รีวิว สิวลดด้วยสกินแคร์ถูกและดีจากเซเว่น!

17 12

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวสกินแคร์ถูกและดีจากเซเว่นแต่ทำให้สาวหน้าสิวอย่างเราเริ่มดีขึ้นมาได้จ้า  ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่า เป็นคนที่หน้าแห้งแต่เป็นสิวอุดตันมาตลอด ลองทั้งสกินแคร์ที่เขาบอกว่าดีถึงจะแพงแต่ก็ลองมาหมดแล้วสิวก็ยังไม่หายซักที แต่ของที่ถูกอย่างของจากเซเว่นนี่แหละที่ช่วยกู้หน้าของเรา 555 โดยได้ลองใช้มาเกือบสองเดือนแล้วค่ะ (แต่ยกเว้นคลีนซิ่งไม่ได้ซื้อจากเซเว่นนะ) มีอะไรบ้างๆไปดูกันเลยย

1. บีโอเรเพอเฟคออย ประมาณ360บาท ตัวนี้จะช่วยลบเครื่องสำอางได้ดีมากก ถึงแม้ว่าจะทาแค่กันแดดหรือกันแดดผสมรองพื้น ซีซี บีบีก็แล้วแต่ก็ควรจะทำความสะอาดให้หมดจด เพื่อไม่ให้เครื่องสำอางอุดตันผิวเรานะคะ ปั้มออกมาสักสองสามครั้งแล้วนวดวนๆที่ผิว แล้วล้างออก หน้าจะชุ่มชื่นและไม่แห้งตึง ดีมากๆเลย

2. บีโอเรทูอินวันโฟมมิ่งคลีนเซอร์ ประมาณ290บาท หลังจากใช้บีโอเรคลีนซิ่งออยแล้วก็จะใช้ตัวนี้ ซึ่งตัวนี้ก็จะเป็นคลีนซิ่งสำหรับเครื่องสำอางเหมือนกัน ปั้มซักสองสามครั้งก็จะได้วิปโฟมหน้านุ่ม ล้างแล้วหน้าไม่แห้งเลย ชอบมากก

3.คลินดาเอ็ม 60บาท เป็นไอเท็มแต้มสิวที่ดีที่สุดตั้งแต่ที่เคยใช้มาเลย >< หลังจากล้างหน้าซับหน้าให้แห้งแล้วก็แต้มตามจุดที่เป็นสิวเลยจ้า จะแสบมากกตรงสิวที่เป็นแผล แต่มันจะช่วยให้สิวแห้งและลดการติดเชื่อได้ดีมาก รู้สึกว่าทำให้สิวแห้งเร็วด้วยนะ

4.เอ็คเน่เซรั่มของ สเนลเกิล 39 บาท จากเซเว่น ดีมากกก ไม่มีกลิ่นนำหอมเลยและทาไปไม่ทำให้หน้าแห้งตึงด้วย ชุ่มชื่นดีมากก ใช้มาสองซองแล้วหมดต้องซื้อต่อเลย นอกจากจะช่วยเรื่องสิวรอยสิวรอยแดงก็ยังลดลงด้วยนะ

5.ต่อไปเป็นของ เบสคอเรีย 49บาท ตัวนี้ตอนแรกนึกว่าจะไม่ดีแต่โอเคเลยค่ะ ไม่มีแอลกอฮอล์นะแต่จะมีกลิ่นหอมๆนิดนึง ก็โอเคนะ เห็นว่าช่วยเรื่องสิวเยอะมากและทาแล้วหน้าชุ่มชื่นมากกก

6. เบบี้ไบรท์ อโรเวล่า 119 บาท ตัวนี้ไม่ได้ช่วยเรื่องสิวแต่ว่าจะช่วยเรื่องหน้าชุ่มชื่นขึ้นมีกลิ่นหอมๆนะแต่ก็โอเค สำหรับคนหน้าแห้งทาแล้วจะรู้สึกว่าหน้าชุ่มชื่น แต่คนที่หน้ามันอาจจะบอกว่ามันมันเกินไป

7. ฮาดะลาโบะ ทรีดี 139บาท ตัวนี้จะช่วยเรื่องริ้วรอย เพราะด้วยเป็นคนที่หน้าแห้งและเป็นสิวอีก ทำให้หน้าดูเหี่ยวๆ ย่นๆ (งืออ เศร้า TT) แต่ตัวนี้ใช้แล้วชุ่มชื่นมากกกก พวกริ้วรอยลดลงไหมก็ไม่เท่าไหร่แต่ความชุ่มชื่น สุดๆไปเลยย ><

8. บีเค เอคเน่มาร์ค 49 บาท ตัวนี้หลังจากล้างหน้าให้สะอาดแล้วก็จะใช้ตัวนี้ด้วย แค่อาทิตย์ละสองครั้ง

9.สเนลเจลหอยทากขัดผิว 39 บาท การสครับก็เป็น่สวนสำคัญที่ช่วยลดสิวได้ เพราะมันจะเอาสิ่งสกปรกออกไป แต่ควรทำอาทิตย์ละสองครั้งเท่านั้นนะคะ ไม่งั้นจะเป็นการรบกวนผิวจนเกินไป

นี่คือผลจากการใช้สกินแคร์ทั้งหมดที่พูดมาเกือบจะสองเดือนผลก็ได้ประมาณนี้จ้าา รอยสิวจะยังเหลืออยู่เยอะมากก แต่รอยแดงลดลงแล้วว ซึ่งรอยดำจากสิวต้องใช้เวลานะคะ ถือว่าพอใจมากเลยย

นอกจากจะใช้สกินแคร์แล้วการดูแลตัวเองก็สำคัญมากๆเลย ควรดื่มน้ำเยอะๆ ขับถ่ายให้เป็นเวลา เปลี่ยนปลอกหมอนบ่อยๆ นอนเร็วตื่นเช้า กลับห้องมารีบล้างหน้าตื่นเช้ารีบล้างหน้า และช่วงนี้ดื่มนมเปรี้ยววันละขวดทุกวันเลย รู้สึกว่าช่วยขับถ่ายดีและดื่มพวกน้ำปั่นน้ำหวานให้น้อยลง  

ยังไงสำหรับคนที่มีผิวแห้งแต่เป็นสิวอุดตันก็ลองนำวิธีนี้ไปใช้ดูนะคะ  บะบายยย ><

Pimparr

Pimparr

Beauty ❤Life❤Fashion❤Love❤

FULL PROFILE