[Septemberthefifth] March Favourites 2017 ใช้แล้วชอบประจำเดือน มีนาคม

29 16

สวัสดีค่าา ไม่ได้เขียนกระทู้สะนานเลย เลยตั้งใจว่าจะกลับมาเขียนอย่างจริงจังเพราะเป็นงานอดิเรทที่ชื่นชอบแล้วก็ชอบรีวิวอยู่แล้ว เลยจะกลับมารีวิวอาทิตย์ละ 1 กระทู้ไปเลยค่าา บางอาทิตย์อาจจะมีวีดีโอหรือบางอาทิตย์อาจจะไม่มีนะคะ ขึ้นอยู่กับจังหวะเวลาด้วย ยังไงเรามาเริ่มเข้า Topic ของเราเลยดีกว่าค่า

สำหรับเดือนมีนาคม ของที่ใช้และชอบ หรือเรียกได้ว่าหลงรักเนี่ย มีไม่กี่ชิ้น เพราะถ้าหยิบมาหมดกระทู้อาจจะยาวมากๆได้ ปาล์มเลยคัดมาแต่สิ่งที่ใช้แล้วชอบ รัก จริงๆ อยากจะแชร์ให้เพื่อนๆรู้ว่ามันดียังไง มีทั้งครีมบำรุงผิวหน้า สครับขัดผิวและอีกหลากหลายชิ้นเลยค่า ไปดูกันเลยดีกว่าา

St.Ives Nourished & Smooth Oatmeal Scrub + Mask

เป็นสครับหน้าที่หลงรักตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ คือดีงามมากกก นางดีงามตรงที่ว่าเนื้อสครับไม่บาดหน้าเลยสักนิ๊ดดด อีกทั้งยังช่วยขัดเซลล์ผิวเก่าที่จับแล้วทรากๆออกไปได้หมด ก่อนสครับหน้า ควรล้างหน้าให้มาดๆจากนั้นนวดเนื้อสครับเบาๆให้ทั่วใบแล้ว แล้วทิ้งไว้สัก 2-3 นาที เพราะเจ้าตัวนี้เป็นมาส์กได้ด้วยค่าทุกคนนนน ดีงามอะไรเบอร์นั้น หลังจากล้างหน้าเสร็จให้สะอาดด ผิวนุ่มมากกกก ก. ไก่ล้านตัว

เรียกได้ว่าหลงรักสครับหน้าตัวนี้มากจริงๆ ปาล์มซื้อมาจาก Watsons นะค๊า ราคาน่ารัก 100กว่าบาทเท่านั้นเอง ไม่ต้องไปซื้อจากร้านพรีออเดอร์หรือร้านในเน็ตในราคาแพงอีกแล้วว แนะนำให้ตำด่วนจ้าาา

Sana Nameraka Honpo Cleansing Foam 

โฟมล้างหน้าตัวนี้จัดมาเพราะอยากลองล้วนๆ ไม่ได้ดูรีวิวอะไรมาก่อนเลยค่า

ตัวนี้ฝากเพื่อนซื้อจากญี่ปุ่น ราคาถูกกว่าซื้อในไทยครึ่งนึงน้า 200บาทได้ค่ะ หลังจากใช้ไปสักพักรู้สึกได้ว่าผิวหน้านุ่มขึ้น หน้ามันน้อยลงและที่สำคัญไม่เป็นผด ผื่น หรือ สิวบนใบหน้าเลย เรียกได้ว่าเป็นอีกตัวที่ใช้แล้วชอบ ราคาไม่แพงเลย ปาล์มหยิบมาใช้ทุกวันอย่างไม่กลัวเปลื้อง 5555 แนะนำค่ะ พกพาสะดวกด้วยน้า

Dramatically Different Moisturizing Gel

ครีมตัวนี้ปาล์มอยากลองมาสักพักใหญ่ๆแล้ว พอมีโอกาสได้เอามาลอง บอกเลยว่าดีงามมากก ปาล์มใช้แค่ตอนเช้าเท่านั้นก่อนลงเครื่องสำอาง เนื่องจากเนื้อเจลซึมเข้าสู่ผิวหน้าได้ง่ายมาก เหมาะกับคนผิวหน้ามันอย่างปาล์มมากๆค่ะ อีกทั้งยังช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิวหน้าในเวลาเดียวกันอีกด้วย เวลาลงเครื่องสำอาง อย่างเช่น รองพื้น ก็สามารถลงได้เรียบเนียน ไม่เป็นขุ้ยแต่อย่างใด ชอบมากจริงๆๆ หมดแล้วซื้อใช้ต่ออย่างแน่นอน

