รบกวนสาวๆช่วยดู skincare ที่ใช้ในแต่ละวันหน่อยค่ะว่าดีหรือยังคะ

3 10

ตอนนี้เราอายุ 26 ค่ะ  ไม่เคยเช็คสภาพผิวมาก่อนแต่เข้าใจว่าผิวธรรมดาค่ะ เพราะทำงานอยู่ห้องแอร์หน้าก็ไม่ได้แห้งและมันมาก 

เป็นคนผิวแพ้ง่าย อยากรู้ว่าสกินแคร์ที่ใช้อยู่ตอนนี้ดีหรือยังคะ มีต้องเพิ่มหรือควรลดตรงไหนแนะนำได้นะคะ

แล้วก็มีสิวบ้างประปราย ไม่รุ้ขึ้นจากกอะไร อักเสบบ้าง อุตตันบ้าง ไม่ค่อยมีสิวผดหรือสิวเสี้ยนค่ะ ตอนนี้มีฉีดตัว Made collagen ทุกวีคค่ะ 

เช้า

ล้างหน้า - Acne aid สีแดง

บำรุง - Tomymoly สีฟ้า 

กันแดด - Mizumi สีฟ้า

ตอนเช้าไม่ได้ลงเยอะเพราะไม่ทันค่ะ 5555555 

เย็น

ล้าง คสอ.- Oil three ขวดเหลือง

ล้างหน้า - Acne aid สีแดง

(มีแพลนจะเพิ่ม Toner - Skin Balancing Pore Reducing Toner และ  BHA ของป้าพอลล่า)

บำรุง 1 - Tomymoly สีฟ้า 

บำรุง 2 - Innisfree green tea seed seum 

วันไหนที่แพลนจะมาสก์หน้า ก็จะมาสก์แล้วนอนเลย ตัดบำรุง 1 และ 2 ออก ปกติใช้ mask leader clinic สีม่วงค่ะ 

ในที่กล่าวมาข้างต้นสำหรับเรามันน้อยไปไหมคะ มีควรเพิ่มตรงไหนบ้างไหม แนะนำได้นะคะ งบไม่จำกัดแต่ถ้าแนะนำเป็นลาแมร์ก็สู้ไม่ไหวค้าาา อิอิ

NAMMZZ

NAMMZZ

I'm a girl who loves shopping and travelling.

FULL PROFILE