แต่งหน้าสวยแต่ ผม พังๆ ก็จบนะคะ มาทำผมกันค่ะ

11 6

สวัสดีค่ะ และแล้วก็มาถึงการทำผมกับสาวแบบฝนที่ ใช้ชีวิต สระแล้วออกจากบ้านเลย พูดง่ายๆ ไม่เป่าผมด้วยซ้ำ แต่มานั่งคิดดีๆ เสียดายเครื่องสำอางค์ที่แต่งไปมากเหลือเกินวันนี้มาทำผมง่ายๆ ถ้าไม่พูด 5 นาที ก็เสร็จแล้ว ง่ายๆ สวย จบ และปังเลยค่ะ

• มาบำรุงผมกันก่อนค่ะ ตัวนี้ทาเพื่อกันความร้อนเป็นขั้นตอนสำคัญ ก่อนการที่ผมจำสัมผัสโดยตรงกับ ไดร์ เครื่องม้วนผม หรือเครื่องหนีบผม เลยค่ะ ตัวนี้ใช้น้อยๆ แค่ 1 ปั๊ม ก็ได้ทั่วหัวแล้วค่ะ

มาดูเครื่องม้วนผมของฝนกันบ้าง ตัวนี้ใช้มานานค่ะ เป็นโรลแกนเล็กนะคะ 

• มี 25 ระดับความร้อน 
  • ปุ่มเปิด-ปิด
  • ปุ่มความร้อยระดับ Turbo ร้อนเร็วขึ้นอย่างด่วนๆเลยค่ะ

• ม้วนผมให้ทั่วทั้งหัวเลยค่ะ แล้วแต่ความถนัดเลยนะ หลังจากนั้นม้วนผมที่มักไว้โดยไม่ต้องนำยางมัดผมออกเลยค่ะ

• ตัวช่วยเพิ่มวอลลู่ม ให้ผม ทำให้หัวไม่รีบแบน 

Fonza_

Fonza_

Makeup lover & Food aholic
ฝนค่ะสาวที่รักเครื่องสำอางค์และหลงไหลในอาหาร อย่างมาก

FULL PROFILE