Elizabeth Arden Visible Difference Cream Complexe Hydratante

ครีมตัวนี้เรียกได้ว่าเป็นครีมลูกรักอีกตัวเลยค่ะ เนื้อเข้มข้นมากกเหมาะสำหรับใช้ทาตอนกลางคืนเป็นที่สุด เนื้อไม่เหนาะหนะจนเกินไป ปาล์มมีผิวหน้ามันยังรู้สึกโอเคนะ รับได้และอีกอย่างเนื้อครีมเข้มข้นขนาดนี้แต่กลับซึมเข้าสู่ผิวได้ง่าย ชอบอ้ะะะ หลังจากที่ปาล์มใช้มาได้สักระยะ รู้สึกได้ว่า ผิวหน้าเรียบเนียนขึ้นมากกก แบบดีงามจนต้องสอยอีกกระปุก สำรองไว้เผื่อหมดจะได้หยิบมาใช้ต่อเลย สรุปง่ายๆคือ ใช้แล้วหน้าเนียนขึ้นมาก ผิวนุ่มน่าสัมผัสสุดๆ อีกทั้งยังไม่ทำให้หน้าขึ้นผด สิว หรืออะไรทั้งสิ้น ผิวหน้าแลดูสุขภาพดีไปอีกกก เลิฟฟฟเลย

Arganna Organic Argan Oil 100% Pure Argan Oil

ปาล์มใช้ตัวนี้ก็ต่อเมื่อ รู้สึกว่าผิวหน้ามีรอยอักเสบที่เกิดจากสิว หรืออาจจะรอยแดงต่างๆที่มาตอนไหนก็ไม่รู้ เรียกได้ว่าหยิบมาใช้ได้ตลอดเลยทีเดียว ตอนแรกก็ไม่รู้จักยี่ห้อนี้ด้วยซ้ำ พอลองก็หลงรักเลยค่าาา เพียงใช้ก่อนนอน ทาบางๆให้ทั่วใบหน้า ตื่นมารอบแดงจางลง หน้าใสขึ้น ดีงามมจริงๆๆ

Glow Mori Snow Glow Morning Serum

ตัวนี้เป็นเซรั่มบำรุงผิวหน้าให้ขาวกระจ่างใส ปาล์มใช้เฉพาะตอนเช้าค่า หลังจากใช้มาได้สักพักก็รู้สึกได้ว่าผิวหน้าขาวกระจ่างใสขึ้นจริงๆ ทาก่อนลงครีมบำรุงนะค๊า บอกเลยว่าซึมเข้าสู่ผิวเร็วมากก อีกทั้งยังรู้สึกสดชื่น เหมือนผิวได้รับการบำรุงจริงๆ ชอบบบม๊ากกกมาก อีกตัวจ้าา

PRO YOU Lip & Eye Wrinkle Spot Cream

มาในส่วนของครีมบำรุงผิวใต้ตา เป็นอะไรไปไม่ได้นอกจาก Pro You ตัวนี้หลังจากใช้มาได้หลายเดือน เห็นได้ถึงความแตกต่างจริงๆ ทั้งผิวใต้ตาที่เรียบเนียนมากขึ้น รอยคล้ำจางลง และริ้วรอยจางลงอีกด้วย ราคาไม่แพงเลยค่ะ เพียง 420 -470บาท จำไม่ค่อยได้ ซื้อตอนลดราคาค่ะ อะไรจะราคาดีขนาดนี้  เพราะส่วนใหญ่อายครีมราคาสูงมาก ได้ตัวนี้มาใช้แล้ว ไม่เปลี่ยนใจอย่างแน่นอน แนะนำจริงๆค่ะ สามารถทาบริเวณมุมปากก็ดีค่าเพราะบริเวณนั้นเกิดริ้วรอยง่ายมาก ยิ่งถ้าใช้เป็นประจำก่อนนอนจะยิ่งเห็นผลดีสุดๆค่า

Biore UV Aqua Rich Watery Essence SPF 50+ PA ++++

กันแดดที่เรียกได้ว่าลูกรักประจำกรุเลยค่า เป็นกันแดดที่ใช้แล้วไม่รู้สึกเสียดายเพราะราคาน่ารัก เข้าถึงง่าย อีกอย่างหาซื้อได้ง่ายอีกด้วย เนื้อสีขาวไม่เหนาะหนะ ซึมเข้าสู่ผิวง่ายมากก ปาล์มทาเป็นประจำทุกเช้าบริเวณลำคอและทั่วใบหน้า รู้สึกปลอดภัยทุกครั้งเมื่อต้องออกไปเจอแดดแรงๆ ยิ่งหน้าร้อนแบบนี้ ไม่ไหวค่า ต้องพกกันแดดดีๆสักตัว สาวหน้ามันยิ่งใช้ตัวนี้ได้เลย เหมาะมากๆเพราะไม่ทำให้ผิวหน้ามันเพิ่มขึ้นอีกด้วยค่า เพื่อนไปญี่ปุ่นทีไรจะต้องฝากซื้อตลอดจริงๆ

