How to : Glossy look " เสน่ห์สาวพราวฉ่ำ แต่งตามจักงามล้ำ ไม่ช้ำทรวง ทวงมงลง "

27 16

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้ริต้าจะชวนเพื่อนๆมาแต่งหน้าในลุค Glossy look ฉ่ำวาวพราวสะพรั่งกันไปเลยนะคะ สำหรับลุคนี้เหมาะกับการแต่งไปถ่ายแบบเซ็กซี่ ด้วยความมันวาวของผิวที่กระทบกับแสงสะท้อนทำให้ดูเร่าร้อนชวนเพ้อฝัน หรือจะแต่งไปปาร์ตี้ก็ดูเซ็กซี่ขยี้ใจเลยทีเดียว ไปดูกันเลยดีกว่าค่ะ

STEP. 1 : FACE

1. เริ่มต้นลุคนี้ด้วยการลง รองพื้น Za ทั่วใบหน้าและลำคอ ริต้าเลือกสี OC00 เข้มกว่าผิวนิดนึงเพื่อให้ได้ลุคที่คมเข้ม
  2. เฉดดิ้ง Canmake บริเวณปลายจมูกและกรอบหน้า สร้างเงาที่ด้านข้างกรอบใบหน้าเพื่อพรางใบหน้าให้ดูแคบลง

STEP. 2 : EYE

1. ใช้อายแชโดว Maybelline เนื้อครีมสีฟ้า ทาครึ่งนึงของเปลือกตา
  2. ใช้อายแชโดว wet n wild สีน้ำเงินกะสีฟ้าผสมกัน ทาทับที่เปลือกตาที่ลงไว้ตอนแรก
  3. เขียนอายไลเนอร์ Maybelline สีน้ำตาลเข้ม ที่เส้นขอบตาบน และครึ่งนึงของขอบตาล่าง
  4. ปัดมาสคาร่า Maybelline ทั้งขนตาบนและขนตาล่าง
  5. ใช้อายแชโดวMajolica Majorca สีขาวประกายมุก ทาที่หัวตา
  6. เขียนคิ้วด้วย Misteen 3d สีน้ำตาล ในแท่ง มีทั้งดินสอเขียนคิ้ว หัวแปลงฟองน้ำใช้เกลี่ย และมาสคาร่าคิ้ว คืองานคิ้วสวยจบในแท่งเดียวเลยค่ะ
  7. ใช้ลิปกลอส ทาที่เปลือกตาบริเวณที่ลงอายแชโดวไว้ เพื่อให้เกิดความเงา (การทาลิปกลอสลงไปอาจอยู่ได้ไม่นาน ดังนั้นจึงเหมาะกับการแต่งหน้าเพื่อถ่ายรูป หรืองานปาร์ตี้กลางคืนที่ไม่ต้องเจอกับอากาศร้อนจะได้ไม่เยิ้มนะจ๊ะสาวๆ)

STEP. 3 : LIP

1. ใช้ลิปสติก3ce Mood recipe สี114Rows  เป็นสีส้มนู๊ด ทั่วริมฝีปาก
  2. เนื่องจากเราอยากได้ปากที่ดูมีสีน้ำตาลกว่านี้อีกเราจึงใช้ canmake เฉดดิ้งฝุ่นสีน้ำตาล ลงเพิ่มทั่วริมฝีปาก
  3. แล้วลงลิปกลอสทับ ก็จะได้ปากที่มีสีน้ำตาลเจือส้มนิดๆ

STEP. 4 : HIGHLIGHT & CHEEK

1. ไฮไลท์ สีทอง The Balm Mary-Lou บริเวณ สันจมูก ปลายจมูก ตรงกลางขอบปากบน
  2. ปัดแก้มThe Balm Hot mama ปัดแบบเฉียง บริเวณโหนกแก้ม

เสร็จแล้ววววไปดูฟินิชลุคกันนน..........................

เป็นยังไงกันบ้างคะกับลุคกลอสซี่ ฉ่ำวาวพราวสะพรั่งผู้บ่าวคลั่งจนกระทั่งหลง หวังว่าทุกคนจะชอบและนำไปครีเอทลุคแต่งหน้ากันได้อย่างสนุกสนานขึ้นนะคะ ครั้งหน้าริต้า จะมาในลุคไหนรอติดตามกันด้วยนะคะ อันยองงง^o^

IAMRITA

IAMRITA

Hi...สวัสดีค่ะชื่อ ริต้า นะคะ
I AM RITA คือทุกสิ่งที่เป็นความคิดและเป็นตัวเราเองใส่ลงไปในผลงาน
ริต้ารักแฟชั่น
ริต้ารักการแต่งหน้า
รักความสีสันสดใส
รักงานศิลปะ
และรักในสิ่งที่ตั้งใจทำในทุกๆงานค่ะ
ฝากติดตามและเป็นกำลังใจให้ริต้าด้วยนะคะ

XOXO ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ XOXO

FULL PROFILE