。。อันไหนอร่อย。เยลลี่ เจเล่ 10รส | ยกมาทั้งแผง

18 17

สวัสดีหน้าร้อนที่ไม่น่ารัก มาชวนดับร้อนด้วย เยลลี่เย็นๆค่ะ เป็นที่โปรดปรานที่สาวๆหลายๆคนน่าจะชอบ แพรเองก็เป็นหนึ่งคนที่เอามากินคลายร้อนให้สดชื่นหรือบางทีเอามากินสวยๆเป็นของว่างแทนการกินขนมถุง มันช่างเหมาะกับอากาศและความมโนโลแฟตเหลือเกิน ฮ่าๆๆ

เดินไปใน7-11 ก็จะเจอเรียกเป็นตับกินอันไหนดีน๊าาาาา เป็นสิ่งที่แรกๆก็ยืนเลือกนานมาก

วันนี้แพรเลยยกแผง เท่าที่บ้านตัวเองขายมาให้เลยค่ะ ทุกแบบทุกรส จะได้รู้ไปเลยอันไหนอร่อยไม่อร่อย

**เพิ่งรู้ว่าเค้าเรียกว่า  เยลลี่พวกนี้ว่า เยลลี่คาราจีแนนค่ะ ** เรียกแต่เจเล่ไลฟ์ 5555

ทั้งหมดมี 10 รสชาติค่ะ  ลองชิมกันให้คอขาดเลยค่ะ

Jele Snow Ice Fruittie รสลิ้นจี่น้ำลิ้นจี่15% มีวุ้นมะพร้าว , แช่แข็งเป็นไอศครีมเกล็ดหิมะขนาด : 90 g.แคลลอรี่ : 60 Kcal.ราคา : 15 บาท

แบบนี้ถ้าบ้านใครตู้เย็นแข็งก็เอาออกมาบีบบิดตามฉลากหลังค่ะ ฮ่าๆๆ ไม่งั้นไม่ออก เพราะรูกับมวลมันต่า่งกัน ตัวนี้อร่อยค่ะ ทานเพลินๆ วุ้นมะพร้าว กรึ้บๆ กรุบๆ รสลิ้นจี่อร่อยดีหวานนิดๆแต่พอเอาไปแช่เย็นๆแล้วมันสดชื่นดี กำลังดีค่ะ

Jele Dobble Jelly รส Mixed berryน้ำผลไม้ 20% มีวุ้นมะพร้าว , วุ้นน้ำผลไม้ ,High Vitamin Cขนาด : 125 g.แคลลอรี่ : 70 Kcal.ราคา : 10 บาท

รสชาติปานกลางค่ะ น้ำผลไม้ไม่ได้เข้มข้นมาก มีความเจือจาง ส่วนตัววุ้นมะพร้าวและวุ้นน้ำผลไม้อร่อยค่ะ กรึ้บๆดี

Jele Dobble Jelly รส Strawberryน้ำผลไม้ 20% มีวุ้นมะพร้าว , วุ้นน้ำผลไม้ ,High Vitamin Cขนาด : 125 g.แคลลอรี่ : 50 Kcal.ราคา : 10 บาท

สตอเบอรี่อร่อยกว่าาาาาาาตัวมิกซ์เบอรี่ ถึงมันจะเจือจากแต่มันมีความเปรี้ยวโดดมามันเลยมีรสชาติ ตัวเยลลี่ก็อร่อยเหมือนกันเพราะมันเป็นรุ่นเดียวกับข้างบนค่ะ

** รุ่นนี้เค้าจะใช้ พวกวิตามินหรือสารอาหารแทนชื่อรสชาติ เพื่อสมกับคำว่า BeautieJele Beautie  Collagen 700 mg +Vitamin Cขนาด : 150 g.แคลลอรี่ : 40 Kcal.ราคา : 10 บาท

ก็จะเป้นน้ำผลไม้รวมตามรูปค่ะ วุ้นจะเหลวๆมีความเป็นน้ำ นำมาด้วยรสตอเบอรี่ค่ะ แต่รสชาติสตอเบอรี่ส่วนตัวไม่ชอบค่ะ มันคล้ายๆสตอเบอรี่กระป๋องที่เจือจาง แปลกๆแหม่งๆ พอเค้ามาอยู่ด้วยกันวุ้นเหลวๆกับน้ำรสแบบนี้มันเละๆอะคะ รู้สึกไม่สดใหม่ ฮ่าๆๆ

Jele BeautieHigh Vitamin C + Lemonน้ำผลไม้รวม 15% ,ไม่ใส่วัตถุกันเสียขนาด : 150 g.แคลลอรี่ : 50 Kcal.ราคา : 10 บาท

รสนี้เปรี้ยวจี้ดสะใจค่ะ ตัวนี้แพรซื้อกินบ่อยค่ะ เป็นคนชอบรสเปรี้ยว กินตอนแช่เย็นๆตอนอากาสร้อนๆหรือง่วงๆ สดชื่น ตื่นเลยค่ะ เนื่อเยลลี่เหมือนกับตัวข้างบนค่ะแต่ต่างตรงพอมาอยู่กับน้ำเปรี้ยวๆแล้ว ก็ไม่แย่ค่ะ อร่อยเลยลืมเรื่องวุ้นไปเลยค่ะ ฮ่าๆๆ

