( เห่อ ) Etude & Cute press ที่ซื้อมาลองเดือนนี้ ❤ (มินิรีวิว)

24 13

หน้าตาของที่มาเห่อค่า เริ่มกันที่Cute press ก่อนเลยค่ะ

^__^

ตลับคุชชั่นน่ารักมาก >w< แล้วด้วยความโลภมากที่เห็นปริมาณของคุชชั่นตัวนี้ด้วยค่ะ ปกติคุชชั่นยี่ห้ออื่นจะอยู่ประมาณ14-15กรัม อันนี้เล่นให้มา20กรัมทีเดียว ราคาแค่429บาท หยิบสอยแบบไม่ต้องคิดทีเดียวค่ะ 55

จริงๆเราได้ใช้เจ้า 2ตัวนี้ไปแล้วนะคะ ถือโอกาสมินิรีวิวไปด้วยเลยนะคะ แต่ขออภัยที่ไม่ได้สวอชสีให้ดูนะคะ >o<

แป้งก็อย่างที่เราเคยรีวิวไปหลายๆกระทู้ก่อน ดีงามเหมือนเดิมค่ะ :D เรียบเนียนปกปิดสุดๆ คุมมันด้วย

จะบอกว่าเราใช้แป้งรีทัชกับเจ้าตัวแปรงของเขาแล้ว แปรงมันจะออกนุ่มๆแน่นๆนิดนึงค่ะ แข็งแรงใช้ได้ทีเดียว ใช้แตะแป้งแล้ววนๆไปที่หน้าค่ะ เรียบเนียนดีค่ะ ดูธรรมชาติดี เบากว่าใช้พัฟ แต่ก็ยังปกปิดได้อยู่ แต่ถ้าหากต้องการปกปิดในจุดจำเป็นจริงๆ เราก็สามารถกลับมาใช้พัฟได้ค่ะ

ส่วนคุชชั่น เนื้อปกปิดปานกลาง-ดีค่ะ ใช้กับคอนซีลเลอร์ก็เอาอยู่ระดับนึงเลยค่ะ เป็นคุชชั่นเนื้อแมท ก็แมทนะคะ แต่ว่าก็ยังมีความเป็นคุชชั่นอยู่ หนึบๆนิดนึง เราใช้แป้งฝุ่นเซต อยู่ทั้งวัน ไม่มีคราบค่ะ ความมันมีนะคะ แต่ก็ไม่ได้มันมาก เพราะเราเป็นคนผิวมันอยู่แล้ว ตลับใหญ่พกพาง่าย ไม่หนัก ไม่ก๊องแก๊งค่ะ แต่ตัวตลับแอบหนานิ๊ดดดดนึง นอกนั้นก็ชอบนะคะ โอเคดี :)

ต่อมา tintของetudeค่า :D เป็นรุ่น etude wonder fun park tint กับ Dear Darling Oil tint

สีตามในภาพเลยค่ะ >w<  แพคเกจน่ารักมาก ฝาสีพาสเทลน่ารัก 55

เราใช้ดูแล้วนะคะ จะบอกว่าสัมผัสมันไม่เหมือนtintอ่ะ มันเหมือนลิปสติก+กรอสมากกว่า แต่มันไม่เหนียวมากนะคะ แต่สีที่ทาเหมือนtintจริงๆ สีสวยค่ะ ทาออกมาตามแท่งเป๊ะๆ สีสดมากๆ ชอบค่ะ แต่สัมผัสหนึบไปนิดนึง แต่ก็ยังชอบค่ะ เพราะสีสวยจริงๆ  

ส่วนตัวฝาเงินคล้ายๆตัวฝาเขียวนะคะ แต่สัมผัสมันวาวกว่าเยอะสมควร ชุ่มชื้นมากกว่าค่ะ เหมือนกรอสกว่ามากแล้วก็หนักปากกว่านิดนึง เราเลยชอบฝาเขียวมากกว่าค่ะ

ต่อมาก็tintสุดเบสิคของetudeค่ะ Etude Dear Darling tint นับวันetudeออกสีtintมาหลายสี หลายรุ่น หลายแบบ จนเราเริ่มเวียนหัวมากค่ะ 55 เลยหยิบสุ่มมั่วๆมา ได้แท่งนี้ > <

Tintตัวนี้คงไม่ต้องมินิรีวิวมั้งคะ 555 ผ่านกันมาหมดแล้วแน่ๆ :)

แอบมาเห่อพอประมาณแล้ว ราคาของ2ยี่ห้อนี้ก็น่ารักด้วย ใครสนใจอยู่ก็ดูเป็นแนวทางได้นะคะ

ต้องขอตัวก่อนนะคะ :D บ๊ายบายยย

Sunhannie.

Sunhannie.

❤ My nickname is 'Annie'
❤ 23 years
❤ Nice to meet you :D

FULL PROFILE