Review แพ็คกระเป๋าบิ้วตี้แบบเอาอยู่ทุกสถานการณ์ ช่วงซัมเมอร์นี้

18 12

สวัสดีค่า เพื่อนๆชาวจีบันทุกคน ขอแนะนำตัวก่อนเลย เราชื่อกล้วยนะคะ นี่เป็นกระทู้แรกที่เรามาเขียนรีวิวเลย ก็แหม่ ช่วงเมษาวันหยุดเยอะนิเนอะหลังจากหยุดยาวแล้วเรื่องเที่ยวก็ยังไม่จบเท่านั้นค่ะ เพราะซัมเมอร์นี้แพลนเที่ยวช่างเยอะเหลือเกิน ไปเที่ยวทะเลอะไรอย่างงี้ 5555  เราเลยมาทำรีวิวจัดกระเป๋าเครื่องสำอางของเราเองสักหน่อย แชร์เรื่องเครื่องสำอางและครีมกันแดดที่ใช้ช่วงนี้ด้วย ไอเทมไหนเด็ดดวงแต่งแล้วชนะเริ่ด  มาดูกัน 555555 รับรองสวยไม่นกนะคะ  อิอิ 

และนี่คือกระเป๋าเครื่องสำอางและกันแดดของเราวันนี้ค่ะ

ทั้งหมดนี้คือผู้รอดชีวิตที่เราเลือกมาในวันนี้ค่ะ เพราะถ้าเยอะสิ่งกระเป๋าก็จะมีความแน่น แถมต้องแบกไปอีกหลายๆใบ ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องกลายอีบ้าหอบฟางของนี่อีรุงตุงนังเหมือนเราจะย้ายบ้าน สาวร่างน้อยบอบบางอย่างเราแบกไม่ไหวจริงๆจ้า 55555555 หลายคนอาจจะคิดในใจว่า อีผี เอาไปน้อยขนาดนี้จะแต่งหน้าออกมาสวยหรอ ได้แต่ลุคเดิมๆ บอกเลยค่ะว่าสวยไม่อสวยขึ้นอยู่กับฝีมือการแต่งหน้าไม่ใช่ทีของน้อยนาจา 55555 เดี๋ยวจะหาว่าโม้ ไหนก็จัดกระเป๋าเครื่องสำอางค์ให้ดูแล้วเรา มาแต่งหน้าให้ดูไปด้วยเลยเป็นของแถม ด้วยของอันน้อยนิดเหล่านี้นี่แหละจ้าาาา มาต่อมาดูขั้นตอนการแต่งหน้าไปพร้อมๆ กันเลยค่ะ

ลุคแต่งหน้าวันนี้ขอแต่งตามใจฉันแล้วกันนะคะโดยเน้นลุคใสๆเที่ยวซัมเมอร์โดยแต่งสีโทนชมพูส้มมาดูกันเลยว่าจะออกมาเป็นอย่างไร.............

ขั้นตอนแรกเราจะลงกันแดดInvisible Sun Protaction SPF33 Pa+++  เป็นกันแดดล่องหนที่ทาแล้วซึมไว ล่องหนตามชื่อจริงๆค่ะ ซึมไวมาก ทาก่อนแต่งหน้าคือดีงามพระราม8 นางเป็นกันแดด เนื้อบางเบาสบายผิว แถมกันฝุ่นมลภาวะและ กันความร้อนให้กับใบหน้าอันงดงามของเราอีกด้วย  นับว่าเป็นกันแดดที่เราแนะนำช่วงซัมเมอร์นี้เลยค่ะ  ทาให้ทั่วใบหน้าเลย โบกไปเลยค่ะ กันแดดลงให้ทั่วหน้าอย่าขี้งกนะจ๊ะอย่ากลัวว่ามันจะหมดถ้าหน้ากระดำกระด่าง เราไม่รู้ด้วยน้า

ต่อมาลงคุชั่น AA Matte Powder Cushion Oil Control SPF50 PA+++ เบอร์26 Honey beige ที่เลือกเบอร์นี้เพราะเราเป็นคนผิวสีน้ำผึ้งค่ะ เวลาเลือกรองพื้น หรือคุชั่นเลือกให้เข้ากับสีผิวของเราที่สุดนะคะ ไม่งั้นหน้าจะเทาได้ จากนั้นแท็บให้ทั่วหน้าจ้า แล้วลงด้วยแป้งตลับของ Maybelline New York ClearSmooth All In One  #เบอร์02 Nude beige เราอยากได้ลุคใสๆเลยขอลงแป้งด้วยแปรงแทนใช้พัฟแล้วกันนะ

ถัดมาคืองานคิ้ว เราใช้ของ Etude House Drawing Eye Brow No.03 จากนั้นเราก็เริ่มวาดโครงคิ้วแล้วถมสีคิ้วให้เต็มโครงคิ้วนะจ้ะนางเป็นดินสอเขียนคิ้วที่เราใช้ตั้งแต่งหัดแต่งหน้าใหม่ๆจนถึงตอนนี้เราก้ยังใช้นางอยู่นางดีงาม ใครจะเทลง 55555

ส่วนงานตาวันนี้ขอมิกซ์แอนด์แมทซ์ ใสๆเบาๆ โดยใช้ Essence Shape Your face Contouring Palette สีเนื้อมาลงบนเปลือกตา แล้วใช้  Maybelline New York Dream Bouncy blush CANDY CORAL ทาทับเพื่อให้ตาดูมีความแบ๊ว จากนั้นใฃ้Mono Pop Eyes ของ The face shop สีริมสุดชิมเมอร์ประกายทองมาเติมความสดใสบนตา  อายไลเนอร์ใช้ของ Mei Linda โดยกรีดอายไลเนอร์เส้นบางๆชิดขอบตาเพื่อให้ตาดูโตขึ้น เพียงแค่นี้ก็เป็นอันเสร็จงานตาแล้วค่า

ตาเป๊ะแล้ว ห้ามลืมดัดขนตาปัดมาสคาร่านะคะ ซึ่งเราใช้ของ Maybelline New York The Hyper Curl Volum Express Waterproof แล้วปัดแก้มด้วย Baby Bright Shea Butter Sheer Blush สีPretty Coral เพื่อให้แก้มดูสดใสมีสุขภาพดีแบบธรรมชาติ อิอิ

งานสุดท้าย งานปากปัง เราเลือกใช้ Peripera cushion tint Pang เป็นทินต์สีออกชมพูบานเย็น กลิ่นหอมมากก กลิ่นเชอรี่ๆ ทาปากเสร็จแล้วรู้สึกหิวอยากกินเลย 555555555

มาดูFinish Look กันดีกว่าค่าเเถ่น เเถ่น เเถ๊น.....

พร้อมลุยออกไปข้างนอกแล้วจ้าเราหวังว่ากระทู้นี้มือใหม่สมัครเล่นอย่างเราจะพอเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆตัดสินใจหยิบเครื่องสำอางค์จัดใส่กระเป๋าไปเที่ยวได้ง่ายขึ้นนะคะ ไว้เจอกันกระทู้หน้าค่ะ ขอบคุณทุกๆคนที่ติดตามอ่านจนจบนะคะ ไปละเน้อ บ้ายบายค่าาา ..

Noppaluk

Noppaluk

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบัน
เราชื่นชอบการเเต่งหน้า สกินเเคร์ รีวิวความสวยความงามต่างๆ
ฝากเพื่อนๆติดตามผลงานของเราด้วยน้าาาาาา

FULL PROFILE