ไปดำน้ำแต่อยากสวย ;)

5 3

สวัสดีค่ะ มาขอคำแนะนำ ตามหัวข้อกระทู้

เรากำลังจะไปดำน้ำที่กระบี่ (ดำน้ำตื้น) ซึ่งใช้เวลาครึ่งวันโดยประมาน (ไปแบบซื้อทริป 1 วัน)

รอบที่แล้วไปมาสภาพหน้าจากรูปที่ถ่ายได้ ตัวเราเองยังไม่กล้าลง

เป็นการเปลือยหน้าสดต่อคนไม่รู้จักนานที่สุดตั้งแต่เกิดมา 55555

เลยมาขอคำแนะนำจากสาวๆ ค่ะ เราเองติดการทาลิปสติกมากๆ

ต้องให้ปากมีสีจะรู้สึกมั่นใจ เพราะเป็นคนผิวขาว มันดูป่วยมากเวลาที่ปากไม่มีสีใดๆ

ก่อนไปครั้งนั้นได้ทำการลอง 4u2 kiss me harder สี02 คือสีมันก็ติดปากนะ แต่มันก็ติดอย่างอื่นด้วย เช่น ขอบแก้ว กระดาษทิชชู่ ยิ่งเวลาโดนน้ำแล้วมือเผลอไปโดนนี่.... เลยตัดสินใจไม่ใช้ จบที่ wet&wild สำหรับเราก็ไม่อยู่ค่ะ หลุดเกลี้ยง ติดฟันกับสน็อคเกิลลำบากขัดล้างอีก

ส่วนคิ้วเราขอข้ามค่ะเพราะมีอยู่แล้ว เลยถือเป็นโชคดีไป ส่วนตาก็ขอบายค่ะเพราะลำพังต้องดูแลคอนแทคเลนส์ที่ต้องใส่ก็ลำบากแล้ว สายตาสั้นมาก -5.00บวกๆๆ

ในส่วนผิวหน้าเราโบกกันแดดมากสุด Biore Perfect Milk ขวดสีฟ้า ซึ่งเราว่ามันช่วยเรื่องกันแดดได้ดีทีเดียว ใช้ได้ทั้งหน้าและตัว แต่หน้าก็จะยังสดเหมือนเดิมนะ เพราะมันไม่ได้ช่วยปกปิดอะไร กันแดดอย่างเดียว สะเทินน้ำสะเทินบกรองพื่น Candy Doll ของเราก็ไม่รอด บาย

สรุปคือ ไม่รอด โชว์ใต้ตากับปาก/ตัวซีด ทั้งทริปนั้น สดกว่าเราก็แมงกะพรุนที่ลอยน้ำมาชนเรานี่แหละค่ะ

ประมานนี้ค่ะ ประสบการณ์ครั้งแรกของการพยายามแต่งหน้าไปดำน้ำ (ด้วยของเด็กน้อยที่มีอยู่) 

ครั้งหน้าเราไม่อยากพลาด ขอให้ปากมีสีก็ยังดี555 อยากมีรูปที่กล้าลงอวดชาวบ้านรบกวนขอคำแนะนำจากสาวๆ จีบันด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

pollipop

pollipop

FULL PROFILE