เห่อ กล่อง beauty box อะไรจะคุ้มปานนี้

24 11

สวัสดี เพื่อนๆชาวจีบันทุกคนวันนี้ได้ฤกษ์งามยามดีมาเห่อซ่ะที หลังจากได้สั่งของนี้มานานหลายสัปดาห์ สิ่งนั้นก็คือ Alther Beauty Box นั่นเองจ้า 

ต้องบอกเลยว่า นี่ไม่ใช่กล่องแรก ที่สั่ง นี่เป็นรอบสองแล้วจ้า... คือกล่องความงามอันนี้คือไม่ต้องลุ้นนะคะ เพราะว่าทางเว็บเขาจะมีออกมาอยู่แล้ว ว่าแต่ละช่วงมีกล่องอะไรออกมา ราคาเท่าไหร่ ถ้าเราถูกใจ ก็กดสั่งได้เลยค่ะ ที่กิ๊กสั่งมารอบนี้ รอของประมาณ 6 วันเอง ถือว่าเร็วสุดๆ เพราะรอบแรก รอ 10 วันค่ะ อาจจะเป็นเพราะ ถ้าเป็นกล่องที่ทางเว็บเซ็ทไว้แล้ว ก็จะเร็วหน่อยก็ได้ค่ะ และราคาที่กิ๊กซื้อคือ .....ราคาเต็ม 4,040฿ ได้มาในราคา 920฿

(ขอยืมรูปจากเว็บค่ะ)ซึ่งสินค้าก็ตามที่เว็บเขาลงไว้เลยค่ะ และวันนี้ กิ๊กก็จะเปิดกล่องให้เพื่อนๆได้ดูกันค่ะ

1. Mango white Body Mist เป็นสเปรย์ฉีดผิว ร่างกายทั่วไปนะค่ะ 150 ml.

กลิ่น : หอมมาก หอมแบบอ่อนๆ ให้เราผ่อนคลาย ไม่ฉุนจนเกินไป อันนี้ชอบมากกกกกกกกค่ะ

2. Nature Republic ROSE PETAL

อือหื้ออออออ แค่ชื่อก็น่าสนใจแย๊ววว ที่สำคัญ กลิ่นทะลุทะลวงออกมานอกกระปุกเลยฮั๊บ :3 มันน่าเย้ายวนใจจริมๆๆ 

ตัวนี้เป็นมาร์ค แบบล้างออก กลิ่นหอม ดอกกุหลาบมากกกกก 

แต่ที่เด็ดดวง มันคือด้านในจ้าาาา

ยึ่ยยยยยยย กลีบกุหลาบเต็มเบยยยยยย อันนี้ก็ถูกใจเราสุดๆๆเลยจ้าาาาาาาา <3

3. Face Mix primer color cushion จาก TonyMoly

อันนี้เป็นไพร์มเมอร์สีม่วง ไม่แน่ใจว่าช่วยให้สีผิวดูสม่ำเสมอหรือป่าว แต่มันเจ๋งตรงที่มันเป็นคูชั่น ซึ่งง่ายต่อการใช้งาน สะดวก ไม่เลอะมือ

นี่แหละที่ต้องการ 5555555 

ปล. กลิ่นหอมมากอีกแล้วจ้า 

4. Hand cream perfume in cherry blossoms ^^

ตัวนี้ก็คือครีมทามือนะค่ะ แต่ยังไม่ได้เปิดดมน๊า เลยไม่รู้กลิ่นยังไง

คงเป็นกลิ่นเชอรี่นั่นแหละ 

5. Matfix matt lip

อันนี้เป็นลิปเนื้อแมท ส่วนสีตามนั้นเลย ยังไม่ได้ลอง เพราะลิปสีนี้เยอะแล้ว เลยเก็บไว้ก่อนน๊าาาาาา 

ตัวนี้เราเฉยๆอ่ะ ไม่ค่อยกรี๊ดเท่าไหร่

6. Magic Lash LONG&LONG mascara

หื้อออออ ตัวนี้เขาเครมว่า ยาว&ยาว แสดงว่าต้องยาวมากจริมๆ 

ดูจากเนื้อแล้วก็คงงั้น เพราะมันเหมือนมีอะไรที่ทำให้ขนตายาวขึ้นอ่ะ ใช่ไฟเบอร์ไหม อะไรทำนองนั้นแหละ 55555

7. Sugarball cushion cheek colur

กรี๊ดเบาๆ กับบลัชออนแบบครีม มาในรูปคูชั่น เพราะมีพัฟมาให้ 5555

ตัวนี้มีกลิ่นหอมอีกแล้วจ้าาาาา สีออกส้มๆๆ ยังไม่ได้ลองใช้ ก็ไม่รู้ว่าดีไหม แต่ส่วนตัวอยากได้ เลยคิดว่าดีไว้ก่อน

8. With shyan nail lacquer

ตัวนี้ก็ยาทาเล็บสีแดง ไม่รู้เขามีดีอะไรยังไงไหม เพราะในเว็บก็มีแต่ภาษาเกาหลี แต่ก็นะ...ที่เราสั่งกล่องนี้มาเพราะอยากได้ตัวอื่น แต่ได้อันนี้มาก็โอเค ยังไม่ได้ลองใช้เช่นเคยจ้า

จบแล้วน๊าา กับการเห่อของที่สั่งมาจากเว็บ โดยรวมเราว่าราคาเท่านี้ ได้ของขนาดนี้เราว่าคุ้มมากจริงๆ บอกก่อนไม่ได้เป็นหน้าหมา หน้าม้าใดๆ 5555 ที่มาลงเพราะไหนๆซื้อมาแล้ว ก็ขอเห่อเก็บไว้หน่อย ก็ขอขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาชมกันนะคะ ไว้เจอกันใหม่จ้า Xoxo 

โอจุมม่าแก่ค่ำคึ๊

โอจุมม่าแก่ค่ำคึ๊

Hello ^^I'm gig.
...❤️❤️❤️❤️❤️❤️...
❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️

FULL PROFILE