ขอถามเรื่องการอัพเกรดและลงโปรแกรมโน๊ตบุ๊คค่ะ

ถ้าจะเอาโน๊ตบุ๊คไปอัพเกรดและลงโปรแกรมใหม่ จะเอาไปให้ที่ศูนย์หรือร้านตามห้างดีคะที่จะได้เร็วหน่อย
เครื่อง(Acer)หมดประกันแล้วนะคะ แล้วศูนย์อมรดีรึเปล่าคะถ้าใครเคยไปใช้บริกาที่ไหนดีๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ทำเองเลย ไม่ยาก แถมได้ความรู้เพิ่ม หรือถ้าไม่อยากทำ ก็ยกไปร้าน ไม่ต้องเอาศูนย์เพราะหมดประกันแล้ว แต่ต้องดูร้านดีๆ ราคาไม่เกิน 300 บาทน่ะจ๊ะ

แต่ถ้าทำเองต้องเตรียมส่งนี้ก่อน
1. แผ่นโปรแกรม Windows
2. ไดรเวอร์ของเครื่อง Acer รุ่นนั้นๆ ประกอบไปด้วยหลักๆ คือ การ์ดจอ การ์ดเสียง แลน ไวเลส และอื่นๆ ที่สำคัญ
3. แผ่นโปรแกรมอื่นๆ อรรถประโยชน์ที่ต้องการใช้
4. หากมีผู้รู้ ก็ดีมาก ให้เค้าแนะนำ
กิ๊ฟท์ก็เป็นสมาชิกจีบันนะคะ แต่ขี้เกียจเข้าระบบ หุๆ อะแฮ่ม
กิ๊ฟว่าคุณสะดวกทางไหนก็ไปทางนั้นแหละค่ะ ตามห้างร้านใกล้บ้านตามศูนย์เอเซอร์ก็ได้นี่คะ
เขาบริการอยู่แล้วถึงจะหมดประกันก็เถอะ
ถ้าเขาไม่บริการลงให้ก็ลองโทรถามศูนย์ใหญ่ดู
เพราะมันเป็นบริการหลังการขายน่ะค่ะ
ยี่ห้ออื่นยังมีเลยถ้ายี่ห้อดังแบบนี้ไม่มี
ปาทิ้งตรงหน้ามันเลยค่ะ
โหดไปป่าวหว่านี่
อัพเกรด โปรแกรมหรือคะ ถ้ามีแผ่น รีควอฟเวอร์รี่ ที่มากับเครื่อง ก็ลองลงเองได้เลยค่ะ ส่วนไดร์เวอร์ต่างๆก็อัพ จากเวป ของยี่ห้อนั้นได้เลย
ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะคะ อี๊ดอยากอัพเกรดแรมค่ะ แล้วก็ลงโปรแกรมใหม่
นุ่นคิดว่าที่ร้านน่าจะเร็วกว่าศูนย์ เพราะศูนย์บางทีต้องรอคิวด้วย
อัพเก็รดลงโปรแกรมใหม่น่าจะใช้เวลาประมาณ 1 ชม.เป็นอย่างต่ำค่ะ
ถ้ามีเวลาศึกษา แนะนำให้ลงเองค่ะ หรือเอาไปให้ร้านที่ไว้ใจได้ ลงให้ แร้วยืนรอเรยนะ เมกชัวร์

พลอยเคยเอาไวโอ้ไปส่งศูนย์ (มาเสียวันที่ประกันหมดพอดี ยังกะตั้งเวลา)
เค้ามีแปะป้ายไว้ ประมาณว่า ไม่ว่าเครื่องจะเป็นอะไรมากน้อยแค่ไหน หรือไม่เป็นอะไรเรย
ลูกค้าต้องเสียค่าเปิดเครื่องสองพัน(หรือพันสอง) ไม่รวมค่าแรงซ่อม ค่าอะไหล่

ยังไม่นับรวมเวลาที่ส่งซ่อมอีกนะ ล่าสุด ส่งไปซ่อมกล้อง ยาวๆไป สองเดือน ที่ไม่มีโน้ตบุ๊คใช้ 
ในใบรับ ระบุให้ทำความสะอาดคีย์บอร์ดด้วย ก็ไม่เห็นจะทำความสะอาดอะไรให้เรย

ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มากๆเลยคงจะเอาไปให้ที่ร้านทำดีกว่าค่ะ เร็วดีรอรับได้เลย

ไม่มีคอมฯใช้เดี๋ยวจะลงแดงตายซะก่อน ขอบคุณทุกๆคำตอบมากนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again