สักคิ้ว 6 มิติ

5 5

วันนี้ตัดสินใจไปสักคิ้วมาค่ะ ที่ตั้งใจไปสักคิ้วเพราะว่าเป็นคนขี้เกียจเขียนคิ้วค่ะ เลยคิดว่าถ้าสักคิ้วคงช่วยได้เยอะ ในวันที่ไม่อยากแต่งหน้า อย่างน้อยมีคิ้วก็ยังดีค่ะ

ใช้เวลาทำทั้งหมดประมาณ 1 ชั่วโมงค่ะ ก่อนทำทางร้านจะทายาชาให้ก่อน รอประมาณ 15-20 นาทีค่ะ

แล้วค่อยลงมือสัก ก่อนสักทางร้านก็จะวาดคิ้วให้ดูก่อนว่าเป็นประมาณไหน ส่วนสีมี 2 สีค่ะ ของมดที่เลือกเป็นสี Espresso ผสม Brown คืออยากได้ธรรมชาติไม่เข้มมาก เพราะถ้าไม่แต่งหน้าจะได้ดูคิ้วไม่ลอยค่ะ

ตอนทำแรกๆไม่เจ็บนะคะ แต่พอทำไปซักพักเท่านั้นอาการออกเลยค่ะ จะแสบๆอาจเพราะเริ่มระบมค่ะ แต่ดีที่ยังมียาชาอยู่เลยยังทนได้ ทางร้านบอกว่าห้ามโดนน้ำ 3 วันค่ะ แล้วก็ให้ยามาทาด้วยค่ะ

มาดูรูปหลังทำกันดีกว่าค่ะ

ทำเสร็จแล้วจะแดงเล็กน้อยค่ะ ทางร้านบอกว่าสีจะค่อยๆจางลงกว่านี้นิดหน่อย ใช้เวลาประมาณ 1 เดือนสีถึงจะคงที่ค่ะ ทำครั้งนึงอยู่ได้ประมาณ 1 ปีนะคะ

หวังว่าคงเป็นไอเดียให้สำหรับคนที่อยากสักคิ้วได้บ้างนะคะ

Mikochan

Mikochan

i love fashion, cosmetics, and food. Hope you guys enjoy my post !!!

FULL PROFILE