• แกะกล่อง & รีวิว • Malissa Kiss All Day Matte Lip Color

32 11

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนวันนี้พลอยจะมาเห่อของรางวัลจากจีบันอีกแล้ววววว อิอิ ดีใจเวอร์ๆพอเปิดมาก็พบว่า มันคือลิปแมทจิ้มจุ่มของ Malissa Kiss รุ่น All Day Matte Lip Color ค่ะหวีดร้องมากกกกก เห็นมีคนได้ไปก่อนหน้านี้หลายคนเลย ยินดีไปพร้อมๆกัน อิอิตอนแรกที่เข้าไปตอบคำถาม เห็นเค้าเขียนว่าของรางวัลเป็นลิปสีที่เลือก 1 แท่งแต่พอได้รางวัลจริงๆ ได้มาทั้งเซตเลยค่ะ 6 สีตามที่เค้าออกมาเลย วี๊ดๆๆๆๆๆๆ

สีสวยยยยยยยยมากเลยเนอะ ทุกสีเลยพลอยชอบสี 03 Passion Punch เป็นพิเศษเลย สวยมากกกก

เนื้อลิป : เป็นเนื้อแมทแบบแมทสนิทเลยค่ะ ทาแล้วแห้งสนิท แต่ไม่หนักปากเลยนะ เนื้อดีมากค่ะ  กลิ่นโอเคเลย มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ไม่สารเคมี และเค้าเคลมว่า ไม่มีพาราเบน ใช้แล้วไม่แพ้ ปากไม่ดำ เอาไป 10 10 10 เลยจ้าาาา

ความติดทน : คุณคะ ดิชั้นปาดลงแขนแล้วเช็ดด้วยคลีนซิ่งธรรมดา เช็ดไม่ออกค่ะ!!! ต้องใช้อายแอนด์ลิปรีมูฟเวอร์เช็ดนานพอควรเลยค่ะ กว่าจะออก วันนี้ก็ลองทาบนปากด้วยนะคะ ติดทนมากเลยแหละ เพราะงั้นใครตามหาลิปแมทเล่นสงกรานต์ พลอยแนะนำตัวนี้เลยค่ะ มันเริ่ดมากกกกกกก

ความชุ่มชื้น : ชื่อมันก็บอกเนอะว่าเป็นลิปแมท เพราะงั้นจะตามหาความชุ่มชื้นจ๋ามันก็คงไม่ติดทน แต่ถือว่าไม่แห้งผากนะคะ ทาแล้วยังสบายปากอยู่ ณ จุดนี้เอาไป 8/10 ค่า

แพกเกจ : เป็นแท่งพลาสติกค่ะ เบาดี เหมาะแก่การพกพา ชอบฝามันมากเลย เป็นลาย Polka Dot น่าร้ากกกกกก หัวแปรงโอเคเลย ทาได้ไม่ลำบาก เอาไปอีก 10 เลยค่ะ

ราคา : 350 บาท แต่ตอนนี้เหมือนจะมีโปรเหลือ 199 บาทค่ะ คุ้มสุดอะไรสุด

สำหรับกระทู้นี้ก็ขอลาไปแต่เพียงเท่านี้ค่ะขอขอบคุณ Jeban.com สำหรับกิจกรรมดีๆและ Malissa Kiss สำหรับของรางวัลโดนใจแบบนี้นะคะสำหรับใครที่พลาดของรางวัล กิจกรรมหน้าเอาใหม่โน๊ะ อิอิขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาอ่านด้วยนะคะร๊ากกกกกกกก

:)

Keetar_Prowis

Keetar_Prowis

สวัสดีค่าาาา พลอยเองเด้อ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่า

ig : ployzaii.official

FULL PROFILE