[REVIEW] เปิดกรุ Liquid lipsticks ของสาววิศวะ

33 8

สวัสดีค่ะ :) นี่เป็นกระทู้แรกของเรา สาววิดวะใครๆก็มองว่าสาววิดวะ ต้องเถื่อนๆโหดๆ จริงๆเราก็มีมุมมุ้งมิ้งรักสวยรักงามเหมือนกันนะ

วันนี้เราเลยจะมารีวิวและสวอช Liquid lipstick ที่เรามีทั้งหมดค่ะ 

มาเริ่มรีวิวตัวที่เราปลื้มที่สุด ยกให้เป็น THE BEST เลย นั่นก็คือ The Balm Meet Matt(e) Hughes เราเริ่มจากซื้อ holiday set เมื่อปลายปีก่อนแล้วเลิฟมาก จนต้องตามไปตำไซส์จริงเลยทีเดียว 

• เนื้อลิปสติก : พิกเมนต์ดี เกลี่ยง่าย แห้งแล้วไม่ตกร่อง ไม่หนักปาก 100/5 ไปเลยค่ะ ชอบมาก
  • แพคเกจ : น่ารักๆสไตล์ the balm หัวแปรงเล็ก เกลี่ยง่าย แอบหักคะแนนตรง holiday set เปิดใช้แรกๆ เวลาปิดฝาเหมือนเนื้อลิปจะทะลักออกมา เพราะอัดเนื้อลิปมาเยอะเกิน 4.5/5
  • ติดทน : ติดทนนานมาก เช้ายันเย็น ทานข้าวมีหลุดบ้าง แต่หลุดแบบยังสวยๆ ลิปจะจางลงไม่ลอกหายเป็นแถบๆ 4.5/5
  • กลิ่น : ช็อคโกแลตมิ้น

แนะนำสุดๆ สำหรับสาวผิวขาวเหลือง คือสี COMMITTED ค่ะ เป็นชมพูดนู๊ดแอบอมส้มนิดๆ สวยมากกก ทาได้ตั้งแต่ไปงานแต่งยันซื้อกับข้าวหน้าปากซอยเลยค่ะ เลิฟมากสีนี้❤

สี HONEST นี่สารภาพเลยว่าตอนแรกไม่กล้าซื้อ มันดูส้มนีออนมาก แต่ทาออกมาละ เห้ย! น่ารักแฮะ เหมาะกับช่วงซัมเมอร์ หรือทาไปตื๊ดในผับมากค่ะ 555

Holiday Set เรามีสองชุดค่ะ คือสีเก่าซึ่งรวม 6 สีฮิตๆขายดีไว้ด้วยกัน วางขายช่วงปีที่แล้ว

และสีใหม่ที่ออกมาต้นปีนี้ เป็นสีพิเศษ ยังไม่มีไซส์จริงขายนะคะ 

ตัวต่อมาที่จะรีวิวก็คือ NYX LINGERIE ตัวนี้สีจะเป็นโทนนู๊ดสาย ฝ. ซะส่วนใหญ่ สีที่เรามีจะเป็นโทนที่คิดว่าเซฟๆทาได้หลายๆโอกาสค่ะ

• เนื้อลิปสติก : เนื้อค่อนข้างโอเค แห้งช้านิดนึง ต้องค่อยๆเกลี่ย จะมีหนึบๆปากบ้างหลังทาเสร็จ 4/5
  • แพคเกจ : แข็งแรง ไม่ก๊องแก๊ง แต่หัวแปรงยาวไปนิด แอบทายาก 4/5
  • ติดทน : ค่อนข้างโอเค 4/5
  • กลิ่น : ไม่มีกลิ่นหอม ออกเคมีนิดๆแต่ไม่เหม็น

เชียร์สี SEDUCTION สีที่ขายดีจนหายากอยู่ช่วงนึงเลย คือสวยมาก ออกส้มน้ำตาล เข้ากับทุกสีผิว สาวผิวสองสีก็ทาได้นะ

