เครื่องสำอางเกาหลีออกใหม่ เดือน มี.ค - เม.ย เห็นแล้ว เงินในกระเป๋าร้อนเฟ่อร์ !

2 2

안녕하세요สวัสดีค่า สาวกเกาหลีทุกคน นี่ก็เข้าเดือนแห่งความร้อนสุดๆ ของประเทศไทยแล้วนะคะแต่ที่ร้อนยิ่งกว่าน่าจะเป็นเครื่องสำอางที่ออกใหม่ในเดือนนี้กัน ขอบอกว่า HOT! เฟ่อร์ จนเงินกระเป๋านี่แทบจะเผาตัวเอง (นี่ก็เล่นใหญ่ไปอีก 55555)กระทู้นี้เราเลยจะคัดเครื่องสำอางเกาหลีที่ออกใหม่ และจัดแต่ ตัว HOT  ตัว TOP มาให้สาวๆ ใจสั่นก็เลยค่ะ ไม่รอช้าล่ะ ไปดูกันเลยค่า

3 Concept Eyes

เปิดตัวมากับแบรนด์เครื่องสำอางที่ทำเอาสาวๆ กระเป๋าฉีกกันมาหลายรอบแล้ว นั่นก็คือ 3CE นั่นเอง รอบนี้ทางแบรนด์ออกสินค้าไลน์ใหม่ อยากจะบอกว่า มันน่ารักมว้ากกกกกกกกกกก แล้วแต่ละตัวคือแบบ 2 in 1 ทั้งนั้น แถมแพคเก็จความเก๋นะเลิศค่ะ อย่าง CONCEALER PALETTE ก็มีถึง 6 สี จะอำพลางรอยแดง รอยดำ หรือเอามาเป็นไฮไลท์ บรอนเซอร์ได้สบายๆ เลยนะคะ  

อีกชิ้นนึงที่ได้รับความนิยมสุดๆ ก็คงหนีไม่พ้น  VELVET CREAM LIP & PENCIL มันจะเป็นลิปที่มี 2 ด้าน ด้านนึงคล้ายๆ ไลน์เนอร์ลิป กับอีกด้านเป็นลิปเลย แถมเค้าแมทสีมาแบบสวยแล้ว ไปดูกันจ้าาา

ETUDE HOUSE

ที่เกาหลีเข้าฤดูดอกไม้กำลังพากันผลิบานนนนนนแล้ว ก็คล้ายๆ กับบ้านเราเนอะ คราวนี้ ETUDE เลยออกพาเลทอายแชโดว์ Play Color Eyes Cherry Blossom มาเอาใจสาวๆ ที่ชอบแต่งหน้าโทนชมพูโดยเฉพาะเลยค่ะ ขอบอกว่า สีน่ารักมว้ากกกกกกกกกกก แบบกรี๊ดดดเลยค่ะ

A’PIEU

แบรนด์คุณภาพดี ราคานักศึกษา อย่าง A'pieu จากรอบที่แล้วที่คุชชั่นนางขายดีเลยนะคะ รอบนี้นางก็เลยพัฒนาสูตรใหม่ แต่ยังอยู่ในไลน์เดิมนะ คือ คุชชั่น Wonder Tension Pact ออกสูตรใหม่มาเป็นตลับสีขาว ซึ่งเจ้าตัวนี้เค้าเคลมว่า ได้เพิ่มสารบำรุงและเนื้อของคุชชั่นปกปิดดีขึ้น แถมตลับก็บางขึ้นด้วยนะ เหมือนจะเปลี่ยนฟองน้ำใหม่

อีกชิ้นนึงที่พลาดไม่ได้เลย ก็คือ APIEU Draw My Lip ลิปตัวใหม่ของทางแบรนด์ ทรงคล้ายดินสอ เนื้อสัมผัสจะนุ่มๆ ฉ่ำ สีชัด แต่ติดไม่ทนมากนะคะ ทากรุบๆ ได้จ้ะ ใครปากแห้งน่าจะชอบ

INNISFREE

INNISFREE ออกแพคเก็จใหม่ แต่ตัวแป้งก็ยังเป็นสิ่งที่เราคุ้นเคยกันอยู่แล้วนะคะ นั่นก็คือ  No-Sebum Mineral Powder x Emoji  ความน่ารักนี่ ชนะเลิศไปเลยค่ะ ใครพอใจจะซื้อหลายๆ อัน เอาให้เข้ากับอารมณ์ โหมดในวันนั้นไปเล้ยยยยยย

Nature Republic

รอบนี้ Nature Republic มาแรงนะคะ ส่งลิปไซส์มินิมาเขย่าเงินในกระเป๋าสาวๆ กันค่ะ แต่ตัวนี้เราคาดว่ายังไม่เข้าไทยนะคะ มาในแพคเก็จลิป 6 สี แต่สีนี่แบบ อือหื้อออ ดีต่อใจมากๆ เลยค่ะ ซิสๆ ใครอยู่เกาหลีอย่าลืมตำมากฝากเพื่อนๆ ด้วยนะคะ เพราะว่าตอนนี้เค้าลดอยู่ ทั้งหน้าเว็บ และที่ shop เลยจ้ะ

