หน้าไม่เรียบเนียน แพ้ง่ายมาก เป็นสิวไม่หายสักที มีแบรนด์เวชสำอางค์แนะนำมั้ยคะ

7 11

ปกติเป็นคนหน้ามันมาก คิดว่าผิวน่าจะขาดน้ำค่ะ แล้วหน้าแพ้ง่ายมาก ฮาดะลาโบะยังใช้ไม่ได้เลย T_T เราใช้ physiogel มาหลายเดือนแล้ว แต่ก็ไม่ค่อยดีขึ้นเลยค่ะ ปีที่แล้วช่วงเดือนเมษาเราเป็นสิวหนักมาก เป็นตลอดจนสิ้นปีเลย พอต้นปีอากาศไม่ร้อนมาก สิวก็เริ่มหาย พอเดือนนี้มันก็กลับมาเป็นอีกแล้วค่ะ ไม่รู้จะทำไงเลย ผิวหน้าแย่มาก นิดหน่อยก็แพ้ เป็นสิว หลังล้างหน้านี่เป็นรอยแดงๆตลอดเลยค่ะ ทั้งที่แต่ก่อนก็ไม่เป็น ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว หน้าก็ไม่แต่งนะคะ ใครพอจะมีสกินแคร์ของแบรนด์ที่เป็นเวชสำอางตัวไหนมาบำรุงมั่งมั้ยคะ ขอแบบราคาไม่แรงมาก ใช้แล้วเห็นผล เราพยายามไม่ใช้อะไรเยอะ แต่ก็ไม่ดีขึ้นสักที ตอนนี้หน้าแย่มากเลยค่ะ ทั้งหน้ามัน เป็นสิว รอยสิว แถมไม่เรียบเรียน แบบดูนูนๆ เหมือนมันอักเสบเลยค่ะ T_T ท้อแท้มาก 

pimjty

pimjty

FULL PROFILE