ตัวต่อไป เชื่อว่าสาวๆหลายคนต้องมีเจ้าตัวนี้อยู่ในกรุ อย่างน้อยสักแท่งนึงล่ะ NYX SOFT MATTE LIP CREAM ตัวนี้มีสีให้เลือกเยอะมาก ทาได้ในวันสบายๆ 

• เนื้อลิปสติก : ซอท์ฟแมทไง แมทเบาๆ พอน่ารัก เนื้อลิปเป็นครีมๆ สีอ่อนอาจทาให้เสมอกันยากนิดนึง เหมาะมากสำหรับคนปากแห้ง หรือไม่ชอบลิปที่แมทเกินไป 4/5
  • แพคเกจ : หักคะแนนตรงแพคเกจเป็นสีทึบ มองไม่เห็นว่าปริมาณลิปข้างในเหลือเท่าไหร่ 3/5
  • ติดทน : กินข้าว กินน้ำ ก็เริ่มหลุดละจ้า 3/5
  • กลิ่น : หอมขนมหวานๆ

สีที่เราว่าทาง่ายจะเป็น STOCKHOLM กับ ZURICH ค่อนข้าง everyday look เลยล่ะ

ส่วนสี ANTWERP นี้เราให้เพื่อนผู้ชายวิดวะเลือกให้ค่ะ นางบอกทาแล้วสดใสดี เหมาะไปแอ้วผู้ค่ะ 55555

สุดท้ายจะเป็นตัวที่เราได้มาอย่างละสี

SUGARPILL สี TRINKET 

ตัวนี้เราพรีออเดอร์มา เห็นบล็อคเกอร์ต่างประเทศรีวิวละอดใจไม่ไหว คือสีมันจะเป็นชมพูนู๊ด ที่มีวิ้งทองๆ น่ารักมาก เนื้อดี ไม่หนักปาก กลิ่นซีตรัส หอมแปลกๆหน่อย ตัวนี้เราชอบนะ แต่ทาแล้วแอบเหมือนไปงานปิดทองลูกนิมิตมา 55555 ทามากระวังผู้จะตกใจนะคะ

REVLON ULTRA HD MATTE LIPCOLOUR

ตัวนี้ถึงชื่อจะบอกว่าแมท แต่มันไม่แมทนะ ออกแนวกลอสที่มีสีชัด กลิ่นลูกกวาดมากกก สีชมพู๊ชมพูเลยแหละ สดใส 

4U2 KISS ME HARDER สี 04

สีนี้สายดาร์กสุด น้ำตาลเข้ม ทาแล้วเท่มาก แต่ก็หนักปากและแห้งมากเช่นกัน ต้องบำรุงหรือทาลิปบาล์มก่อน เคยทาไปกินข้าวกับเพื่อน  ส่องกระจกละตกใจ สีมันหลุดลอกเป็นดวงๆ 

ดีนะไปกับเพื่อน ถ้าไปกับผู้ล่ะก็นกชัวร์!

KYLIE LIP KIT สี CANDY K

ปิดท้ายด้วยลิปขุ่นแม่ KYLIE สีนี้สาวๆทั่วโลกวอแวหนักมาก เป็นนู๊ดชมพูหม่นๆที่สวยแปลก เข้ากับสีผิวได้ดีนะ 

แต่ที่ไม่ประทับใจเลยก็คือ เนื้อลิปแห้งมากกก ทาแล้วร่อนเป็นแผ่น ตกร่อง เสมือนโบกปูนไว้บนปาก ราคาก็แรงเว่อ ซื้อแท่งนึงกินมาม่าเป็นอาทิตย์ น้ำตาจิไหล

จบไปแล้วนะคะสำหรับรีวิว รีวิวแรกของเรา ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะคะ❤

Patpatty40

Patpatty40

FULL PROFILE