D.I.Y. ลิปบาล์มจากสีเทียน

17 8

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวจีบันทุกคน วันนี้เราจะมาสอนทำ ลิปบาล์ม กันค่าา ถ้าเพื่อนๆพร้อมแล้วเราไปดูกันเลยค่า

เรามาดูอุปกรณ์กันก่อนเลยดีกว่า

มาเริ่มทำกันเลยค่ะะ

3.ทิ้งสีเทียนที่ละลายไว้ด้วยอุณหภูมิห้อง หรือ ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากให้แห้งไวๆก็ทิ้งไว้หน้าพัดลมก็ได้ค่ะ ทิ้งไว้ประมาณ 5 นาที

!!!ระหว่างที่ลิปของเราอยู่ในไมโครเวฟเราต้องคอยเฝ้าไว้นะคะ เพราะ ตลับพลาสติคสามารถละลายได้ค่ะ เราทำละลายไป2อันแล้ว555!!!

อันนี้เป็นกระทู้แรกของเราถ้าผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยด้วยนะคะ

กระทู้หน้าจะมา DIY อะไรก็อย่าลืมติดตามกันด้วยนะค้าา

(กล้อง Sony a 5100)

Yadasiri

Yadasiri

สวัสดีค่าาเพื่อนๆทุกคน เราชื่อ ญาดาศิริ นะคะ ในเพจของเรา เพื่อนๆจะได้พบกับการทำของ diy และ การรีวิวสินค้ามากมาย ขอบคุณสำหรับการติดตามนะค้าา

FULL PROFILE