Haul tarteist eye&lip set และของกระจุ๊กกระจิ๊กจาก sephora

19 10

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมาเห่อของที่เพิ่งได้มาจาก sephora สดๆร้อน นั่นก็คือ tarteist eye & lip set นั่นเองงง นอกจากนี้ยังมีของเล็กๆน้อยๆที่เราใช้แต้มแลกมา ว่าแล้วก็ไปชมกันเลยค่าาา

ปล. ภาพประกอบถ่ายจาก iphone 7 นะคะ หากไม่ชัดต้องขออภัย ด้วยค่ะ 

มาเริ่มที่ tarteist eye&lip set กันก่อนเลยนะคะ โดยในเซ็ทนี้ จะประกอบด้วย tarteiest pro to go, มาสคาร่า และลิปกลอสค่ะ ตอนที่กดสั่งซื้อนี่ ยอมรับตรงๆว่าคิดน้อยมาก เพราะเห็นราคาตัว pro to go ปกติราคาอยู่ที่ 930฿ แต่เซทนี้ สนุนราคาที่ 950฿!!! ราคานี้เห็นแล้วต้องซื้อค่ะ ถูกเหมือนได้เปล่า 555 (ประโยคหลังนี่ สาวๆที่ออฟฟิสเราชอบพูดกันค่ะ ขำๆนะคะ)

ลองปาดสีที่แขนดูนะคะ ทั้ง2 รูปเราไม่ได้ลง eye primer นะคะ

สีจากบน - ล่างนะคะ

1. Boss

2. Dominate

3. Crisp

4. Hype

5. Stylin

6. Drive

ส่วนตัว ได้ลองใช้บางสี ถือว่าคุณภาพดีตามมาตรฐานของ tarte แต่พาเลทตาของ tarte เท่าที่เคยใช้ tartelette in bloom สีแมตจะมีการร่วง ต้องเคาะแปรงก่อนใช้ ไม่งั้นจะร่วงเลอะใต้ตารึว่าแก้มได้ค่ะ (ซึ่งปัญหานี้เราไม่เคยพบใน Urban Decay Naked3)

ต่อมามาดูลิปกันดีกว่าค่ะ

ได้ลิปกลอสลองทาแล้วไม่เหนียวเหนอะ ไม่เยิ้มอย่างที่คิด สีออกแดงม่วงๆอารมณ์ประมาณสีพวก berryอ่ะค่ะ สำหรับตัวนี้เราให้ผ่านค่ะ

ส่วนสีที่อยู่ทางขวามือของเพื่อนๆจะเป็นสี Mercy ของ Kat Von D รุ่น Studded Kiss Lipstick ที่เราใช้แต้มแลกมาค่ะ จะเป็นสีโทน berry ที่มีกลิตเตอร์สีม่วงๆแดงค่ะ สีชัด เนื้อแมต แต่ไม่แห้งค่ะ สบายปากดีให้ผ่านอีกเช่นเคยค่ะ

ก็ขอจบการเห่อของเพียงเท่านี้นะคะ หวังว่าการเห่อครั้งนี้จะเป็นแนวทางให้เพื่อนๆตัดสินใจได้นะคะ โดยเฉพาะสาวๆที่อยู่ต่างจังหวัด(อย่างเรา) ที่ไม่มีโอกาสได้ลองของจริงนะคะ bye bye ค่าา

ขออนุญาตเพิ่มเติมค่ะ เมื่อเช้าเพิ่งลองมาสคาร่า เราว่ามันช่วยต่อความยาวให้ขนตาอันสั้นกุดของเราได้ดีเลยทีเดียวค่ะ ปกติขนตาบน ยาวพอๆกับขนตาล่าง 

h2o_Nam

h2o_Nam

FULL PROFILE