R E V I E W : หน้าร้อนนี้ไม่ควรพลาด...Skin care เด็ด!!! จากแดนปลาดิบ [ญี่ปุ่น]

18 10

สวัสดีค่ะ สาวๆ  (:

April Favourite 2017 จากแดนนปลาดิบ ^^

อากาศร้อนๆ แบบนี้ สาวไทยอย่างเราๆก็ต้องดูแลผิวหน้ากันหน่อย เริ่มกันด้วย

• ettusais - jelly mousse - 165g.
เขย่าขวดก่อนใช้นะ บีบออกมาตัวเนื้อเจลแปรสภาพเป็นเนื้อมูส นุ่มละมุน ดีงามพระรามแปด

กลิ่นดีดี๊ สดชื่นนนน หอมอ่อนๆ คล้าย Citrus เลมอนผสมเสาวรส

มีความเย็นสดชื่นของเมนทอลผสมอยู่แน่ๆ ช่วยให้รู้ขุมขนกระชับ หลังใช้หน้าไม่ตึงจนเกินไป

• Shiseido Haku - melanoocus 3d - 45g. 

ตัวเนื้อครีมค่อนข้างแน่น กลิ่นคล้ายๆกับยา มีความเนื้อละเอียดซึมผิวดีแต่ยังมีความวาวๆทิ้งไวบริเวณผิว  ให้ความชุ่มชื่นดี

> เคมกันมาว่าตัวนี้ช่วยเรื่องความขาวกระจ่างใส ลดเลือนจุดด่างดำ ผิวไม่เสมอ กระ ประมาณนี้ค่ะ เลยจัดมาสัก 1 ยิ่งเหมาะกับอากาศร้อนๆอย่างบ้านเราเลย

• Anessa Perfect UV AA SPF50+ PA+++ SHISEIDO - 60g

ครีมกันแดด ตัวนี้มีทั้ง version เก่าและใหม่!! เลย

สำหรับแบรนด์นี้ ต้องเขย่าขวดก่อน บีบออกมาใช้ เนื้อครีมสีขาวนมเข้ม ค่อนข้างเหลว เกลี่ยง่าย

ให้แตะบางๆทั่วหน้า แต่ไม่ค่อยคุมมันนะค่ะ สาวๆๆคนไหนผิวแพ้ง่าย ไม่แนะนำเพราะตัวนี้มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์   กลิ่นกลางทั่วไป ไม่แรงมาก

• ALLIE SPF50+ PA++++ Kannebo - 90g.
ครีมกันแดดอีกตัว ที่ราคาขยัยลงมาหน่อย

เนื้อครีมเนื้อครีมมีส่วนประกอบของน้ำ ทำให้เวลาทาลงบนผิวสามารถคุมมันได้ดี กันแดดได้ซึมซับดี ทาแล้วรู้สึกชุ่มชื้น ป้องกันผิวหมองคล้ำจากแดด

โดยส่วนตัวชอบนะ ไม่เหนี่ยวเหน่อหนะ (ปกติเป็นคนหน้ามันง่ายอยู่แล้วด้วยเลยชอบไปอีกค่ะ )

• Sana Nameraka - Honpo wrinkle eye cream- 25g 

ตัวนี้เป็นผลิตภัณฑ์ดูแลใต้ตา ทำมาจากถั่วเหลือง

เนื้อครีมเข้มข้น กลิ่นอ่อน เคมว่าช่วยลดริ้วรอย เติมร่องผิวที่ย่นให้ตึง แถมให้ความชุ่มชื้นกับผิวบริเวณใต้ดวงตา

หลังจากทดลองทาวนเบาๆใต้ตาแล้ว ฟินเบาๆ ให้ความรู้สึกหนึด เหมือนเคลือบผิวเบาๆ ไม่เหนะหนะ ผิวมาก 

• Argelan - Damask rose lavender - lip balm natural 100% - 4g
ลิปบาล์มสีเหลืองอ่อนๆ ในหลอดดีไซด์เรียบๆ หยิบเพราะแพ็คเก็จเลยบอกตรงๆค่ะ

