อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

ทำไมเดี๋ยวคนใช้กันแดดคีลส์กันหรอคะ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า เราเป็นคนที่ชอบสะสมพวกเครื่องสำอาง สกินแคร์ต่างๆ เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ก็จะมีกันแดดที่ใช้เป็นประจำ แบบปลื้มเว่อร์ ปลื้มแบบตะมุตะมิ ปลื้มมาตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย แต่ว่าพอใช้แล้วบางตัวก็ไม่ได้กันได้ดี อาจจะเป็นเพราะแดดที่แรงขึ้น บวกกับสภาพหน้าเราที่เปลี่ยนไปก็ได้มั้ง กันแดดตัวเดิม เลยไม่ได้กันได้ดีเหมือนแต่ก่อน (เศร้า T^T) ทีนี้หลายอาทิตย์ก่อนเราไปนอนบ้านเพื่อน แล้วเห็นเพื่อนใช้กันแดดตัวนึง มันบอกใช้มาหลายหลอดแล้ว ไม่เคยเปลี่ยนเหมือนกัน เลยขอลองใช้บ้างว่ามันเป็นไง เลยได้ลอง คีลส์ ตัว Ultra Light Daily UV Defense ... แค่บีบลงบนฝ่ามือก็รู้สึก เออว่ะ เนื้อเบาจริงด้วย เลยลองทาของเพื่อน แต่ตอนนั้นก็ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อนะ รู้แต่ว่ามันดีอะ ... ถัดมาไม่กี่วัน เจอเพื่อนอีกคน แต่ไม่ใช่กลุ่มเดียวกับเพื่อนคนนี้นะ ก็เจอว่านางก็ใช้คีลส์อีก นี่เลยไม่แน่ใจว่า เอ๊ะ! เป็นกระแสหรือว่าของดีจริง เผื่อว่าเพื่อนๆจะช่วยแนะนำได้ค่ะ

แต่ถามว่าไปซื้อมายัง 5555 เงินเดือนออกก็เลยจัดมา 1 หลอดเรียบร้อย บอกเลยว่าหน้าเราจากที่โดนแดดแล้วแสบ ตอนนี้รู้สึกขึ้นกว่าเดิม เพราะเนื้อครีมบางเบาด้วยมั้ง หน้าไม่ค่อยเงา สิวไม่ค่อยผุดเท่าไหร่ ตอนนี้รู้สึกโอเคกับแบรนด์นี้ขึ้นมาทันทีเลยค่ะ แต่อยากให้ลองไปซื้อดูนะ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของเราจร้า
เพิ่มเพื่อน

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again