รีวิวครีมกันแดดน้ำนมสำหรับสาวสู้แดด เบาๆแต่เอาอยู่

13 12

สวัสดีค่าา วันนี้มินท์ขอเข้าเรื่องเลยนะ จะมารีวิวกันแดดเนื้อน้ำนมกันค่ะ

เพราะช่วงนี้อากาศร้อนมากกก และยิ่งร้อนขึ้นทุกวันจริงๆ

ครีมกันแดดจึงเป็นสิ่งสำคัญ เพราะสำหรับเราแล้ว

กันแดดแค่แขนขาอย่างเดียวไม่ได้นะ ใบหน้าก็สำคัญมากๆด้วย

ครีมบำรุงที่มีส่วนผสมของกันแดด เราว่าเอาไม่อยู่แน่

ลองมาดูกันว่า ตัวไหนดี และดีเริ่ดๆๆ ตามสไตค์ของเรากันค่ะ เริ่มเลยยย……

Sunplay Super Block SPF50+ PA+++

ตัวนี้เราได้มากจากโปรฯวัตสัน 99บาท 1แถม1 โอ้ยย ยอมแล้ววว ซื้อตั้งแต่ 99บาทแล้วจ้า

อยากลอง ชอบกันแดดเบาๆแบบนี้อยู่แล้ว เค้าบอกว่า SPF50+ PA++++

เค้าบอกใช้ได้ทั้งหน้าและตัว เนื้อบางเบา ไม่มีสี กันน้ำ กันเหงื่อ เลยจัดมาค่ะ

เนื้อสัมผัส ค่อนข้างบางเบา เกลี่ยนลื่นมากกกกก เหมือนไพรเมอร์เลยค่ะ

เนื้อจะสีขาวหลังทาเสร็จก็จะปรับผิวนิดดดนึง ซักพักก็จะกลืนผิวค่ะ

ความบางเบา ตัวนี้บางเบามากนะคะ เบาแบบแห้งไปเลย ความเบานี่ ให้คะแนน 4/5ค่ะ

ความมัน แทบไม่มีเลยค่ะ มีรอยจางๆนิดดดนึง แห้งสบายผิวค่ะ

สรุปคือ บางเบา เกลี่ยลื่น ไม่มัน ไม่หมองคล้ำหลังจากออกแดดนะคะ 

P.O.CARE SUN BLOCK EXPERT FACIAL SPF 50+ PA++++.

ตัวนี้ซื้อตามบล็อกเกอร์รีวิว พี่ฟลอเรนรูมเค้าบอกว่า ตัวนี้ไม่แพ้ ถ้าพี่ฟลอว่าดี น้องก็ว่าดีค่ะ

จัดมาลองทันที ตัวนี้เค้า SPF50+ PA++++ กันแดดแบบสุดพลัง เนื้อเบสสีชมพู กันน้ำ

กันเหงื่อ ซึมไว ไม่เหนียว มีตัวบำรุงผิวด้วยค่ะ ซื้อมาช่วงนั้นก็มีโปรด้วย เริ่ดด

เนื้อสัมผัส บางเบามากมาย เนื้อเป็นน้ำนมสีชมพูอ่อนๆ ตอนแรกแอบกลัววอก สรุปไม่วอกจ้าา

(เพื่อนผิวคล้ำ ทาก็รอดนะ ไม่เทา) ปรับสีผิวขาวขึ้นนิดนึงด้วย ตรงไหนสีไม่เสมอ..ก็ช่วยได้

