{How to} เมื่อสาวสาย ฝ. อยากแต่งแบบเกาหลี !

29 14

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนค่าาา

กลับมาพบกับมายด์กันอีกเช่นเคยนะคะ

วันนี้เกิดอาการอยากเป็นสาวเกาหลีขึ้นมา

ก็ทำการลุกขึ้นมาแต่งหน้าเลยจ้า 55+

วันนี้มาในแนวสาวเกาหลีที่ชอบโทนออกแดง

มีความฉ่ำๆ แต่ก็ดูเปรี้ยวหวานไปในตัว

ถ้าอยากรู้ว่าแต่งยังไง ไปชมกันเลยดีกว่าาา !!!

ขั้นตอนแรกที่สำคัญและขาดไม่ได้คือการลงกันแดดค่ะ

วันนี้มายด์ใช้ Srichand Luminescence Fabulous UV Shield

ต่อมามายด์ขอลงไพร์เมอร์เพื่อให้เครื่องสำอาง

ติดทนนานขึ้นนะคะ วันนี้มายด์หยิบ

Innisfree no sebum blur primer มาใช้ค่ะ

ด้วยความที่มายด์อยากให้ผิวหน้าดูโกลว์จากภายใน

มายด์จึงทาเบส เมคอัพด้วยค่ะ มายด์ใช้

BEAUSKIN Lovely Shimmer Facial Make-up Base #alice Green

ต่อมาทำให้ผิวหน้าเรียบเนียนด้วย

BEAUSKIN Cushion BB Sun Block No.23

มาสร้างมิติให้หน้ากันสักนิดนะคะ

หน้าเราตอบสู้สาวเกาหลีไม่ได้เลย

ต้อใช้แสงและเงาเข้าช่วยค่ะ อิอิ

ปกปิดรอยคล้ำใต้ตาด้วย

LA girl pro concealer สี natural

และเฉดดิ้งกรอบหน้าด้วย

REYA 3D Contour Balm(highlight&contour) Stick #3

สร้างแก้มชมพูระเรื่อด้วย

Cerise matte liquid lipstick No.18

มาเพิ่มความฉ่ำเข้าไปอีกกก

ด้วยไฮไลท์ NYX born to glow liquid illuminator #Sunbeam

เขียนคิ้วกันค่า วันนี้มายด์เลือกใช้สีอ่อนนิดนึงนะคะ

มายด์หยิบ Peary proud super slim eyebrow pencil #Light brown color

และใช้ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นสีอ่อนทับลงไปอีกทีค่ะ

เซตใต้ตาและจุดที่เราต้องการไม่ให้มันเกินไป

ด้วยแป้งฝุ่น Covermark

แต่งตากันเลยจ้า มายด์เลือกใช้ออกโทนส้มทองนะคะ

โดยใช้พาเลต Anastasia modern renaissance palette

นำสี 0 ลงทั่วบริเวณเปลือกตาเลยจ้า

นำสี 1 ใช้แปรงพุ่มใหญ่คัดเบ้าตาเบาๆให้เป็นโครงค่ะ

นำสี  2 จิกไปที่หางตาแล้วเกลี่ยให้ฟุ้ง

นำสี 3 ลงบริเวณกลางตาตรงที่เว้นว่างไว้ได้เลย

มาเขียนอินไลน์เนอร์กันสักหน่อยด้วย mei linda quick Eye liner super water proof

และกรีดอายไลน์เนอร์ให้ตกลงตามสไตล์เกาหลีด้วย Eve Miracle Sharp Liner

แล้วนำอายแชโดว์สี 4 มาลงบริเวณใต้ตาค่ะ

และนำสี 2 มาเกลี่ยขอบ4เบอร์ให้ฟุ้งนัวๆ

มาจบส่วนของตากันดีกว่าค่ะ

ดัดขนตาด้วยที่ดัดขนตา Gino Mccray

ปัดมาสคาร่าด้วย ODBO multi angel curling mascara

ติดขนตาเบอร์ที่ค่อนข้างธรรมชาติด้วย Ardell lashes #natural 122

มาไลท์สันจมูกและกรอบหน้ากันค่ะ

แต่นิดเดียวพอนะ สาวเกาหลีไม่ค่อยคอนทัวร์เท่าไหร่ ><

มายด์ใช้ NYC sunny bronzer

ปัดแก้มกันค้า เน้นปัดบริเวณหน้าแก้มนิดนึงให้ดูสดใสๆ

มายด์ใช้บลัชในพาเลต Cute press color fantasy eye & cheek mini palette

งานฟาดไฮไลท์ต้องมา มายด์หยิบเจ้า

Too cool for school art class by rodin highlighter

มาทาปากกันเลยยยย เพื่อความเกาหลี

มายด์จึงใช้ Peripera ink airy velvet #3

ลงข้างด้านในริมฝีปากแล้วใช้นิ้วช่วยเกลี่ยค่ะ

แค่นี้ก็เสร็จแล้วค้าาาา !!!

หวังว่าเพื่อนๆจะชอบและนำไปปรับใช้

ให้เข้ากับเครื่องสำอางที่เรามีหรือรูปหน้าของเราน้าา

วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะค้า พบกันใหม่กระทู้หน้าค้า

วันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค้า >3<

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE