Hello Summer ☀️ : ตาเขียวก็เฟี้ยวได้

20 7

สวัสดีค่ะ สาวๆ Jeban ทุกคนนนนน . 3.หลังจากเคยตั้งกระทู้แรกไปนาน (มากๆ) และ สิงบอร์ดนี้มาสักพัก ก็มีกระทู้ How to เป็นของตัวเองสักที เย้ !! #กระทู้แรกน่าจะรีวิวมั้ง ?

ขอแนะนำตัวกันก่อนนะคะ ชื่อ ฝน แต่คนรอบตัวเรียกว่า ฝนน้อย อายุ 20 ปี

ที่มาของกระทู้นี้คือ ซื้อพาเลทตาโทนสีเขียวมา ซึ่ง ตอนนั้นเรารู้สึกว่ามันสวย และ มันก็เซลล์ 5555' เลยสอยมา แต่ผ่านมาหลายเดือน เราไม่มีโอกาสได้ใช้ วันนี้เราเลยมาทดลองใช้กับกระทู้ how to แรกของเราซะเลย How to นี้มีเพียงไม่กี่ขั้นตอน จะช้าอยู่ใยไปแต่งตามกันเลยสาวๆ

1) เราเริ่มจากการบำรุงผิวกันก่อนนะคะ

2) ต่อมาลง ไพรเมอร์ และ รองพื้น ซึ่งรองพื้นปกปิดค่อนข้างดี  พอทาไป รอแป๊บนึงมันก็จะเป็นฟิลแบบทาแป้งผสมรองพื้น

3) ทาคอนซีเลอร์สีแดงก่อน เพื่อปกปิดแพนด้า แล้วตามด้วยคอนซีเลอร์สีปกติ

4) ทาแป้งโดยใช้แปรงให้ทั่วเพื่อ set ตัวรองพื้น 

มาในส่วนของคิ้ว ยอมรับเลยว่าเขียนไม่ค่อยสวย TT^TT เพราะเป็นคนคิ้วหนาเลยไม่ค่อยเขียนคิ้ว วันนี้ก็เขียนแบบตามรูปคิ้วเบสิคๆเลย 

1) มาในส่วนของตา เราเริ่มจากทาเบอร์ 1 ให้ทั่วเปลือกตา

2) ทาเบอร์ 2 บริเวณหางตาและขอบตาล่าง

3) ใช้เบอร์ 3 ในการคัดเบ้า เพื่อให้ดูมีมิติ

4) ใช้เบอร์ 4 ทาบริเวณหางตา และเบลนให้เข้ากัน

5) ใช้เบอร์ 5 ทาบริเวณหัวตาและท้องคิ้ว

6) ทาอายแชโดว์วิ้ง กากเพชรสีเขียว แบบครีมตั้งแต่กลางตาและเกลี่ยให้เป็นดังรูป #ดูเลอะๆเนอะ ._.

7) กรีดอายไลน์เนอร์ให้ชิดขอบตาและวิงค์หางเล็กน้อย

8) ดัดขนตา และติดขนตาปลอม ฝนไม่รู้เหมือนกันว่าของอะไร แต่เบาๆพอ

9) ปัดมาสคาร่าจ้า

1) ทาลิปสติกให้ทั่วปากของเราอย่างสวยงาม

2) ใช้อายเเชร์โดว์สีทองทาบริเวณกลางปาก

1) ต่อมาเราก็มางัดดั้ง โดยใช้บรอนเซอร์เฉดดิ้งตามรอยปะสีแดง และ ทำหน้าเรียวโดยเฉดดิ้งบริเวณสีม่วง อ่อ! ตรงหนียงด้วย อยากให้ตรงไหนเล็กเฉดเข้าไป 55555'

2) ทาบรัชออนสีส้มเฉียงตามบริเวณสีม่วงบนที่เราเฉดดิ้ง ให้แก้มดูมีชีวิตชีวา

3) ส่วนสีฟ้านั้นคือไฮไลท์จ้า เพื่อให้หน้าของเรามีมิติยิ่งขึ้น

เราไปดู Finish Look กันเลยค่ะ > <

OK ถือว่ารอดเนอะ ไม่ตาเขียวเหมือนโดนต่อย เอาไว้เดี๋ยวฝนจะไปฝึกวิทยายุทธมาใหม่ แล้วจะมาทำ How to ให้อ่านกันอีก กระทู้นี้อาจไม่ละเอียดเท่าไหร่ กระทู้หน้าฝนจะพยายามพัฒนาให้ดีขึ้นนะคะ ฝากติดตามกันด้วยน๊า วันนี้ขอไปก่อน บ๊ายบายยยยย :]

fonnoii

fonnoii

FONNOII STORY.

FULL PROFILE