ผมร่วงเยอะมากก อายุ15 เองครับ ระดับแบบเห็นหนังหัวเครียดดมากก

3 6

คือเราผมร่วงเยอะมากไม่รู้เกิดจากสาเหตุอะไรแค่เอามือสากก็ร่วงลงติดมือมาแล้ว คือต้องบอกก่อนเลย เราอายุแค่15ครับ ถ้าเป็นกรรมพันธ์มันก็ไม่น่าจะเกิดตอนอายุเท่านี้น้ะเราว่า คือประมาณ3-4เดือนที่แล้วเราลดน้ำหนักด่วยการงดมื้อเย็นเราจะเริ่มงดตั้งแต่4โมงขึ้นไปหลังจากนั้นก็ไม่กินอะไรแล้วแต่อาจกินผลไม้บ้างหลังจากที่เราลดน้ำหนักมาไดประมาณ 3 เดือน เราก็สังเกตุตัวเองว่าเราผมร่วงเยอะมากตอนแรกๆก็ไม่คิดไรมาก แต่เวลาผ่านไปห็เริ่มร่วงเยอะขึ้นถึงขนาดเอามือสางๆก็ร่วงลงมาแล้ว แล้วตอนสระกับตอนหวีนี่ไม่ต้องพูดถึง มากกว่า 100 เส้นอ่ะ คือตกใจมาก ณ ปัจจุบันบันนี้ออกแดดไม่ค่อยจะกล้าออกเลยครับ ออกที่นี่เห็นหมดทั้งหัว ไม่มีความมั่นใจเลย ล่าสุด ไปตัดผมช่างถามว่าเราผมร่วงรึเปล่า เราก็บอกไปว่าร่วง คือเอาจริงๆใจเสียมาก ประมาณเดือนที่ไปหาหมอที่นึงในภูเก็ต ก็ให้ยากินมา3ตัว ยาสระ1ตัว หยอด 6 ขวดเล็กๆ แบบใช้เป็นเดือน แต่ผลที่ได้คือ ผมเราร่วงยิ่งกว่าเดิมอีก หลังจากใช้ครบเดือนเราก็ไม่ไปหาอีกเลย ตอนนี้เครียดมาก ใครมีอะไรแนะนำ หรือ บอกได้บ้างว่าผมร่วงแบบนี้ เกิดจากอะไร

Vbvbvn

Vbvbvn

FULL PROFILE