เนื้อนุ่มไม่แข็งหลังทาปาก ความรู้สึกเวลาเม้มปากลืนๆไม่เหนี่ยวเหนอะหนะ และมันวาวเล็กน้อยจน ที่ชอบมากสำหรับตัวนี้คือ  กลิ่น  คล้ายๆแนวสปา อโรม่าประมาณค่ะ หอม ลงตัว ละมุมมากค่ะ

เคมกันมาว่าส่วนผสม 100%  จากธรรมชาติ เป็นพวกสารสกัด เวนเดอร์+กุหลาบนะค่ะ  เหมาะสำหรับสาวๆที่แพ้ง่าย  

• Venus spa  - Hair fragrance - 120ml

ผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมก็มาจ้าาา ตัวนี้เป็นน้ำหอมล็อคความหอมให้กับผม  อีกทั้งยังมีทรีทเม้นต์บำรุงให้ผมไม่แห้งเสียให้ความชุ่มชื้นอีกด้วย เขย่าก่อน ฉีดสเปรย์ใส่เส้นผมจ้า

บอกก่อนว่า เคยใช้สีชมพูอ่อนแล้วติดใจ + ราคาไม่แพง เลยอยากรู้ว่าสีอื่นเป็นยังไง คราวนี้เลยจัดมา 4 ค่ะ  

***คะแนนเรื่องกลิ่น ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ ไล่จากซ้ายไปขวาเลยค่ะ

- สีฟ้า : *** 6 คะแนน ส่วนตัวไม่ค่อยชอบกลิ่นแนวฉุนๆแรงๆ เลยไม่ค่อยปลื้มตัวนีเท่าไหร่ค่ะ

- สีชมพูอ่อน : *** 10 คะแนน ชอบมากกลิ่นหอม หวานนิดมีความเป็นหญิงสาว จนต้องซื้อซ้ำ

- สีขาว : *** 9 คะแนน   กลิ่นออกแนวสะอาด ละมุน หอมอ่อนๆ คล้ายดอกไม้สีขาวๆอย่างดอกแก้ว ลิลลี่

- สีชมพูเข้ม :*** 8 คะแนน   กลิ่นออกแนวยาสระผมบ้านเรานิดๆ 55+

ส่วนการบำรุงนั้น ไม่ค่อยเห็นผลมากขนาดชัดเจนค่ะ 

•  Three - Balancing Cleansing Oil - 200ml

สำหรับการล้างเครื่องสำอางนั้น ตัวนี้ให้ความรู้สึก หอมละมุน เคมว่าเป็น Oil จากธรรมชาติ  ให้ความรุ้สึกเหมือนอยู่ในสปา ผ่อนคลาย ขณะนวดบนหน้าแห้งๆ ห่างจาก รอบดวงตานะค่ะ

คุณสมบัติในการลบเครื่องสำอางค์นั้น ทำได้ดีเลยทีเดี่ยว  

ตัวนี้น่าจะเหมาะกับคนหน้าไม่มันน ส่วนตัวรู้สึกเหมือนว่าล้างความมันไม่หมด แต่ก็ไม่ได้ตกค้างทำให้เกิดสิวเพิ่มขึ้นนะค่ะ  

• Yojiya - Hand cream - 20g

ครีมทามือ จากแบรด์เก่าแก่ของประเทศญี่ปุ่น เนื้้อครีมสีขาว เข้มข้นมากๆ เซ็ตตัวเองได้รูป  สามารถนำมาทาบริเวณแห้งมากๆได้ เช่น มือ ฝาเท้า หัวเข่า ส่วนตัวชอบมากเพราะเวลาทาแล้วไม่เหนียวเหนอะหนะ ให้ความรู้สึก เติมพลังให้ผิว ส่วนของ กลิ่นก็หนีไม่พ้น กลิ่นครีมตัวนี้จะหอมแนวดอกไม้ อ่อนๆ ไม่ฉุนมากก  เอาใจไปเลยค่ะ

สำหรับตัวนี้! อาจจะหาซื้อยากนิดนะค่ะ ไม่ได้มีตามช้อปทั่วไป อย่างว่านะค่ะ 

JUBBARDO

JUBBARDO

Hello :)
☾ 周梦琪 ☾ ジュッブ
nice to meet you and thank you for your supporting <3

FULL PROFILE