอเทมถูกกว่าข้าวผัดกระเพราไข่ดาวอีกค่ะ  เป็นรองพื้นสูตรน้ำที่หน้าตาโบราณมากกกกกกกกกก ตอนแรกที่เห็น IG ของ อีฟแอนด์บอย งงใจในความถูก แหมเห็นไม่ได้เนอะ มุ่งไปซื้อเลยค่ะ 

ราคาจะอยู่ที่30 บาทขาดตัวค่ะ

จริงๆไปสืบมาว่าเค้ามีมานาโขแล้ว รุ่นแม่รุ่นยายเค้าก็ใช้ตัวนี้กัน ตอนแรกมีความไม่กล้าใช้ แต่ก็ไปเสิชหาข้อมูลในกูลเกิลเนี้ยแหละค่ะ เพื่อคอนเฟิร์มความกล้า แพรเลยเอาคลิปรีวิวและเทคนิควิธีนิดหน่อยมาบอก สำหรับคนที่สนใจรองพื้นตัวนี้ ว่าใช้แล้วเป็นไงดีมั้ย 

Happy Skin Lotion 100 mlเป็นของไทยแท้เลยนะคะ กลิ่นเค้าจะออกไทยจริงสุดอะไรสุด แบบน้ำอบน้ำไทย ส่วนตัวคิดว่าสดชื่นดีค่ะ  

สมัยรุ่นแม่รุ่นยายเราหรือใครที่เคยใช้บางคนเค้าก็ทาตัวนี้เพียวๆเลยแต่แพรแนะนำให้ทากันแดดก่อนค่ะ

ทริคและเทคนิค-ใช้ฟองน้ำในการเกลี่ยจะเกลี่ยง่าย-ถ้าใช้มือต้องทาครีมกันแดดด้วยจะเกลี่ยง่ายกว่า-หากเรามีรอยด่างดำรอยสิวไม่ต้องกังวล ใช้คอลซีลเลอร์ปิดเฉพาะจุดเอาค่ะ 

แค่นี้ก็สบายหน้า เบาบาง ผิวๆ ได้ง่ายๆแล้วค่ะ

ข้อดีเบาบางสบายหน้าไม่หนักหน้าค่ะเหมาะกับอากาศที่โหดร้ายบ้านเรามากค่ะ ไม่ได้อยากจะหนักหน้าทุกวันเนอะ ยิ่งช่วงมีนาและเมษาบอกเลยใช้รองพื้นบีบีที่เคยใช้ไหลทุกยี่ห้อ ก็มาซบตัวนี้แหละค่ะ ไหลเยิ้มไม่มีค่ะคำนี้ กลิ่นและตัวแป้งน้ำทำให้สดชื่น แถมขนหน้าแข้งไม่ร่วงด้วย ถูกยิ่งกว่าต่างหูที่ใส่อีกค่ะ ไม่แพ้ค่ะ หน้าจะผ่องๆจับโป๊ะไม่ได้ว่าทารองพื้นมา เหงื่อออกจะมีเป็นคราบบ้างถ้าแบบไหลโชกและถูๆก็จะกลืน เพราะเค้าจะเปลี่ยนจากน้ำเป็นแป้งเลยไม่น่าเกลียด ไม่แห้งตึงเนียนไปกับผิว คนผิวแห้งใช้ได้สบายมาก

ข้อเสียไม่ปกปิดใดๆทั้งสิ้นค่ะ มีร้อยร่องรอยเหลือทั้งร้อยค่ะ เพราะเค้าบางเบามากอย่าไปคาดหวังค่ะ ให้ใช้คอลซีลเลอร์ปกปิดส่วนที่อยากปกปิดเอาค่ะ และกลิ่นแรงคนไม่ชอบน่าจะไม่ชอบเลย ด้วยความเป็นน้ำอาจจะไหลตามง่ามนิ้วต้องเข้าใจเค้าค่ะ55 และขวดเป็นแก้ว 

แตกง่ายค่ะอย่าริทำหล่นเชียว หลังจากรีวิวเสร็จก็ หัวขาดพอๆกับคุณอุบลโดนบั่นคอเลยค่ะ สภาพนี้เลยค่ะ หกแตกกระจาย หายไปเกินครึ่ง สมองประมวลผลว่า 30 บาท เลยไม่กรีดร้อง หุบปากแล้วเช็ดพื้นต่อค่ะ 55555555

ในส่วนของไปลองร้องไห้มา555555555555555555555555555555555คืออินละคร ร้องไห้หนักมากหน้ายับเลย เนี้ยนองหน้าขนาดนี้เป็นเส้นเห็นมั้ย  แต่ชอบความไม่เป็นทุกเส้นนะ จะสุ่มเอา 

รวมๆๆแล้วมีเสน่ห์ หักลบกลบหนี้ส่วนตัวชอบตัวนี้มาก คุ้มมมมมใช้คุ้มมากขนาดหกและแตกยังคุ้มเลย มันเริด สบายหน้าเว่อร์ ก็ยังเป็นตัวที่ทาไปกินส้มตำ ทาถูบ้าน วันไหนไม่ไหวโบกไม่ไหวหนักหน้า จัดตัวนี้ปาดๆ ง่ายมาก ถูกมากด้วย เลิฟยู ไปลองงงงงงงงงง!!

VDO เพื่ออรรถรส

pearsilk.

pearsilk.

。กินข้าวกับน้ำพริก สิจ้ะ

ถึงได้สะ ได้สวย 。 | | | ? | | |

FULL PROFILE