ร้ายกว่าแสงแดด ก็แสงสีฟ้าจากหน้าจอนี่แหละ มาปกป้องผิวด้วย Dermaction Plus by Watsons Advanced Sun กัน

41 13

ใครกลัวผิวเสียยกมือขึ้น! เชื่อว่า 100% ของสาวๆ กลัวกันหมดเลยใช่ไหมละ เพราะแอบเห็นหลายคนหลบแสงแดดกันตลอดเวลา แต่!! สาวๆ รู้มั้ยว่าการอยู่ในที่ร่มผิวเราก็เสียได้ แม้แต่ตอนกลางคืนก็ไม่เว้น เพราะมันมีแสงอันตรายกว่าแสงแดดอยู่ใกล้ตัวเรามากที่สุด นั่นก็คือ แสงสีฟ้า ที่มาจากจอโทรศัพท์ จอคอม และหลอดไฟที่อยู่กับเราแทบจะ 24 ชม. เลยทีเดียวขอบอกเลยว่ารังสีวิสิเบิ้ล (Visible) หรือ “แสงสีฟ้า” อานุภาพเค้าร้ายแรงมากๆ เพราะสามารถทำให้ผิวของเราเกิดริ้วรอย เหี่ยวย่นได้ ยิ่งมาพร้อมกับรังสีอินฟราเรด และ UV นะ ยิ่งทำผิวของเราต้องรับมือหนักเลยค่ะ

ในเมื่อเราเลี่ยงแสงไม่ได้จริงๆ เราก็ต้องมาปกป้องผิวให้ดีกันค่ะ ต้องเลือกผลิตภัณฑ์กันแดดที่สามารถปกป้องผิวได้ครอบคลุม เหมือนกับ Dermaction Plus by Watsons Advanced Sun ที่มาพร้อมคุณสมบัติเริ่ดๆ

ปกป้องผิวด้วยเทคโนโลยี HEVshield และ IR block เอกสิทธิของ Dermaction Plus by Watsons Advanced Sun ที่ช่วยปกป้องผิวได้จากทั้ง 3 รังสี (Full Spectrum Coverage) ทั้ง UVA & UVB, แสงสีฟ้า และอินฟราเรด

บำรุงล้ำลึกช่วยบำรุงผิวอย่างล้ำลึกด้วย BioActive ที่ช่วยบำรุงให้ผิวกลับมามีสุขภาพดี ชุ่มชื้น และป้องกันผิวจากริ้วรอยต่างๆ 

ปรับผิวให้กระจ่างใสด้วยเทคโนโลยี Photogenic Scattering ที่ช่วยให้ผิวกระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติด้วยจ้า

นอกจากจะช่วยบำรุงผิวครบทุกด้านแล้ว Dermaction Plus by Watsons Advanced Sun เค้าก็มีครีมกันแดดให้สาวๆ เลือกกันถึง 5 สูตรเลย สามารถเลือกให้เหมาะตามความชอบได้เลยนะ ไม่ว่าจะเป็นแบบ CC Cream หรือแบบน้ำนมเบาๆ และสำหรับ Body ก็มีทั้งแบบโลชั่นและสเปรย์ เลย

แต่ถ้าจะให้แนะนำว่าเด็ด! และเหมาะกับอากาศเมืองไทยตอนนี้ก็คงจะเป็น  Advanced Sun WaterDrop Cream Gel SPF50+ PA+++  ที่เป็นเนื้อเจลบางเบาสูตร Watery หรือสูตรน้ำ ทาแล้วสบายผิว ซึมไว ไม่เหนียวเหนอะ แถมมี Hyaluronic Acid และ Witch Hazel ที่ช่วยกักเก็บความชุ่มชื่น และฟื้นบำรุงผิวให้เนียนนุ่มชุ่มชื่น ให้ผิวดูฉ่ำอิ่มน้ำด้วยนะ

ใครที่ผิวแพ้ง่ายก็ไม่ต้องกังวลค่ะ ตัวนี้ผ่านการทดสอบจากสถาบันชั้นนำ (Dermscan Institute) มาแล้วว่าไม่ระคายเคืองต่อผิวจึงเหมาะกับทุกสภาพผิวแม้ผิวแพ้ง่ายจ้า

ได้รู้แบบนี้แล้ว ก็อยากจะไปลองหา Dermaction Plus by Watsons Advanced Sun มาใช้กันแล้วใช่มั้ยคะ บอกเลยว่าต้องรีบไปหน่อยนะจ๊ะ เพราะตอนนี้เค้ามีโปรอยู่! เพียงแค่ซื้อ Dermaction Plus by Watsons Advanced Sun 1 ชิ้น สูตรใดก็ได้ ก็จะได้รับ สายรัดข้อมือรู้ทันแดด (รับฟรี 1 ชิ้น ต่อ 1 ใบเสร็จ)

เป็นสายรัดข้อมือที่สามารถวัดระดับแสงแดดได้โดยดูจากตัววงกลมสีขาวด้านในที่จะสามารถเปลี่ยนสีตามระดับแสงแดด โดยถ้าบริเวณไหนที่มีแดดมาก จากวงกลมสีขาวก็จะกลายเป็นสีชมพูที่เข้มขึ้น จากระดับหน้ายิ้ม :) เป็นหน้าบึ้ง :( น่าเล่นใช่มั้ยละ

สาวจีบันคนไหนที่อยากได้ก็สามารถพุ่งตัวไปได้ที่ร้านวัตสันทุกสาขาเลยค่า โปรโมชั่นนี้มีตั้งแต่ วันนี้จนกว่าสินค้าจะหมดนะจ๊ะ ห้ามชะล่าใจนะสาวๆ เพราะโปรดีๆ แบบนี้มีจำนวนจำกัดค่าาา