Review ลิปจิ้มจุ่ม - Glitz Matte Liquid Lip

16 6

สวัสดีค่าาา คุณผู้ช๊มมมมม >..<

วันนี้จะมารีวิวลิปสติกไทยๆ ของคนไทย ไทยทำไทยใช้ ไทยเจริญ เย้!!

จะสังเกตได้เลยว่าช่วงปีถึงสองปีนี้ เค้าฮิตทำลิปสติกขายกันเกลื่อน มีแบรนด์ลิปสติกใหม่ๆ มาให้ลองกันเพียบ เลือกกันไม่ถูกเลยจ้าาา

วันดีคืนดี ตั่วเฮียไลน์มาถามว่าจะเอาลิปสีอะไร พร้อมส่งรูปมาให้ดู เอ้า เลือกสิครับ รออัลไล! เดี๋ยวเฮียไม่ซื้อให้ ฮ่าๆ

ปล. รูปแสงอาจจะไม่เท่ากันบ้าง ต้องขออภัยค่ะ 

มันคือลิปสติกแบบจิ้มจุ่มนะคะ ยี่ห้อ Glitz ซึ่งเนื้อลิปเค้าจะมีความ Matte ข้างกล่องเขียนไว้ประมาณนี้คือ ทาแล้วปากไม่แห้ง ไม่เป็นขุย ยังคงมีความชุ่มชื้นอยู่ และที่สำคัญ เค้าเคลมมาว่ากันน้ำอย่างแรง! 

ทันทีที่เปิดกล่องออกมา ตัวแพคแกจลิปเค้าเป็นพลาสติกแข็งๆ สภาพดี ทนทาน ไม่ก๊องแก๊ง ทำตกก็ไม่เป็นไรค่ะ ดมแล้วมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ไม่ฉุนเลย ลองทาบนหลังมือ เนื้อเค้ามีความลื่นดีค่ะ เม็ดสีแน่น

Pink Floral จะออกแนวชมพูกลีบบัว/ชมพูกะปิ ให้ลุคเรียบร้อย อ่อนหวานดี ดูทางการค่ะ

ส่วนตัว Lovely Peach สีจะอมส้มๆ ดูเป็นสาวน้อยน่ารัก สดใส 

ใครที่ชอบทาลิปจิ้มจุ่มเนื้อแมท หลายคนคงเคยปัญหาลิปตกร่อง ซึ่งลิปยี่ห้อนี้ก็เป็นนะคะ แต่ว่าเราต้องเตรียมปากเราให้เค้าดีๆ ก่อนทา จะได้ไม่ตกร่องลึกกกกกมาก

ก่อนจะทาลิป ให้ใช้บาล์มบำรุงแบบไม่มีสี หรือ วาสลีนก็ได้ ซึ่งเราใช้เจ้าวาสลีนนี่แหละ โบกลงปากพังๆ แตกๆ สักพักนึง แล้วเอาทิชชู่มาเช็ดวนๆ ให้พวกหนังแห้งๆ มันหลุดออก แล้วก็ทาวาสลีนบางๆ ลงไปใหม่ แล้วก็ทาลิปจิ้มจุ่มลงไปเลยค่ะ มันก็จะทาได้ลื่นขึ้นอีก ไม่ต้องควักเนื้อลิปมาโบกเยอะเกินความจำเป็น เพราะจะทำให้ดูหนา และหนักปาก และร่องลึกก็จะแตกระแหงไปทั่วกัน ฮ่าาาาาา

เจ้าลิปตัวนี้ทาละก็ใจเย็นๆ นิดนึง รอให้เค้าแห้งดีๆ ก็จะติดทนทั้งวันเลยค่ะ แต่มีความรู้สึกหนึบๆ เหนียวๆ ปากนิดๆ มันไม่แห้งสนิทไปเลย เหมือนกับเจ้า nyx เจ้ kat von d อะไรอย่างนี้ ลองดูดน้ำจากหลอด สีลิปยังติดหลอดอยู่บ้าง

ในส่วนของความติดทนนั้น ถ้าใครขี้เกียจนี่ ขอบอกเลย ล้างออกยากจริงๆ ค่ะ และใช้เวลาในการเช็ดพอสมควร หากคลีนซิ่งไม่เทพจริง 5555

ลองใช้ Garnier Micellar เอาไม่ออกจริงๆ ค่ะ ถูจนปากเบิร์น

ลองมาใช้ Bifesta เช็ดดู ต้องเอามาโปะสักพักแล้วเช็ด ตัวเนื้อลิปเค้าจะออกมาเป็นเม็ดๆ ขุยๆ ให้ค่ะ (ระวังร่วงลงบนเสื้อผ้าด้วยค่ะ ของเราร่วงบนพื้น สีติดนิดหน่อย เช็ดออกง่าย)

ใช้ลำสีแผ่นวงรี แค่แผ่นเดียว หน้าหลัง หมดจดค่าาา :))

ดูรวมๆ แล้วมีเสน่ห์จ้า ลากันไปก่อน เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ 

Bombiegirl

Bombiegirl

เป็นคนขี้อาย แต่อยากแชร์บางอย่างที่เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ค่ะ

FULL PROFILE