เนื้อเน้นๆ สเต็กดี๊ดี ที่ PRIME+

25 18

ดินเนอร์ใต้แสงเทียนอาจะเป็นภาพในฝันของสาวๆหลายๆคน วันนี้ตาจะมาแนะนำร้านน่านั่ง น่าพาผู้มาดินเนอร์เงียบๆ ท่ามกลางบรรยากาศดีๆ พร้อมสเต็กเนื้อนำเข้าคุณภาพดี มาชมกันเลยค่ะ

ร้านที่พามาวันนี้ชื่อว่า

PRIME @ Compass Sky Viewเป็นร้านอาหารในโรงแรม Compass Sky View มี 2 ส่วนคือ ส่วนที่เป็น All Day Dining คือมี Breakfast Buffet ตามช่วงเวลา ส่วนที่ตาพามาจะเป็นช่วงเวลาอาหารเย็น 6 โมงเย็นถึง 5 ทุ่ม จะเน้น สเต็ก และไวน์เป็นส่วนใหญ่

Atmosphereถึงแม้ดีไซน์ของร้านจะไปในโทนที่เน้นสีเข้ม และการตกแต่งแบบโมเดิร์น แต่ก็ไม่ทำให้รู้สึกเขินนที่จะเข้าไปนะคะ แต่รู้สึกอบอุ่นมากกว่า ทุกโต๊ะมีการจุดเทียนด้วย รู้สึกโรแมนติคเล็กๆ โต๊ะสำหรับการมาทานอาหาร 2 คน ส่วนใหญ่จะติดกระจก เห็นวิวข้างนอกจากชั้น 7 ของโรงแรมค่ะ

Foodอาหารที่แนะนำของทางร้านจะเป็นสเต็กที่มาจาก USDA Prime, Australian Angus Beef และ Wagyu นอกจากนั้นก็จะมีสลัด ซุป และพาสต้าต่างๆค่ะ

ก่อนอื่นมาเริ่มที่ Complimentary ที่เค้าเสิร์ฟให้ก่อนใคร เป็นขนมปังเหนียวนุ่มดีงาม กับ Garlic Butter และซอสหวานๆ อร่อยดีนะ

ส่วนเมนูวันนี้ที่ตาสั่งคือ USDA Prime Ribeye Steak 250 g. เราสามารถเลือกซอสคู่กับเนื้อได้ด้วย ตาเลือกเป็น Peppercorn Sauce ค่ะ

ขาดไม่ได้เลยไวน์ที่จะมาจิบคู่กับสเต็กเนื้อ พี่เค้าแนะนำไวน์แดงตัวนี้เลย Der Bortoli : Carbernet Merlot 2015 

เมนูสำหรับคนรักแซลมอน Grilled Norwegian Salman แซลมอนชิ้นโต เสิร์ฟพร้อมแอสปารากัสย่าง, เลม่อน พร้อม Garlic Butter หอมมม มั่กๆ

ปลาก็ต้องคู่กับไวน์ขาว พี่พนักงานใจดีก็แนะนำตัวนี้ Reservado Chardonnay 2016 Chile

กินผักกันบ้าง Caecar Salad ผักสดๆ น้ำสลัดหอมๆ ชีสขูด และเบคอนกรุบกรอบลงตัว

Service & Valueพนักงานทุกคนดูมีความรู้และให้คำแนะนำดีมากค่ะ ว่าอะไรควรทานกับอะไรยังไง หรือตัวไหนแนะนำเป็นพิเศษ สำหรับคนที่ไปแบบเขินๆอย่างเราก็รู้สึกอบอุ่นขึ้นด้วยบริการจากพนักงานจริงๆ ส่วนราคาถ้าอาหารจานทั่วไปจะประมาณ 250 - 700 ถ้าสเต็กก็มีตั้งแต่หลักร้อยถึงหลักพัน ไม่รวม Vat และ Service Charge นะคะ

Dress Codeจะแต่งตัวมาแบบ Casual สุภาพๆหน่อย หรือใส่ชุดทำงานมาทานเลยก็ได้นะ ถ้าให้ตาแนะนำเป็นชุดหลวมนิดๆ เพราะระวังจะทานจนพุงปริ อิอิ ^^

LocationPrime+

Compass Skyview Hotel ชั้น 7

12 ซอยสุขุมวิท 24, คลองตัน, คลองเตย, กทม. 10110

เปิดเวลา 18.00-23.00 น.

อยู่ใกล้ BTS พร้อมพงษ์ ลงมาฝั่งเอ็มโพเรียม แล้วเดินเข้าซอยสุขุมวิท 24 ประมาณ 500 เมตรก็ถึงแล้วค่ะ

Sitaaa

Sitaaa

FULL PROFILE