เปลี่ยนสีผมรับซัมเมอร์ ด้วยตัวเอง ราคาสบายกระเป๋า

14 7

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนค่ะ ใกล้สงกรานต์แล้วทุกคนคงเตรียมตัวแต่งหน้าทำผมไปเล่นน้ำกันใช่ไหมค่ะ วันนี้น้ำไม่ได้มาแต่งหน้ากันน้ำหรืออะไรน๊า วันนี้จะชวนมาเปลี่ยนสีผมกันค่ะ หลังจากทำไปครั้งก่อน ผมตรงโคนเริ่มดำ เห็นแล้วมันคันไม้คันมืออยากจะทำสีผมใหม่ บอกก่อนน้ำชอบทำสีผมมาก มากถึงมากที่สุด นี่ก็โดนด่าโดนบ่นหลายรอบมาก ก็ไม่สนใจค่ะ 5555  หวังว่าเพื่อนๆจะชอบกันนะค่ะ มีคลิปมาให้ดูด้วยน๊า

น้ำใช้สีทำผมของ Lolane pixxel สี P17 สีบลอนด์อ่อนประกายหม่น ชอบสีนี้มากเลยค่ะ มันแบบเหลือบๆเทาๆ ใครชอบสีอะไรก็ลองๆดูน๊า มีสีให้เลือกเยอะเลย

อุปกรณ์ในการทำสีผมเพื่อนๆคงรู้กันดีอยู่แล้วน๊าว่ามีอะไรบ้าง เพราะในกล่องสีผมมันไม่มีอะไรมาให้ต้องเตรียมเองน๊า

ขั้นตอนการทำสีผมของน้ำขั้นแรกต้องทาโลชั่นหรือวาสลีนบริเวรกรอบหน้าแล้วก็คอก่อน เพื่อเวลาทำสีผมจะได้ไม่ติด

-ต่อไปก็แบ่งผมให้เป็นชั้นๆค่ะ ใครไม่ถนัดควรแบ่งผมให้หลายๆชั้นถี่ๆหน่อยเวลาป้ายสีทำผมจะได้ทั่วถึง น้ำเริ่มทำสีจากชั้นล่างสุดก่อนค่อยๆไล่มาเรื่อยๆจนถึงข้างหน้า ทำด้วยความระมัดระวังนะค่ะ เพราะเรามองไม่เห็น 

เสร็จแล้วก็จะได้แบบนี้ค่ะ แนะนำใครอยากให้สีผมทั่วถึง ควรขย้ำๆ นวดๆ สีผมหลังจากลงเสร็จแล้วทั้งหัวอีกรอบนึง เน้นตรงที่เราคิดว่าสีผมอาจจะไม่ถึง ทิ้งไว้ 40 นาที แล้วล้างออกสระด้วยแชมพู แล้วบำรุงผมตามปกติเลยค่ะ ใครผมพังมากๆ ควรหาอะไรบำรุงพิเศษหน่อยนะ อย่างน้ำน้ำทำสีผมบ่อยน้ำก็ต้องมีตัวช่วยด้วย

เสร็จแล้วก็จะได้สีแบบนี้ค่ะ ต้องบอกก่อน สีที่เห็นนี้คือโดนไฟนะค่ะ ผมจริงๆธรรมชาติไม่ได้ออกทองขนาดนี้ ตรงปลายก็จะออกสีเทาๆหม่นๆ โดยรวมน้ำชอบมากเลยค่ะ 

นี่ค่ะโดนแสงข้างนอกแล้วได้ประมาณนี้ ใครอยากทำตามก็ทำตามได้เลยน๊า วันนี้น้ำต้องไปแล้วค่ะ ถือว่าเป็นมินิฮาวทูแล้วกันใครอยากดูอย่างละเอียดก็ไปดูในคลิปน๊า ไปละค่ะ เจอกันใหม่ 

chadap.k

chadap.k

สวัสดีค่ะ ชื่อน้ำ ชอบแต่งหน้า ชอบเที่ยว ชอบกิน แล้วก็ชอบแต่งตัว ฝากทุกคนติดตามด้วยนะค่ะ

FULL PROFILE