วันไม่แต่งหน้าชอบมาก เพราะทาตัวเดียวรอด กันแดดด้วย หน้าเนียนด้วย

ความบางเบา เอาไปเลย 4/5 เพราะเนื้อแบบเป็นน้ำมาก นี่จะถ่ายรูปยังยากเลย

เพราะไหลปรู้ดเลย ทาแล้วเบาผิวดี

ความมัน ไม่ต้องสืบ ไร้ความมันเลยอะ อันนี้พูดจริง

เกลี่ยเสร็จทาแป้งต่อได้เลย ไม่ทำให้แป้งเป็นปื้ด ไปลองงง มันเนียนจริงๆ

สรุปคือ กันแดดน้ำนมสีชมพู ปรับสีผิว ปกปิดจุดด่างดำ บางเบาสุดๆไม่มันเลยยย

Karmart love me tender milk sunblock spf30 pa+++

ตัวนี้นานแล้วค่ะ คามาทเค้ามีออกใหม่เยอะ แต่ตัวนี้เราก็ยังใช้อยู่นะ

แพคเกจเค้าน่ารักใสๆ เป็นหลอดแบบ SPF30 PA+++ กันแดดน้อยหน่อย

ไว้ใช้แบบช่วงที่ไม่ได้ออกไป สู้รบกับแดดก็โอนะคะ วันอยู่ออฟฟิสไรงี้

เนื้อสัมผัส เป็นเนื้อครีม ดูเข้มข้นสุดในทุกตัวที่รีวิว เป็นเนื้อครีมๆ สีขาว เกลี่ยง่ายค่ะ

ทาแล้วรู้สึกชุ่มชื้นเหมือนทาครีมบำรุงค่ะความบางเบา อย่างที่บอกไป ตัวนี้เป็นเนื้อครีมนะคะ แน่นอนว่า ตัวนี้ต้องข้นสุด

ให้ความชุ่มชื้นดีค่ะ ข้นแต่ไม่มันนะให้ 3/5ละกัน

ความมัน อืมมมม ไม่เรียกว่ามันละกันค่ะ เรียกว่าชุ่มชื่นละกัน

พอทาไปซักผัก ผิวก็จะนุ่มๆแต่ไม่มันค่ะสรุปคือ กันแดดเนื้อครีม แต่ไม่บางเท่ากันน้ำนม กันแดดได้น้อยกว่าตัวอื่น ผิวนุ่มชุ่มชื่น

ทาวันเบาๆไม่ออกแดดค่ะ

L'occitane immortelle brightening shield spf40 pa+++

ตัวนี้ลังเลว่าจะเรียกครีมบำรุง หรือครีมกันแดดดี เพราะจริงๆแล้วเหมือนเน้นบำรุงมากกว่า

แต่ที่หยิบมาพูดเพราะเห็น SPF40 PA+++ มันก็ค่าSPFสูงอยู่ กันแดดได้ดีนี่นะ

แบรนด์ก็เชื่อถือได้ เลยไว้ใจเป็นพิเศษและหยิบมาพูดค่ะ

เนื้อสัมผัส เบากว่าน้องคาร์มาทมะกี้หน่อยนึง แต่ก็หนากว่าพวกน้ำนมอื่นๆเช่นกัน

พอกดออกมา ไม่ไหลปรู้ดแบบน้ำนะ คือเข้มข้น แบบเนื้อครีมนั่นเอง

ความบางเบา ตัวนี้ให้ 3.5/5 ละกัน แต่ถึงจะเป็นกันแดดที่ออกจะเป็นเนื้อครีม

ก็รู้สึกได้ว่าข้นแต่ไม่มัน บำรุงผิวด้วยกันแดดด้วย เริ่ดมั้ยหละะ

ความมัน ไม่มันค่ะ ถึงจะดูเหมือนมัน แต่ไม่มันแฮ๊ะ

ให้ความชุ่มชื้นดีด้วยซ้ำ ใครผิวแห้งน่าจะชอบค่ะสรุปคือ บำรุงด้วย กันแดดด้วย จบในขั้นตอนเดียว มันเริ่ดมั้ยหละะ

Nivea sun protect & light feel extra whitening & UVA1 protection

ตัวนี้เก่ามาก หาซื้อได้มั้ย ไม่แน่ใจนะ5555 เหมือนเค้าเปลี่ยนหน้าตาแล้ว

นี่ยังใช้อยู่บ้าง (มันยังไม่หมดอายุนี่ยะ)