Jele Beautie Blackcurrant +Vitamin B1 B2 B6 B12 + High Vittamin C น้ำBlackcurrant 10% ,น้ำองุ่นขาว, 5% น้ำตาล1% ,ไม่ใส่วัตถุกันเสียน้ำผลไม้รวม 15%ขนาด : 150 g.แคลลอรี่ : 30 Kcal.ราคา : 10 บาท

น้ำมันเหลวมากเหลวจนพุ่งงงงงงงง วุ้นกะน้ำพุ่งพรวด วุ้นน้อยสุดในรุ่นนี้ค่ะ (ดูในคลิปได้ฮ่าๆๆ) ตัวนี้จืดค่ะเจือจางผสมน้ำเปล่าไปเยอะ แต่คงเพราะเค้าใส่น้ำตาล1% แล้วก็เหมือนยาเด็กเบาๆ รสชาติกลางๆ อันนี้คนที่ควบคุมน้ำหนักน่าจะชอบค่ะ

Jele Beautie  Vittamin A C Eน้ำองุ่นขาวเข้มข้น 10% , น้ำมะนาวเข้มข้น 5%ขนาด : 150 g.แคลลอรี่ : 45 Kcal.ราคา : 10 บาท

เนื้อสัมผัสวุ้นจะเหมือนกันค่ะ รสชาติตัวนี้กลางๆค่ะ มีรสขององุ่นแค่ปลายก้อย ค่อนข้างเจือจาง ไม่ได้อร่อย แต่ก็ไม่แย่ แล้วแต่คนชอบค่ะ ส่วนตัวเฉยๆกับรสนี้

Jele Beautie  L-Carnitine + Vitamin C + น้ำลิ้นจี่ 15%                                                               น้ำตาล 6%

ขนาด : 150 g.แคลลอรี่ : 50 Kcal.ราคา : 10 บาท

น้ำน้อยกว่ารุ่นอื่นๆและวุ้นเยอะกว่าค่ะ วุ้นมีมวลกว่าตัวอื่นๆนะคะ รสอื่นวุ้นเหลวเป้วเลยค่ะ รสชาติโอเคค่ะอร่อยดี มีความเป็นลิ้นจี่แต่ไม่จัดมากค่ะ มีความหวาน อันนี้คิดว่าที่อร่อยเพราะไม่ผสมน้ำองุ่นขาว555555555555

If Jelly รส Mix FruitHigh Vitamin C , น้้ำองุ่น 15% , น้ำแอปเปิ้ล 5%                                                               น้ำตาล 8%

ขนาด : 150 g.แคลลอรี่ : 60 Kcal.ราคา : 15 บาท

อันนี้วุ้นแบบแย่สุดเหมือนไม่ใช่วุ้นไงไม่รู้ ไม่รู้จะอธิบายยังไง ต้องไปลองดูเอง55555555 หวานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ติดลิ้นเลย เหมือนเอาไว้ให้เด็กชอบหวานกินมากกว่า กินแล้วคอแห้งค่ะ

รูปที่ถ่ายไว้หายแค้ปมาจากคลิปค่ะ If Jelly รส Mix FruitHigh Vitamin B12 , น้้ำองุ่น 20%                                                               น้ำตาล ุ8%

ขนาด : 150 g.แคลลอรี่ : 70 Kcal.ราคา : 15 บาท

อันนี้อร่อยกว่าตัวข้างบนค่ะ เยลลี่ก็เหมือนกันเหมือนไม่ใช่วุ้น ตอนแรกแอบกลัวน้ำองุ่นขาว 55555555 แต่พอนางอยู่คนเดียวไม่มิกซ์ อร่อยกว่าที่คิดค่ะ แต่หวานค่ะ ยี่ห้อนี้เค้าเน้นหวาน ไม่ได้แย่ค่ะ ยี่ห้อJele บางตัวแย่กว่าอี้ก  

2 ตัวนี้ ท๊อปสำหรับแพรค่ะ อร่อยสุดชอบกินอยู่แล้ว ปกติก็ซื้ออยู่2 รส ไม่น่าเชื่อพอชิมแล้วก็อร่อยจริง ซื้อต่อค่ะ (หน้าดูชนะ)555555555

เยลลี่คารจีแนน เดี๋ยวนี้เน้นใส่น้ำผลไม้มากกว่าตัวเยลลี่เกินไป บางทีก็ซื้อกินเยลลี่ไงงงงงง ไม่ได้กินน้ำ TT

ก็ลองไปหาซื้อทานกันดูนะคะ บางคนอาจจะชอบต่างรสกันเนอะ  สำหรับแพรก็คอมเมนท์แต่ละตัวไว้ประมาณนี้ เผื่อเป็นไกด์ให้สาวๆ เลือกง่ายขึ้นค่ะราคาเค้าไม่แพงค่ะ วันนี้ไปแล้วค่ะ

*เคยเป็นมั้ย กินแบบกระป๋อง 5 บาท เจาะที่ไรมือเลอะทุกที 5555 กรี้ดดดดดดดดด

คลิปกดเล่นไม่ได้ไม่รู้เป็นไร ดูคลิปกดเข้าลิงค์นี้นะคะhttps://youtu.be/vDbUshCTELo

pearsilk.

pearsilk.

。กินข้าวกับน้ำพริก สิจ้ะ

ถึงได้สะ ได้สวย 。 | | | ? | | |

FULL PROFILE