。Sappe สีฟ้า。Sappe Beauti Drink Relaxing Clam | กินแล้วฮา กินแล้วขำ จริงมั้ย??

23 22

สวัสดีค่ะทุกคน แพร แพรซิลค่ะ วันนี้แบบอดใจไม่ไหวไปเจอ # ในทวิตเตอร์และมากๆที่แชร์กัน #อร่อยไปแดก #รีวิวเซเว่น สำหรับเซ็ปเป้ขวดสีฟ้า เค้าบอกกินแล้วฮาแล้วขำ บ้าาาาาาาาาาาาาาจริงดิ น้ำธรรมดามันจะฮายันขี้ขนาดนั้นหรอ กระแสแรงมาก ก็เลยไปซื้อมาลองกินบ้าง 

Sappe Beauti Drink รส Relaxing Clam

ได้ลองแล้วจริงๆ มันไม่ได้ฮา อะไรเลย ขนาดคนเล่นมุขใส่ก็ขำปกติตามประสาคนเส้นตื้น เอาจริงกินสีไหนแพรก็ขำนะ เป็นบ้า5555 แพรจัดไป2 ขวดใน1 วันก็ไม่เห็นจะฮาอะไรเลยค่ะ แต่รู้สึกผ่อนคลายขึ้นค่ะ แพรกินตอนเครียดตอนนั่งทำงาน รู้สึกสบายๆเย็นเบาๆที่คอ ที่ท้อง มันเลยทำให้รู้สึกสบายๆ ค่ะ เป็นอยู่นานเลยแล้วก็หัวที่เครียดตุ้บๆก็คลายขึ้น แต่ไม่ถึงกับชีวิตปลอดโปร่ง

ด้วยความที่รสชาติที่กลางๆไม่เข้มข้น จะออกแนวน้ำองุ่นขาวจืดๆ จางๆ แต่กินแล้วจะเย็นๆเบาๆ ไม่จัดและมีกลิ่นลาเวนเดอร์อ่อนๆ เลยทำให้รู้สึกดีค่ะ แบบมันดูซอฟท์ๆ  ต๊อนยอนสุดอะไรสุด รสชาติก็ตอบได้เลยว่ากลางๆค่ะ 

สารที่ทำให้ผ่อนคลาย คือ แอล-ธีอะนีน (L-THEANINE) แต่เค้าใส่มาน้อยมากค่ะ 10มก เองค่ะ แล้วสารนี้ไม่ได้ทำให้เราขำนะคะ แค่ผ่อนคลายค่ะ 

สรุปคือไม่ขำอะไรทั้งนั้นค่ะ มันจะฮาตรงซื้อมาละไม่ฮาเนี้ยแหละ5555  หรือแพรดื้อด้านเกินไป บางทีก็คิดว่าเอ้!! มีใครทำการตลาดหลอกเรารึป่าวน๊า??  ถ้าใช่นี่ได้ผลค่ะ หมด7-11มาแล้ว ขนาดตลาดหนักมาก กลัวแล้วววววว!!  ส่วนตัวก็จะซื้อกินอีกนะคะ เค้าก็ดูมีสเน่ห์เป็นเครื่องดื่มสายชิวดี วันไหนอินดี้ๆจะกินตัวนี้นะ5555

ใครไปลองมาแล้วผลเป็นยังไงบ้างฮามั้ย มาบอกกันบ้างค่ะ อยากรู้ว่าตัวเองไม่มีอาการอะไรคนเดียวมั้ย??

VDO เพื่ออรรถรส

pearsilk.

pearsilk.

。กินข้าวกับน้ำพริก สิจ้ะ

ถึงได้สะ ได้สวย 。 | | | ? | | |

FULL PROFILE