ด้วยสูตรน้ำนม เลยต้องหยิบมาพูดค่ะ

SPF50+ PA+++ กันแดดไม่ดี ปรับสีผิวด้วยค่ะ

ก่อนอื่น บ่นนิดนึง ไม่รู้คนอื่นเจอมั้ย คือ ฝามันไม่ดี หกทุกครั้งงงง

นี่พาเที่ยวไม่ได้เลย เพราะฝาไม่สนิท(หรือเป็นที่ของเราอันเดียวไมม่รุ) จบเลย

ฝากบอกนีเวียด้วยนะ T-T ฮือออ

มาๆต่อ..เนื้อสัมผัส เนื้อน้ำนม สีขาว ใสๆ เกลี่ยง่ายดี แต่เกลี่ยง่ายเพราะเนื้อมีความมันรึป่าวนะ

แบบลื่นปรื้ดดดความบางเบา บางเบาอะไม่เถียง แต่ความมันนี่สิ..โอโห้ เดี๋ยวว่าใส่ร้าย แต่มันจริงๆค่า

แบบทาแป้งไม่ได้อะ ต้องทิ้งไว้นานนนนน ตัดคะแนนนิดนึง ให้ 3/5

ความมัน บายยย…ใครหน้ามัน ถอนตัวด่วนจ้า มันมากกก หน้าละลายเด้ออ ฮืออ

สรุปคือ เกลี่ยง่าย แต่มันมากกกก

Anessa perfect uv sunscreen spf50+ pa++++

คุณนายคนนี้ใช้มานาน ด้วยความดีงามที่สั่งสมมา

แต่ก็กลุ้มใจ เพราะนางแพงเหลือเกิน

SPF50+ PA++++ กันน้ำ กันเหงื่อ ยอดฮิตจากญี่ปุ่น

แพงแต่ขวดใหญ่อยู่ ใช้วนไป วนมากับตัวอื่นด้วย นางก็ยังไม่หมด

เราใช้มานานแล้ว เป็นตัวแรกๆเลย ตอนนั้นซื้อเพราะอยากลอง อยากเก๋ๆใช้ชิเซโด้ ฮ่าา

เนื้อสัมผัส เป็นน้ำนมสีขาว น้ำใสๆ เกลี่ยง่าย ซึมไวไม่วอกนะ ทาไปอยู่ทั้งวัน สบายผิว

แต่เพื่อนเราไม่ชอบ บอกว่าหน้าละลายค่า (อันนี้ตัดสินใจกันเองน๊า)ความบางเบา ถือว่าบางเบานะ ให้คะแนน 4/5เลย เพราะสบายผิวจริงๆ แปปเดียวซึมไปเลย ไม่งอแง

ความมัน ไม่มันนะคะ เบาสบายผิวดีค่ะสรุปคือ กันแดดเนื้อน้ำนม ใสๆไม่เหนียว มันความชุ่มชื้นนิดดดนึง กันแดดได้ดี ไม่หมอง

เอาหละค่ะ ใครรัก ใครชอบ อยากลองตัวไหน

ไปจัดมาลองนะ เราว่าช่วงนี้โปรฯลดราคากันแดดเยอะมากกก

สงสัยแบรนด์ต่างๆคงสงสารชะนีไทย ผู้สู้แดดอะ 5555

ยังไงซะ เราบอกเลยนะ ว่าขั้นตอนกันแดด

สำคัญเท่ากับการบำรุงเลย

และที่สำคัญ ไม่ว่าฤดูไหนก็มีแดดนะคะ สำหรับประเทศไทยT-T

ยังไงก็อย่าลืมทากันแดดก่อนออกไปไหน ทาให้เป็นนิสัย

เลือกดีๆ เอาที่เหมาะ เอาที่สบายผิว จะได้ทาได้แบบไม่มีข้ออ้างค่าา

ใครเคยใช้ตัวไหน มาเม้ากันน๊าาหวังว่าทุกคนจะชอบรีวิวนะคะ ไปละ บายย

miiint_cha

miiint_cha

Beauty,Lifestyle and Travel
welcome to my page

FULL PROFILE