[เปิดถุง] ช้อปปิ้งที่ญี่ปุ่น หมดไปเท่าไหร่แล้วกับเครื่องสำอาง ตอบทีแกกก

24 10

สวัสดีค่า ทุกคนนนนน

วันนี้นัทจะมาเห่อของที่นัทซื้อมาในช่วงนี้กัน

มีทั้งเครื่องสำอาง และเสื้อผ้าเลย

แล้วนัทก็จะสวอชให้ดูกันด้วยว่าแต่ละตัวเนี่ยมันเป็นยังไงเนอะ

อย่ารอช้าาาา

จะมีอะไรบ้างไปชมกันเลยค่า!

**ถ้าขี้เกียจอ่านไปรับชมในคลิปได้เลยนะค่า**

มาเริ่มกันที่ตัวแรกเลยยยย

ตัวนี้ก็คือ ที่เขียนคิ้วจาก K-Palate เป็นรุ่น 1Day Tattoo สี02 natural brown

มันมาเป็น3 steps นะคะ คือมีหัวแบบตัวดินสอ แป้ง แล้วก็แปรงค่ะ

ส่วนเรื่องความติดทนนั้น ถ้าดูในคลิปช่วงปลายๆก็จะรู้ค่ะ ว่าเช็ดไม่ออก5555

ต่อปายยย

บลัชออนนั่นเองงง

ตัวนี้คือของ Excel สี Apricot Peach ค่า

ยี่ห้อนี่ก็คือยี่ห้อที่คุณโมเมแนะนำที่เขียนคิ้วใช่มั้ยคะ

นัทอยากลองอย่างอื่นของเบรนนี้บ้างก็เลยเลือกเอาที่ปัดแก้มมาค่ะ

เพราะสีมันสวยม๊ากกกกกกกกก กอไก่ล้านตัว

คือมันมีชิมเมอเล็กๆ ทำให้แก้มเราดูสดใส ไม่ต้องใช้ไฮไลท์เลย

ตัวต่อมาก็ยี่ห้อเดียวกันค่ะ

นั่นก็คืออออ Excel Shimering Shadow #SS03 Honey Beige

ตัวนี้เนี่ยตอนเราแตะๆมันจะเป็นแบบลื่นๆ เนื้อครีมๆ

แต่พอเราปาดเนี่ย มันก็ออกมาเป็นแบบเนื้อแป้งเหมือนอายแชโดวแบบแป้งเลย

คือดีมากกก สีมันก็สวยค่ะ

สามารถใช้เป็นเบสแชโดวได้เลยยย

แนะนำค่า

ต่อมาาา

ชอบมากที่สุดค่ะตัวนี้555

ตัวนี้ก็คือ Peripera Ink Airy Velvet #4 Beautiful Coral Pink

สีนี้เนี่ยก็จะออกประมาณ hot pink แต่สีก็ไม่ได้จัดมากขนาดนั้น

สามารถใช้ได้ทุกวันเลยยย

ตัวสุดท้ายแล้ววว

ที่ดัดขนตานั่นเองค่ะ

ต้องบอกก่อนเลยว่ายังไม่ได้ลองใช้น้าา

แต่ซื้อมาเพราะว่าเห็นมันแปลกดี

แล้วก็เคยเห็นคนใช้อยู่ก็เลยอยากลองดูค่ะว่ามันเป็นอย่างไร อิอิ

ไว้ยังไงจะมารีวิวให้ชมกันน้าาา

ส่วนหมวดเครื่องแต่งกาย ติดตามชมกันต่อได้ในคลิปเลยนะค่าาา

หวังว่าทุกคนจะชอบบบ

แล้วเจอกันใหม่ค่า

ขอบคุณที่ติดตามกันจนจบนะคะ

nnrnut

nnrnut

สวัสดีค่ะทุกคนนน
ชื่อนัทนะคะ

นัทชอบแต่งหน้า แต่งตัว เลยอยากจะแชร์ให้เพื่อนๆได้ชมกัน เผื่อจะเป็นไอเดียให้กับทุกคนได้น้า :)

ฝากติดตามกันด้วยค่ะ <3

FULL PROFILE