ARITAUM

มาถึงแบรนด์ที่สาวๆ หลายคนอาจจะไม่รู้จักนะคะ นั่นคือแบรนด์ ARITAUM นั่น จริงๆ แล้ว ใน shop เค้าที่เกาหลี ก็จะมีแบรนด์อื่นๆ มาวางขายด้วยนะคะ ใครไปก็อย่าลืมไปดูนะคะ ของเยอะอยู่ ส่วนสินค้าที่เค้าออกมา ก็คือ Styling eye palette มีทั้งหมด 5-shade นะคะ เห็นแล้วแบบเป็นพาเลทอายชาโดว์ที่สีสวยย แพ็คเกจดูดี ชนะ มงลงไปเลยค่ะ แถมราคาก็ไม่แพงมากนะคะ

Vely Vely x Pink Panther

อัญเชิญแฟนคลับ เจ้าเสือสีชมพูมากรีดร้องให้กับแพคเก็จสุดมุ้งมิ้งของแบรนด์ VELYVELY x PINK PANTHER ค่ะ ในไลน์นี้ ตัวที่เราเห็นว่ามันปังๆ ก็จะมีเจ้า Aura Glow Cushion ซึ่งเค้าเคลมว่า เป็นคุชชั่นที่ฉ่ำมากกกกกกก ปกปิดบางๆ เป็นธรรมชาติ สาวๆ ผิวแห้ง ผิวดี แต่ต้องการความโกลว์ แบบสไตล์สาวๆ เกาหลี แล้วติดหน้าดี ก็น่าจะชอบนะคะ

Skinfood

มาถึงแบรนด์ที่เน้นความเป็นธรรมช๊าติ ธรรมชาติ อย่าง SKINFOOD ที่ออกไลน์สกิลแคร์  Peach Cotton มาเอาใจสาวกที่ตกเป็นทาสของกลิ่นพีช ซึ่งเค้าเคลมว่า เจ้าไลน์พีชเนี่ย จะช่วยเรื่องลดอาการหน้ามัน ทำให้ผิวดูกระจ่างใส โดยส่วนตัวเราคิดว่า น่าจะมาแนวๆ กับไลน์มะเขือเทศ ที่เคยฮิตมากกกกกก

Holika Holika

หายไปนานกับแบรนด์นี้ คราวนี้เค้าออกคุชชั่นตัวปังออกมาแล้วค่ะ ในชื่อว่า Holika Holika Hard Cover  ช่วงนี้กำลังเป็นกระแสเลยนะคะ เพราะเราเห็นคนเกาหลีรีวิวกันเพียบ แถมยังมีกันแดดด้วย แล้วก็ดูจากชื่อแล้ว เจ้าคุชชั่นด้วยนี้เด่นเรื่องการปกปิด (เดี๋ยวดูรูปข้างล่างนะคะ) แล้วเราคิดว่าก็สมกับคำเคลมของเค้านะคะ

อัพเดทเครื่องสำอางกันไปแล้ว วันนี้เราก็เลยขอนอกเรื่องนิดนึง เพราะเห็นกระแส contact lens ที่ออกแนว แฟนตาซีนิดๆ แต่ยังคงความธรรมดา ฮิตในเกาหลีมว้ากกกกกกกกก เลยไม่อยากให้สาวๆ พลาด! กัน

Lens-Town

คอนแทคเลนส์ของ Lens Town  ชื่อรุ่น Luna Prism เป็นรุ่นที่ออกแนวแฟนตาซีหน่อยๆ แต่มันยังคงแบบใส่ได้ ไม่ถึงกับสะดุดตาเกินไป ดูละมุน ลึกลับ แบบว่าชอบมากๆ เลย ราคาประมาณ 500-650 บาท แล้วแต่ร้านพรีออเดอร์นะคะ ใครสาวกความแฟนตาซี ไปตำค่ะ เอาของน่ารักมากบอกต่อแล้วน้า กิกิ

เห็นแล้ว ใจจะขาด อยากได้ทุกแบรนด์ ทุกสิ่งอย่าง อยากยกบ้านตัวเองไปอยู่เกาหลีสัก 10 วัน 5555 หวังว่าเครื่องสำอางและสกินแคร์ Collection ใหม่จากแบรนด์เกาหลีจะถูกใจสาวๆ นะคะ ส่วนบางตัวอาจจะเข้าไทยแล้วและบางตัวอาจจะต้องพรีออเดอร์เอาน้าาาา ใครมีเพื่อนอยู่เกาหลีก็ฝากโลด ส่วนคนไม่มีอย่างเรา ก็ต้องไปหาแม่ค้าแล้วล่ะค่ะ 555555

เจอกันกระทู้หน้าค่าาขอบคุณรูปภาพจากทางแบรนด์ official

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE