Review : Sleek make up i-Divine Mineral Based Eyeshadow Palette : A New Day

19 8

สวัสดีค่าเพื่อนๆ ในที่สุดเปก็มีเวลาได้มารีวิวของสักทีหลังจากห่างหายไปนาน เอาหละค่ะ วันนี้เปไปเดินเล่นมาเลยได้เจ้าตัวพาเลตต์ตัวใหม่มาอีกแล้ว นั่นก็ครือออ~~

Sleek make up i-Divine Mineral Based Eyeshadow Palette นั่นเองค่ะ สีที่เปสอยมาก็คือสี A New day เป็นสีใหม่ค่ะ เอาหละเรามาเปิดดูกันเลย

คือเปิดดู tester แล้วชอบสีอะค่ะ มันออกนวลๆนู้ดๆดี ชอบสีโทนแบบนี้เลยจัดเลยค่ะ ราคาอยู่ที่ 495.- ค่ะ

มาๆๆ เปิดดูข้างในกันน

ตัวพาเลตต์เขาดูเรียบๆตามสไตล์เขาอะเนอะ ชอบค่ะ มาเปิดดูข้างในกันต่อเลย

เปิดมาด้านในก็จะมีพลาสติกที่คอยกันไว้ไม่ให้ตัวอายแชโดว์เลอะ พร้อมกับบอกชื่อสีไปในตัว ชื่อสีกิ๊บเกร๋มากเว่อออ อะมาดูตัวเนื้อสีกันชัดๆค่ะ

เป็นไงบ้างคะ สีถูกใจใครบ้างไหมเอ่ยยย มีใครชอบโทนสีนี้เหมือนเปไหม 5555 มาสวอชลงแขนกันเลยค่ะ

สีก็จะโทนนวลๆนู้ดๆนั่นแหละค่ะ เปชอบโทนสีนี้เลยมองว่ามันสวยดี แต่ติดตรงที่เปว่าเนื้อสีค่อนข้างบางเบาอะค่ะ หรือเปผิวค่อนข้างเหลืองเลยสวอชมาไม่ค่อยเห็นก็ไม่รู้ ติดทนไหมอันนี้เปว่าค่อนข้างดีเลย พอปาดแล้วไม่มีเป็นฝุ่น ติดแน่นทนนานดีค่ะ น่าจะอยู่ได้ทั้งวัน สีนี้เปว่าเหมาะกับ everyday look แต่งหน้าเบาๆไปเรียนหรือไปเดทกับหนุ่มๆก็ให้ลุคสดใสน่ารัก น่าเอ็นดู น่าทะนุถนอมดีค่ะ

สำหรับวันนี้ก็ขอลาไปเท่านี้นะคะ แล้วเปจะพยายามอัพรีวิวเรื่อยๆค่ะ ของซื้อมาดองไว้เต็มเลยแง ฝากติดตามกันด้วยนะคะ ไปละค่า สวัสดีค่าาาา

petonghjk

petonghjk

FULL PROFILE