Blush Memoire De Forme Pop Up Jelly Blush

ครีมบลัชตัวนี้รักมากกกก มากกจริงๆ ไม่ว่าจะแต่งหน้าหรือไม่แต่งหน้า ก็สามารถใช้บลัชตัวนี้ได้อย่างเป็นธรรมชาติและที่สำคัญติดทนมากกกก มากจริงๆ เช้ายันเย็นสียังไม่เลือนหาย ให้สีชมพูกลีบกุหลาบที่สวยงามมากจริงๆจากใจค่า ตอนแรกไม่เคยเห็นใครรีวิวครีมบลัชตัวนี้เลย อาจจะเป็นตัวไม่ค่อยฮิต แต่บอกเลยน้าว่าดีมากก ดีเกินราคาแน่นอน ใช้ทีไรมีแต่คนทักว่าใช้บลัชสีอะไร สวยและเป็นธรรมชาติมากๆ เสมือนไม่ได้ปัดบลัชออนใดๆมาแต่แก้มกลับชมพูสวยอย่างเป็นธรรมชาติ

Cle Depeau luminizing face enhancer - rehausseur d'eclat

เป็นไฮไลท์ที่นัวกำลังดีมากๆค่า ปาล์มชอบเอามาปัดบริเวณพวงแก้ม จะให้ความรุ้สึกว่าแก้มผ่องๆนวลๆและทำให้สีบลัชออนกลืนกันได้ดีมากๆ เลยล่ะค่า ส่วนแปรงที่ให้มาก็นิ่มมากกก แต่ถามว่าจำเป็นต้องมีไฮไลท์ตัวนี้ไหม ก็ไม่จำเป็นนะคะ แต่คือใช้แล้วชอบบ รักแพคเกจและคุณภาพของผลิตภัณฑ์ ปาล์มทำหล่นไปครึ้งนึง ไม่แตกไม่เสียหายอะไรเลย แป้งเป็นแม่เหล็กอีกด้วย ดีงามจริงๆ

Cle Depeau bronzing powder duo

ตัวสุดท้ายและท้ายที่สุด ต้องยกให้บรอนเซอร์ตัวนี้เลยจ้าาา รักมากกกสุดใจจจ

เนื้อดีมากก ประมาณว่าใช้แล้วเหมือนหน้ามีมิติแบบเป้นธรรมชาติ งานหน้าสายธรรมชาติแต่ดูดีมีอะไร สวยหรูดูแพงเป็นที่สุดด หน้ามีมิติแบบไม่โป๊ะเลยค่า เหมาะกับอากาศหน้าร้อนแบบบ้านเรามากๆ อีกทั้งแปรงที่ให้มาก็นิ่มมากๆ ขนนิ่มจิกสีดีมากๆค่ะ แต่ส่วนใหญ่ปาล์มจะใช้แปรงยาวในการไลท์หน้า มากกว่า โดยรวมคือเลิฟฟมาก แพงแต่ดี ก็ฟินนนในแบบของตัวเองค่า ฮ่าๆๆ

Fresh Sugar Lip Treatment Sunscreen SPF 15 - Rose

ตัวสุดท้าย ก็ไม่พ้นลิปสติกค่าาา บอกเลยว่าตอนแรกไม่ได้คาดหวังอะไรมากกับลิปตัวนี้เลย เพราะเป็นลิปบาล์มที่ให้สีเท่านั้นเอง ในหัวคิดอย่างนั้นในตอนแรก แต่ไม่รู้ทำไมพอซื้อมาลองแล้วชอบบ หลงรักมากๆค่า ทาแล้วให้ฟิลลิ่งแบบว่าให้ความชุ่มชื้นได้อย่างดีเยี่ยม อีกทั้งยังให้สีชมพูสุขภาพดีกับริมฝีปากอย่างเป็นธรรมชาติแต่ดูสดใสสสมากๆ แนะนำเลยค่ะ ตอนนี้สอยมาเพิ่มแล้วอีกสองสี ยังไงเดี๋ยวจะมารีวิวให้ดูกันนะค้าา

แล้วเจอกันกระทู้หน้านะค๊าสาวๆๆ บัยยยย

ฝากคลิปสวอซ MOART ด้วยนะค๊า สามารถอ่านเพิ่มเติมได้ที่ > คลิก

Septemberthefifth

Septemberthefifth

สวัสดีค่าทุกคน
Septemberthefifth เป็นพื้นที่แชร์ความสนใจและความคิดเห็นส่วนตัวของต้นปาล์มเอง ใครชอบก็อย่าลืม follow กันนะ หรือ สามารถแอตช่องทางต่างๆมาเป็นเพื่อนกันได้นะคะ

❁ IG: Septemberthefifth_tp
❁ Youtube & Facebook Page: Septemberthefifth

☏ Contact via Line : tntn_tp
☏ Email: contact.septemberthefifth@gmail.com

FULL PROFILE