อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

R E V I E W : หน้าร้อนนี้ไม่ควรพลาด...Skin care เด็ด!!! จากแดนปลาดิบ [ญี่ปุ่น]

สวัสดีค่ะ สาวๆ  (:

April Favourite 2017 จากแดนนปลาดิบ ^^
อากาศร้อนๆ แบบนี้ สาวไทยอย่างเราๆก็ต้องดูแลผิวหน้ากันหน่อย เริ่มกันด้วย

• ettusais - jelly mousse - 165g.
เขย่าขวดก่อนใช้นะ บีบออกมาตัวเนื้อเจลแปรสภาพเป็นเนื้อมูส นุ่มละมุน ดีงามพระรามแปด
กลิ่นดีดี๊ สดชื่นนนน หอมอ่อนๆ คล้าย Citrus เลมอนผสมเสาวรส
มีความเย็นสดชื่นของเมนทอลผสมอยู่แน่ๆ ช่วยให้รู้ขุมขนกระชับ หลังใช้หน้าไม่ตึงจนเกินไป

• Shiseido Haku - melanoocus 3d - 45g. 

ตัวเนื้อครีมค่อนข้างแน่น กลิ่นคล้ายๆกับยา มีความเนื้อละเอียดซึมผิวดีแต่ยังมีความวาวๆทิ้งไวบริเวณผิว  ให้ความชุ่มชื่นดี
> เคมกันมาว่าตัวนี้ช่วยเรื่องความขาวกระจ่างใส ลดเลือนจุดด่างดำ ผิวไม่เสมอ กระ ประมาณนี้ค่ะ เลยจัดมาสัก 1 ยิ่งเหมาะกับอากาศร้อนๆอย่างบ้านเราเลย

• Anessa Perfect UV AA SPF50+ PA+++ SHISEIDO - 60g

ครีมกันแดด ตัวนี้มีทั้ง version เก่าและใหม่!! เลย
สำหรับแบรนด์นี้ ต้องเขย่าขวดก่อน บีบออกมาใช้ เนื้อครีมสีขาวนมเข้ม ค่อนข้างเหลว เกลี่ยง่าย
ให้แตะบางๆทั่วหน้า แต่ไม่ค่อยคุมมันนะค่ะ สาวๆๆคนไหนผิวแพ้ง่าย ไม่แนะนำเพราะตัวนี้มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์   กลิ่นกลางทั่วไป ไม่แรงมาก
  • ALLIE SPF50+ PA++++ Kannebo - 90g.
ครีมกันแดดอีกตัว ที่ราคาขยัยลงมาหน่อย
เนื้อครีมเนื้อครีมมีส่วนประกอบของน้ำ ทำให้เวลาทาลงบนผิวสามารถคุมมันได้ดี กันแดดได้ซึมซับดี ทาแล้วรู้สึกชุ่มชื้น ป้องกันผิวหมองคล้ำจากแดด
โดยส่วนตัวชอบนะ ไม่เหนี่ยวเหน่อหนะ (ปกติเป็นคนหน้ามันง่ายอยู่แล้วด้วยเลยชอบไปอีกค่ะ )
  • Sana Nameraka - Honpo wrinkle eye cream- 25g 

ตัวนี้เป็นผลิตภัณฑ์ดูแลใต้ตา ทำมาจากถั่วเหลือง
เนื้อครีมเข้มข้น กลิ่นอ่อน เคมว่าช่วยลดริ้วรอย เติมร่องผิวที่ย่นให้ตึง แถมให้ความชุ่มชื้นกับผิวบริเวณใต้ดวงตา
หลังจากทดลองทาวนเบาๆใต้ตาแล้ว ฟินเบาๆ ให้ความรู้สึกหนึด เหมือนเคลือบผิวเบาๆ ไม่เหนะหนะ ผิวมาก 
  • Argelan - Damask rose lavender - lip balm natural 100% - 4g
ลิปบาล์มสีเหลืองอ่อนๆ ในหลอดดีไซด์เรียบๆ หยิบเพราะแพ็คเก็จเลยบอกตรงๆค่ะ
เนื้อนุ่มไม่แข็งหลังทาปาก ความรู้สึกเวลาเม้มปากลืนๆไม่เหนี่ยวเหนอะหนะ และมันวาวเล็กน้อยจน ที่ชอบมากสำหรับตัวนี้คือ  กลิ่น  คล้ายๆแนวสปา อโรม่าประมาณค่ะ หอม ลงตัว ละมุมมากค่ะ
เคมกันมาว่าส่วนผสม 100%  จากธรรมชาติ เป็นพวกสารสกัด เวนเดอร์+กุหลาบนะค่ะ  เหมาะสำหรับสาวๆที่แพ้ง่าย  
  • Venus spa  - Hair fragrance - 120ml

ผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมก็มาจ้าาา ตัวนี้เป็นน้ำหอมล็อคความหอมให้กับผม  อีกทั้งยังมีทรีทเม้นต์บำรุงให้ผมไม่แห้งเสียให้ความชุ่มชื้นอีกด้วย เขย่าก่อน ฉีดสเปรย์ใส่เส้นผมจ้า

บอกก่อนว่า เคยใช้สีชมพูอ่อนแล้วติดใจ + ราคาไม่แพง เลยอยากรู้ว่าสีอื่นเป็นยังไง คราวนี้เลยจัดมา 4 ค่ะ  

***คะแนนเรื่องกลิ่น ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ ไล่จากซ้ายไปขวาเลยค่ะ
- สีฟ้า : *** 6 คะแนน ส่วนตัวไม่ค่อยชอบกลิ่นแนวฉุนๆแรงๆ เลยไม่ค่อยปลื้มตัวนีเท่าไหร่ค่ะ
- สีชมพูอ่อน : *** 10 คะแนน ชอบมากกลิ่นหอม หวานนิดมีความเป็นหญิงสาว จนต้องซื้อซ้ำ
- สีขาว : *** 9 คะแนน   กลิ่นออกแนวสะอาด ละมุน หอมอ่อนๆ คล้ายดอกไม้สีขาวๆอย่างดอกแก้ว ลิลลี่
- สีชมพูเข้ม :*** 8 คะแนน   กลิ่นออกแนวยาสระผมบ้านเรานิดๆ 55+
ส่วนการบำรุงนั้น ไม่ค่อยเห็นผลมากขนาดชัดเจนค่ะ 
  •  Three - Balancing Cleansing Oil - 200ml

สำหรับการล้างเครื่องสำอางนั้น ตัวนี้ให้ความรู้สึก หอมละมุน เคมว่าเป็น Oil จากธรรมชาติ  ให้ความรุ้สึกเหมือนอยู่ในสปา ผ่อนคลาย ขณะนวดบนหน้าแห้งๆ ห่างจาก รอบดวงตานะค่ะ
คุณสมบัติในการลบเครื่องสำอางค์นั้น ทำได้ดีเลยทีเดี่ยว  
ตัวนี้น่าจะเหมาะกับคนหน้าไม่มันน ส่วนตัวรู้สึกเหมือนว่าล้างความมันไม่หมด แต่ก็ไม่ได้ตกค้างทำให้เกิดสิวเพิ่มขึ้นนะค่ะ  
  • Yojiya - Hand cream - 20g

ครีมทามือ จากแบรด์เก่าแก่ของประเทศญี่ปุ่น เนื้้อครีมสีขาว เข้มข้นมากๆ เซ็ตตัวเองได้รูป  สามารถนำมาทาบริเวณแห้งมากๆได้ เช่น มือ ฝาเท้า หัวเข่า ส่วนตัวชอบมากเพราะเวลาทาแล้วไม่เหนียวเหนอะหนะ ให้ความรู้สึก เติมพลังให้ผิว ส่วนของ กลิ่นก็หนีไม่พ้น กลิ่นครีมตัวนี้จะหอมแนวดอกไม้ อ่อนๆ ไม่ฉุนมากก  เอาใจไปเลยค่ะ
สำหรับตัวนี้! อาจจะหาซื้อยากนิดนะค่ะ ไม่ได้มีตามช้อปทั่วไป อย่างว่านะค่ะ 
  1. ettusais jelly mousse
  2. Shiseido Haku melanoocus 3d
  3. Shiseido Anessa Perfect UV SPF 50+++
  4. ALLIE UV Protector (Moisture Gel) Spf50 Pa++++
  5. sana ameraka - Honpo wrinkle eye cream
  6. Argelan - Damask rose lavender - lip balm natural 100%
  7. Venus spa - Hair fragrance
  8. Three Balancing Cleansing Oil
  9. Yojiya - Hand cream
เพิ่มเพื่อน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น
คลิกเพื่อล็อกอิน