รีวิว รักษาหลุมสิว ที่ปวิธคลินิก เชียงใหม่ค่ะ

11 7

สวัสดีค่าา ชาว Jeban ทุกท่าน วันนี้เราขอมารีวิวการรักษาหลุมสิวของเราที่ปวิธคลินิกนะคะ

ก่อนอื่นขอเกริ่นก่อนว่าเมื่อก่อนเราเป็นสิวเยอะมากกก เป็นมานานด้วย แล้วชอบแกะ

ชอบเกา บีบสิว กดสิวเองอีกต่างหาก พอสิวหาย พฤติกรรมพวกนี้เลยเป็นสาเหตุทำให้เป็นหลุมสิว

แต่ว่ามันเริ่มเป็นเมื่อไหร่เราก็ไม่แน่ใจ รู้ตัวอีกทีก็เป็นซะแล้ว เลยมาดูริวิวว่าจะไปรักษาที่ไหนดี

แล้วเห็นคนแนะนำว่าต้องที่นี่ ด้วยอยู่เชียงใหม่อยู่แล้ว เลยตัดสินใจได้ไม่ยาก

เราเข้าไปปรึกษา พร้อมกับบอกว่าอยากรักษาหลุมสิวด้วยวิธี refresh refill ซึ่งเห็นรีวิวมาจากในเน็ต

พี่พนักงานเลยนัดเราให้เข้ามาเจอคุณหมออีกที แล้วก็ทำเลยในวันที่พบหมอค่ะ

ทำแค่ประมาณ 15 นาทีเท่านั้นค่ะ หลังจากนั้นหมอแนะนำว่าให้กินน้ำเยอะๆ หลุมสิวจะค่อยๆดีขึ้น

ใน 3 เดือน แต่หมอบอกว่ามันจะไม่หายไปทั้งหมด เพราะหลุมสิวแบบเรามันหายยาก

แนะนำให้เลเซอร์ต่อ แต่เราไม่ได้ไปทำต่อนะคะ ไม่กล้าเลเซอร์ เพราะเป็นคนไม่ระวังเรื่องออกแดด

กลัวหน้าไหม้ 555 ตอนนี้ทำมา 2 เดือนแล้ว โดยรวมแล้วค่อนข้างโอเคค่ะ หลุมสิวตื้นลงบ้าง

ไม่ได้หายไปหมด แต่ที่เพิ่มมาด้วยคือรู้สึกหน้าจะกระชับขึ้นด้วยค่ะ คุณหมอและพี่พนักงานใจดี

ยินดีให้คำแนะนำมากๆค่ะ

NaamSachan

NaamSachan

FULL PROFILE